Trị sẹo lõm sau mụn bằng cách nào hiệu quả thế mọi người?

Trị sẹo lõm sau mụn bằng cách nào hiệu quả thế mọi người?

Chia sẻ trang này

1. hoaanhdao

hoaanhdao Member

• 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 8,675 Lượt xem

• 39 Lượt trả lời

Trị sẹo lõm sau mụn bằng cách nào hiệu quả thế mọi người? Mình bị khá nhiều sẹo lõm mọi người ạ, tấ cả cũng là do trước bị nhiều mụn trứng cá, không căm sóc da cẩn thận nên để lại hậu quả thế này. Mình đang muốn tìm cách trị mà chưa biết có thể áp dụng cách nào, trước cũng thử bôi thuốc mà không thấy hiệu quả. mọi người ai có phương pháp nào hay thì chia sẻ giúp mình nhé.
    Mình xin cảm ơn.

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo lõm sau mụn bằng cách nào hiệu quả thế mọi người?

trị sẹo lõm sau mụn bạn có thê dùng mật ong và nghệ tươi. hai nguyên liệu này có thể dùng riêng hoặc kết hợp với nhau. Bạn lấy nghệ tươi đem giã nhỏ rồi cho vào trộn chung với 1 thìa mật ong, sau đó bôi lên vùng sẹo cần trị, để 20p rồi rửa mặt sạch với nước ấm. 1 tuần bạn làm khoảng 2-3 lần để đạt kết quả tốt nhất.

3. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cách trị sẹo rỗ sau mụn

Trị sẹo rỗ sau mụn bạn có thể dùng lá rau má, đây là phương pháp dân gian rất hiệu quả và được dùng khá phổ biến. bạn chỉ cần giã nát lá rau mà rồi đắp lên vùng sẹo khoảng 15-20p, hoặc giã lá chắt nước rồi bôi liên tục nhiều lần trong ngày, ngoài ra có thể uống nước rau má cũng rất tốt cho việc trị sẹo lõm.

4. baobongbong

baobongbong Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có ai dùng cà chua chưa thế? Có phải cà chua là nguồn dưỡng chất giàu vitamin A ,C ngăn ngừa tối đa sự xuất hiện sẹo mụn . Nếu có thể ăn sống cà chua mỗi ngày sẽ giúp chữa bệnh và đẩy lùi sẹo mụn được ko vậy mọi ng?

5. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo lõm sau mụn bằng cách nào hiệu quả thế mọi người ơi?

Trị sẹo lõm sau mụn, mình nghĩ bạn có thể sử dụng dầu oliu, chỉ cần lấy dầu oliu thoa lên các vết sẹo lõm, massage nhẹ nhàng, rồi để khoảng 15 phút, sau đó rửa mặt thật sạch. Dầu oliu rất tốt để cũng cấp dưỡng chất và làm mềm mô sẹo và giúp cải thiện sẹo 1 ccahs nhanh chóng.

6. hoakhoi

hoakhoi Member

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy ngay khi bị mụn đã phải chuẩn bị tinh thần trị sẹo lõm sau mụn đi,
    Khi bị mụn mà ko chăm sóc da cẩn thận thì có mà bị mụn cả loạt làm sao mà tránh hết được chứ :) Giờ trị sẹo lõm vất vả rồi

7. Maria Sakura

Maria Sakura Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị sẹo rỗ sau mụn

Trị sẹo rỗ sau mụn có thể dùng rau má không các bồ, em nghe nói pp này rất hiệu quả, cách thực hiện như bạn muasaobang nói đấy đơn giản phết nhỉ
    Ai dùng pp này chưa, có trị được thật ko thì bảo mình với

8. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Để trị sẹo lõm sau mụn bạn có thể dùng mật ong cũng rất tốt, chỉ cần 1 chút mật ong và thoa lên vùng sẹo lõm 1 lớp thật mỏng, sau đó để 15p rồi rửa sạch với nước ấm, 1 tuần bạn có thể làm 2 lần

9. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng thiên nhiên thấy có vẻ an toàn nhưng phải trị bao lâu nhỉ? mà dùng dầ oliu hay mật ong thì được hơn nhỉ, mà phải dùng bao lâu để thấy được độ hiệu quả thế mọi người.

10. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng thiên nhiên thấy có vẻ an toàn nhưng phải trị bao lâu nhỉ? mà dùng dầ oliu hay mật ong thì được hơn nhỉ, mà phải dùng bao lâu để thấy được độ hiệu quả thế mọi người.

11. saraha

saraha Member

• 76 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng thiên nhiên thì phải thực hiện và tháng là nhanh rồi bạn ạ, ko thì phải cả năm, có khi vài năm mới hết được sẹo đó.
    Mình thấy dùng mật ong tiện hơn, vì nó dễ kiếm với lại rẻ hơn dầu ô liu đó

12. Vợ là nhất

Vợ là nhất Member

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Phương pháp bằng thiên nhiên thì thực hiện luôn luôn lâu rồi, khỏi cần bàn nữa!
    Muốn trị nhanh thì chỉ có đi thẩm mỹ viện thôi, ở đó trị được cả sẹo lõm và vết thâm nữa đó, da mặt lại láng mịn nhưu trước khi bị mụn luôn nha

13. mylove

mylove Member

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phương pháp trị sẹo lõm bằng thiên nhiên mình thấy dùng rau má được đó
    Cái này mình phải thực hiện kiên trì thì sau khoảng 4-6 tháng sẽ tháy đỡ hẳn sẹo đó nha

14. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp trị sẹo lõm bằng dầu dừa tốt ko cả nhà? Mình nghe nói nếu mà Massage khu vực bị sẹo với dầu dừa sẽ làm sáng các vết sẹo thâm cũ, không biết dầu dừa có giúp loại bỏ hoàn toàn những vết sẹo do mụn ko nhỉ?

15. Cắt mí

Cắt mí New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp trị sẹo lõm bằng dầu dừa như thùy châu nói cũng thấy đơn giản phết nha,
    Mình cứ tưởng dầu dừa chỉ có trị được thâm thôi, ko ngờ dầu dừa cũng trị được cả sẹo nữa, vậy thì cứ dùng thử nhỉ

16. kiều nương

kiều nương Member

• 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Phương pháp trị sẹo lõm bằng dầu dừa đơn giản nhưng phái kết hợp với mát xa đó
    Em ko biết khoản mát xa, chỉ biết vỗ vỗ lên da cho da thấm kem hay là chất gì gì đó thôi, mát xa lạ lắm, chẳng biết làm thrrs nào cả

17. maibeo87

maibeo87 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp trị sẹo lõm sau mụn bằng cách tự nhiên khó lắm, bạn thử dùng Scar Esthetique thử xem, vì mình đang dùng thấy tác dụng cũng được nên bảo mọi người, ai thích thì cứ dùng thử, biết đâu lại trị được :D

18. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm sau mụn bằng hỗn hợp sữa chua, nước chanh, bột yến mạch thì em nghe nói nhiều lắm rồi nhé, cách thực hiện là sử dụng hỗn hợp của 1 muỗng sữa chua, 1 muỗng canh bột yến mạch xay và một số giọt nước chanh thoa hỗn hợp này lên khuôn mặt, massage nhẹ nhàng trong 10 phút và sau đó đi rửa sạch, em cũng ko biết là cách này sau bao lâu thì khỏi, chỉ nge bảo là tốt thôi.

19. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Scar Esthetique là một trong những loại kem trị sẹo nổi bật tốt nhất mà bạn nên tham khảo. Bên cạnh đó thì sản phẩm đầu tiên giành cho những bạn đang bị nỗi lo sẹo mụn quấy rầy là kem mờ sẹo sau mụn Hiruscar Post Acne. Tuy nhiên, Hiruscar thành phần hoạt chất yếu nên chỉ có tác dụng với những sẹo mới còn với những loại sẹo lâu năm (1 đến 4 năm) bạn nên chọn kem trị sẹo của thương hiệu Mederma.

20. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Quan trọng là bạn bị sẹo lõm từ bao giờ ấy. Nếu mới thì bạn đắp mặt nạ trị sẹo như rau má, mật ong, chanh,... Còn nếu sẹo lâu năm thì người ta thường dùng kem trị sẹo như mấy loại bên trên đó. Nếu bạn bôi kem trị sẹo mà vẫn không thấy hiệu quả thì bạn nên đến thẩm mỹ viện trị sẹo bằng lăn kim, tế bào gốc,...chắc chắn sẽ trị được sẹo lõm của bạn thôi:)