Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả nhất ? | Page 2

Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả nhất ?

Chia sẻ trang này

1. Kìu non

Kìu non Active Member

• 668 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

2. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo rỗ bằng laser ở đâu hiệu quả nhất?
    trc e mình vào trị sẹo rỗ bên da liễu, mà ko ăn thua bạn ah. chỉ đỡ đc khoảng 20% thôi. chán lắm.

3. Tuni

Tuni Active Member

• 801 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

giá rẻ là 1 chuyện nhưng mà quan trọng là sẹo có hết ko ấy. nói chung là trị sẹo rỗ thì giỏi cũng chỉ hết đc 70-80% thôi b ạn.

bengoc_babe thích bài này.

4. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 171 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trị sẹo rỗ bằng laser so với pp lăn kim thì cái nào hơn nhỉ? mình thấy bây giờ khá là nhiều người dùng cả 2 phương pháp này, không biết chất lượng cái nào tốt hơn

5. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 497 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy giờ lăn kim được nhiều người chọn đấy vì phương pháp này kích thích cơ chế tự lành của da nên an toàn và hiệu quả hơn

6. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 268 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình nghe nói phương pháp này khá đắt, ngang với trị sẹo bằng laser đấy. Mà dạo này có vẻ nhiều người chọn phương pháp này thì phải

7. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình thấy phương pháp này rất hiệu quả, ko để lại hậu quả gì cho da vì lợi dụng cơ chế tự lành vết thương. Dùng tia laser dễ gây kích ứng da lắm đó bạn ạ

8. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 656 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Có bạn nào nghe nói đến phương pháp trị sẹo rỗ Fractional CO2 Laser chưa? Laser vi phân bắn ra những cột tia laser CO2 bước sóng 1060nm xuyên qua da nhằm kích thích sự tái tạo da tại vị trí bắn, các vết sẹo rỗ được làm lành. Chỉ với một lần điều trị, làn da đã cải thiện được 40% tình trạng sẹo rỗ.

9. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Phương pháp này có thể trị sẹo ở những vùng nhạy cảm như quanh mắt, miệng,..đúng không chị? Em thấy trị sẹo bằng laser thì bệnh viện họ cũng thực hiện đấy ah

10. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 446 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Phương pháp này trị sẹo ở đâu cũng đc mà. Bệnh viện mình nghĩ tùy từng viện có thôi chứ ko phải viện nào cũng có thì phải

11. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 345 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cái này bạn tham khảo danh sách các tmv được cấp phép trên địa bàn HN xem, google là có đấy, giờ mình chỉ tin những tmv được cấp phép thôi

12. lovelove

lovelove Active Member

• 539 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trị sẹo rỗ bằng laser với lăn kim thì cái nào hiệu quả hơn các bạn nhỉ? Mình thấy cả 2 phương pháp này đều nhiều người dùng nhưng ko biết cái nào hơn cả

13. xanhhyvong

xanhhyvong New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao moi ng.minh muon xin y kien ban nao da xoa seo lom o dau roi , chia se kinh nghiem duoc k ak?cam on nhieu

14. mai_anh

mai_anh New Member

• 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn qua Dermaclinic 134a Giảng Võ đi, bên đó họ sử dụng công nghệ Mesotherapy - sử dụng chùm kim lăn. Công nghệ này cải thiện được đến 90% bề mặt da bị các vấn để như: sẹo rỗ, sẹo lõm do mụn để lại, nám, tàn nhang. Mình mới giới thiệu cho đứa em trai qua đó để làm. Mới làm 3 buổi thôi nhưng thấy cải thiện lên nhiều so với lúc đầu chưa điều trị.

15. anhmy

anhmy New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Điều trị sẹo rỗ thì tùy vào vết sẹo nông hay sâu mà quá trình điều trị lâu hay mau. Và cũng tùy vào phương pháp điều trị khác nhau thì chi phí sẽ khác nhau nữa. Không biết chị đang ở đâu nếu ở Sài Gòn thì chị và chồng đến bệnh viện tm Á Âu thăm khám và sẽ được tư vấn nên thực hiện phương pháp nào (em thực sự khoái cái BV này vì từng dẫn thằng em đi làm rồi, giờ cứ vẫn thấy thích cái bệnh viện này, đơn giản là phòng ốc và người ở đây rất vui vẻ, thân thiện). Thường thì phương pháp điều trị lâu là bằng laser là khoảng 6 lần, và phương pháp khác như PRP...là từ 3-4 lần. Nếu chị muốn điều trị nhanh chóng trọn gói trong 2-3 lần thì chi phí sẽ khác so với chị điều trị lâu.
    Chồng chị nên đến thăm khám sớm vì càng để lâu thì vết lõm càng sâu, do lượng collagen trên bề mặt bị đứt và do lớn tuổi khuôn mặt sẽ nhiều biến đổi hơn. Vì thế để tránh tình trạng sẹo lõm càng sâu, chồng chị nên đi thăm khám và tư vấn sớm nhất.

16. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ở ngoài Hà Nội thì nên đến bệnh viện nào điều trị là tốt nhất cả nhà? Bệnh viện da liễu được không?

17. Thoa Pink

Thoa Pink New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có biết chi phí trị sẹo theo pp PRP bn k
    ??

18. Thoa Pink

Thoa Pink New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi phí bn 1 lần trị hả bạn??

19. Queen

Queen Member

• 375 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sẹo rỗ có thể trị hiệu quả bằng phương pháp lăn kim ở tmv nhé, chi phí trị sẹo rỗ chỉ tầm 8tr thôi các bạn ạ

20. muabuonsao

muabuonsao New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa nghe qua tới công nghệ trị sẹo rỗ bằng laser bao giờ luôn. Không biết hiệu quả thế nào các chị nhỉ? Đây là phương pháp điều trị mới à hay như thế nào ạ?