Trị sẹo mụn bằng mật ong có hiệu quả không các chị em ơi?

Trị sẹo mụn bằng mật ong có hiệu quả không các chị em ơi?

Chia sẻ trang này

1. nắng ban mai

nắng ban mai New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 9,246 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

Trị sẹo mụn bằng mật ong có hiệu quả không các chị chị em ơi? Mình bị khá là nhiều sẹo mụn do lúc trước bị nhiều mụn trứng cá, tìm cách trị nhiều rồi mà không ăn thua, bớt được nỗi lo mụn thì sẹo mụn còn thấy đau đầu hơn. Mấy hôm vừa rồi cũng tâm sự với đứa bạn, nó bỏ cứ lấy mật ong mà dùng, nhưng cũng chưa hiểu rõ dùng thế nào, có hiệu qur không. Chị em trong diễn đàn có ai áp dụng cách này chưa, có hiệu quả ko ạ? Mong mọi người chia sẻ ít kinh nghiệm với cho em biết cách dùng mật ong hiệu quả với ạ

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo mụn bằng mật ong có hiệu quả không các chị em ơi?

Mình thấy dugf mậ ong để trị mụn hay trị sẹo đều rất tốt đấy, với mật ong bạn có tể bôi trực tiếp lên vùng sẹo, hoặc có thể giã nhuyễn thêm chút nghệ tươi trộn cùng rồi đắp lên vùng sẹo khoảng 20p sau đó rửa sạch với nước ấm. 1 tuần bạn có thể áp dụng cách này 2-3 lần

3. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo mụn bằng mật ong có hiệu quả không các chị em?

Mình thấy mật ong dùng để trị mụn và trị sẹo khá phổ biến, và hiệu quả cũng cao lắm, với mật ong bạn chỉ cần lấy 1 chút mật ong không sau đó bôi lên vùng sẹo một lớp thật mỏng, để trong khoảng 20p, sau đó rửa sạch mặt với nước ấm, cách này bạn có thể áp dụng 2-3 lần cho 1 tuần.

4. bangha

bangha Active Member

• 497 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng mật ong được dùng bởi người ta tin rằng mật ong cho một làn da tuyệt vời và chữa lành mọi vết sưng, viêm nhiễm nên trị được mụn
    Thật sự thì mật ong dùng để trị sẹo được ko còn tùy cơ địa nữa nha

5. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mật ong được nhận nhận định là có khae năng khán khuẩn cao, chữa lành các nốt bị sưng viêm nên rất được tin tưởng để sử dụng cho việc trị mụn và các vết sẹo mụn. Với mật ong bạn chỉ cần bôi trực tiếp lên vùng sẹo và để khoảng ằp là rửa mặt với nước ấm, cách này có thể làm 2 lần 1 tuần.

6. duyendang

duyendang Member

• 396 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng mật ong cũng thấy tốt phết mà, cơ mà ko phải với mình, mình dùng ko hợp nên mình tìm phương pháp khác
    Mình chỉ dùng mật ong để chăm sóc da thôi

7. Mặt nạ hoàn hảo

Mặt nạ hoàn hảo New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng mật ong hình như phải kết hợp với nghệ mới tốt, còn dùng mình mật ong thì chỉ làm mịn da thôi thì phải
    nhưng nếu theo cơ địa thì làm sao biết có hợp hay ko hả bạn bangha?

8. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mật ong rất tốt và được nhiều người lựa chọn để trị mụn và các vết sẹo sau mụn, với mật ong trị sẹo bạn có thể cho thêm chút bột nhệ vào trộn chúng rồi đắp vùng sẹo khoảng 15-20p rồi rửa sạch với nước nóng, 1 tuần bạn có thể làm 2-3 lần

9. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cái cách mà trộn mật ong với bột nghệ đó có tỉ lệ trộn thế nào không mọi người, mìh thấy mật ong được cho là có tính sát khuẩn cao nên ki dùng cũng cần phải rất cẩn thận mới được, nếu ko sẽ bị phản tác dụng.

10. sexy

sexy Member

• 148 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái cách mà trộn mật ong với bột nghệ thì bạn cứ trộn cho nó thành hỗn hợp sền sệt để đắp lên mặtlà được rồi đó bạn
    Mình thấy nhiều người cứ hỏi tỉ lệ, nhưng có bao giờ mang cân tiểu ly ra mà cân xem đùng tỷ lệ chưa đâu, toàn dùng đại khái ko hà

11. vuabep

vuabep Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng cách trộn mật ong với bột nghệ thì phải áp dụng ít nhất bao lâu mới khỏi ấy nhỉ? mình thấy phương pháp tự nhiên thường lâu khỏi lắm đó nha, cách này chắc cũng lâu có hiệu quả lắm
    Không biết còn cách nào nhanh hơn ko?

12. mylove

mylove Member

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng cách trộn mật ong với bột nghệ thì áp dụng tầm 2-3 tháng mới được đó bạn ơi, lúc đó nó đỡ sẹo dần, mình vẫn phải kiên trì thực hiện tiếp thì mới đỡ hơn được, còn dùng mới có 1 tháng mà ngừng thì xem như công cốc, ko có tác dụng

13. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng trộn mật ong thì chỉ dùng mật ong thôi cũng được lắm đó, nghe bảo dùng mật ong thì hiệu quả nhanh hơn các phương pháp khác.
    Mình chỉ ngại khoản tìm mua mật ong, muốn mua được mật ong nguyên gốc, nguyên chất khó quá, giờ toàn hàng hỗn tạp, dùng cũng lo

14. changrasao

changrasao Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng trộn mật ong mình thấy được nhiều người khen và tin dùng lắm nha
    Mình cũng có dùng mật ong, mình dùng với bột nghệ đó, ko dùng mình mật ong, sợ nó lâu có tác dụng

15. kiều nương

kiều nương Member

• 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng trộn mật ong tốt mà, nhớ chú ý mua mật ong thật thì an toàn hơn nha.
    Nếu ai chưa biết phân biệt thì tham khảo cái này nhé; Vài mẹo đơn giản dưới đây sẽ giúp các chị biết được ngay chất lượng mật ong liệu có tốt như lời người bán quảng cáo hay không.

- Thử với nước: dùng 1 cây đũa sạch nhúng vào, khi nhấc lên mật kéo thành sợi dài mà không đứt. Cho vào ly nước, sợi mật kéo dài đến đáy ly mà không bị tan (tan rất chậm). Nếu sợi mật đứt ngay hoặc tan nhanh là mật pha.

- Thử với giấy ăn hoặc khăn giấy: nhỏ 1 giọt mật lên khăn giấy, đợi khoảng 30 giây đến 1 phút. Nếu là mật pha thì thấm vào giấy rất nhanh, nước trong mật bị loang ra thành vòng rộng. Trong hình, bên trái là mật tốt (nguyên chất hoặc ít pha), bên phải là mật đã bị pha nhiều).

- Thử với lửa: dùng 1 miếng vải hoặc bấc thấm mật rồi bật lửa. Nếu mật cháy ngay là mật tốt, nếu không cháy ngay là mật pha nước đường (có nước nên khó cháy).

- Thử với cọng hành lá: đổ ít mật ong ra chén, cắt một cọng hành lá nhúng một đầu vào mật ong, để khoảng 3-7 phút. Sau đó nếu đầu cọng hành bị héo thì là mật tốt. Đầu cọng hành héo càng nhanh thì mật càng xịn.

Do đó, nếu mua mật để bồi bổ sức khỏe hay làm đẹp thì tốt nhất là mua từ những thương hiệu có uy tín. Nếu lỡ mua phải những loại mật ong đã bị pha thì chỉ nên dùng ngoài da.

ngoclan88 thích bài này.

16. ngoclan88

ngoclan88 Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng trộn mật ong mình cũng thấy nhiều người nói, chỉ có ngại khoản chọn mật ong sao cho tốt, giờ đọc bài của kiều nương thì yên tâm rồi, khả năng chọn được mật ogn thật cao hơn, đỡ lo ảnh hưởng này nọ

17. duy duy

duy duy New Member

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng trộn mật ong có vẻ được phết đấy, giờ biết cách phân biệt mà dùng mật ong cho an toàn thì tốt rồi, khỏi lo dùng đồ giả mà hại da. Không biết có cách nào nhận biết được mật ong mà ko cần mở nó ra ko nhỉ?

18. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mật ong không chỉ là bài thuốc quý mà còn là một bí quyết chữa sẹo lõm do mụn vô cùng hiệu quả. Với mât ong, các vết sẹo không chỉ dần dần đươc làm đầy mà các vết thâm cũng được làm mờ hiệu quả. Tuy nhiên mình nghĩ mật ong chỉ có hiệu quả với những vết sẹo mới thôi

19. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Giờ đến trị sẹo cũng dùng mật ong nữa à? Mình thấy mật ong dưỡng da, giảm béo, trị mụn rồi. Giờ thêm cả trị sẹo nữa, công nhận mật ong đa dạng chức năng thật đấy

20. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy có cách này mà không biết có đúng không bạn à. Mật ong thật thì sẽ có những bọt khí phía trên miệng chai, bọt khí lên liên tục (là khí ga chứ không phải men chua) còn mật ong hỏng thì sủi bọt lên men chua