Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả nhất ?

Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả nhất ?

Chia sẻ trang này

1. hieunguyen

hieunguyen Member

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 73,595 Lượt xem

• 70 Lượt trả lời

Trị sẹo rỗ ở đâu hiệu quả nhất vậy các chị ơi, e nge bảo bây giờ làm bằng phương pháp laser ah ? Chồng em bị sẹo rỗ từ lâu rồi. Do bị mụn mọc nhiều quá. Đợt vừa rồi nghe chị cơ quan mách là có phương pháp điều trị sẹo rỗ bằng tia laser không gây đau nên em muốn chồng em đi điều trị xem sao ? Có hiệu quả hơn không ? Vì chồng em làm kinh doanh mà mặt mũi như vậy cũng không ổn lắm. Nhờ các chị méc giùm em xem chỗ nào điều trị hiệu quả với ah? Tiện thể, các chị cho em luôn giá cả trị sẹo rỗ bằng laser giá bao nhiêu chị nhé?

2. tieuthuyet05

tieuthuyet05 Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng laser ở đâu hiệu quả nhất?
    Tớ đc biết là trị sẹo lõm bằng laser thực ra ko đc an toàn lắm. Theo tớ, bạn thử dùng Mederma (của USA) chưa? Cái này nổi tiếng thế giới về trị sẹo đấy. Bạn cứ search trên google (Mederma reviews) là đọc đc nhiều phản hồi lắm đấy. Nên thử các loại creme an toàn trc khi nghĩ tới trị = laser. Thành thật khuyên bạn đó.

3. vitcononline

vitcononline Member

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả nhất ?
    Mình nghe nói pp laser co2 trị sẹo rỗ hiệu quả tốt lắm,
    Nhưng mà nãy thấy có bạn nói giá tận 5 triệu/lần trị thì đắt thật, mà 5-10 lần mới trị khỏi cơ đấy, tốn kém quá!

4. Batoi

Batoi Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả nhất ?

có chị tớ trc làm trị sẹo ở tmv ngoài HN, dc 2 tuần rồi..Trước kia tớ có trị bằng siêu mài mòn nhưng mà chả ăn thua gì cả, tỗn xiền.

Quyết tâm dành thời gian để điều trị laser Fractional Co2, Đến đó bác sỹ khám và làm cho mình. Lúc làm thấy rát và nóng da, về mặt đỏ ửng lên mấy hôm. rồi hình thành vẩy, sau khoảng 1 tuần thì tróc da, những vết sẹo cũ jo là lớp da non mới, đỏ ứng ,và ngứa kinh khủng,nhiều lức chỉ muốn đưa tay lên cào cầu thui, hichic.

Nhưng mih đọc thấy các mẹ điều trị CO2 sau đc đc chăm sóc da rất kỹ ở TMV đó, nhưng chỗ chị mình làm thì chỉ làm mỗi laser thôi, rồi bs cho thuôc bôi chống nhiễm khuẩn, thế là hết. mình thấy ko yên tâm cho lắm. Ở trong Sg mình thấy họ còn tiêm C và chiếu ánh sáng để làm sáng da,

Còn ở đây chả làm gì nữa cả, kêu 1 tháng sau quay lai làm tiếp. Mà hiện tại chị mình hơi bị nám 1 chút do phải đi ra ngoài nắng 1,2 lần gì đó. Mà làm laser cực lắm, kiêng nắng giữ lắm, chị tớ ko kiêng đc vì toàn phải đi ra ngoài thôi.

Đc 2 tuần rùi mà chị tớ ko thẫy đỡ là mấy, hay là nó chưa rõ thì tớ chưa biết. nhưng mà thấy nản lắm.

>> Trị thâm mụn bằng laser

5. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả?

Muốn trị sẹo rỗ hiệu quả bằng laser thì đến mấy trung tâm thẩm mỹ viện có tiếng làm cho đảm bảo, những trung tâm lớn, có đầu tư, làm ăn chuyên nghiệp, các bác sĩ cũng có kinh nghiệm lâu năm hơn, có thể giá cả hơi cao một chút nhưng làm chỗ này mới an toàn và đảm bảo được.

6. hoasua

hoasua Member

• 299 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng laser có nên không?

Muốn trị sẹo lõm bằng laser nghe bảo cũng tốn kém lắm đó, hay bạn chọn phương pháp khác đi, ví dụ như phương pháp tự nhiên với rau má chẳng hạn
    Còn nếu vẫn muốn dùng tia laser bạn nên chọn tmv mà làm cho yên tâm.

7. Mặt đẹp

Mặt đẹp Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo rỗ bằng laser nghe bảo tốt mà, hình như ko đau, cũng ko di chứng gì sao á
    Mình hơi sợ khi chiếu tia laser, ko rõ có ảnh hưởng tới não mình ko nhỉ, mấy tia x quang gì đó còn gây vô sinh cơ mà

8. ngoctraiden

ngoctraiden Member

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

à, e bảo này. chị nào mà có ý định trị sẹo rỗ bằng laser thì phải xác định là kiêng được nắng. chứ ko chữa sẹo rỗ lại bị nám nữa thì khổ.

9. phaidep

phaidep Active Member

• 363 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Sao lại nguy hiểm thế c nhỉ? thế có khi nên trị sẹo vào mùa đông, đỡ phải kiêng khem nhiều.

10. muamuahe

muamuahe Member

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vì chiếu laser vào thì da chỗ đó yếu lắm, nếu mà ra gặp ánh nắng chiếu vào dễ làm cho sắc tố melalin đậm hơn, gây vùng da đó có màu hình thành nám đó c. e cũng ngĩ nếu c nào mà ko kiêng khem đc thì tốt nhất nên trị vào mùa đông, tránh ánh nắng

11. hellokitty

hellokitty Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng laser

Trị sẹo lõm bằng laser
    thì phải chọn thẩm mỹ viện nào cũng áp dụng công nghệ mới mà chọn
    Nhiều TMV bảo có laser mà cuối cùng ko có, toàn dùng mấy pp phẫu thuật với xâm lấn gì đó, nói đến phẫu thuật là sợ rồi. :(((

12. duongloan

duongloan Member

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả nhất?

Trị sẹo rỗ bằng laser nhiều thảm mỹ viện có lắm bạn ơi, bạn thích chỗ nào thì chọn thôi
    Cái công nghệ laser thì làm ở đâu cũng như nhau, bác sỹ nào cũng thế thôi, xem chỗ nào rẻ thì làm là được nhất, uy tín với chất lượng thì cũng chẳng có gì đâu
    nếu ko bạn thử vào trong bệnh viện da liễu hoặc bệnh viện 108 xem. mình thấy ở đấy cũng trị sẹo bằng laser đó.

13. changrasao

changrasao Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thực ra, sẹo rỗ thì ko pải phẫu thuật như c ngĩ đâu. chỉ sẹo lồi thì mới phải phẫu thuật cắt bỏ thôi. hihi.

14. mai hồng

mai hồng Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trị sẹo rỗ bằng laser nghe bảo là công nghệ mới nhất đó , giá hình như cũng ko đắt lắm đâu, hình như là 1-3 triệu gì đó thôi
    Nếu có điều kiện thì cứ đi thẩm mỹ viện trị sẹo rỗ bằng laser đi nha, hiệu quả cũng cao lắm

15. phuonghong92

phuonghong92 Member

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo phải mấy lần mới hết đc bạn ơi, tùy tình trạng sẹo của mỗi người. 1-3 triệu là giá trị sẹo rỗ 1 lần thôi. chứ liệu trình nó phải 3-4 lần đó.

16. Hương Lan

Hương Lan Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo rỗ bằng laser ở các thẩm mỹ viện cũng không khác nhau mấy đâu bạn, nhưng mà phương pháp nà mình thấy giá cao lắm, tác dụng tốt nhưng giá cao nên ko phải ai cũng đỉ tiền mà đi trị sẹo với pp này đâu.
    Mà hình như dùng laser là trị sẹo lồi chứ nhỉ, có trị đc sẹo lõm ko ta!!!

17. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ko phải đâu bạn ơi, nhiều nơi vẫn dùng laser để trị sẹo rỗ mà. nhưng phổ biến nhất là ng ta dùng lăn kim trị sẹo hoặc là cấy da siêu vi điểm bạn ah.
    mình thấy ở bên kangnam thì có công nghệ lăn kim, trị sẹo rỗ thấy lăn mấy lần là hết sẹo.
    còn ko biết cấy da siêu vi điểm thì thế nào.

18. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 430 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Ở Kangnam chi phí có đắt không bạn nhỉ? Trị sẹo ở đó liệu có đến 10 triệu không bạn ơi, mình sợ những chỗ quảng cáo uy tín thì đắt lắm.

19. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ là phải mất tầm 10tr đấy bạn ah. Thẩm mỹ viện nào thì giá cả cũng thế thôi. Không rẻ hơn là bao đâu. Cứ đến những nơi nổi tiếng cho nó an toàn. Đằng nào cũng mất tiền thì mất thêm một vài triệu mà an toàn vẫn hơn chứ

autumnheart thích bài này.

20. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

hêu ở trên vừa có bạn comment giá trị sẹo rỗ chỉ từ 1 - 3 triệu thôi mà bạn? mình thấy trị bằng laser này có khi giá phải hơn nhưng mà chưa đến 10 triệu đâu, bây giờ công nghệ laser cũng phổ biến rồi nên giá cũng rẻ hơn ngày trước đó.