Trị sẹo rỗ lâu năm bằng cách gì hiệu quả ?

Trị sẹo rỗ lâu năm bằng cách gì hiệu quả ?

Chia sẻ trang này

1. hieunguyen

hieunguyen Member

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 33,970 Lượt xem

• 43 Lượt trả lời

Trị sẹo rỗ lâu năm bằng cách gì hiệu quả có ai biết không ah ? Mình có một đứa em trai, nó bị sẹo từ năm lớp 10, bây giờ vào đại học rồi. Mình cảm thấy nó mất tự tin rất nhiều với khuôn mặt bị sẹo của nó. Nó chả dám giao tiếp với ai cả. Mình muốn giúp nó lắm nhưng không biết để trị sẹo rỗ lâu năm thì có phương pháp gì hiệu quả để điều trị cho khỏi nữa rồi sẹo rỗ có trị được không nữa

Các bạn giúp mình với.

2. tieuthuyet05

tieuthuyet05 Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nước chanh có thể làm mờ sẹo lâu năm. Chanh chứa số lượng axit citric lớn, là một phần của nhóm AHA có khả năng tuyệt vời để giảm sẹo. Uống nước chanh càng nhiều càng làm da trắng mịn và mờ vết thâm. Nước cốt chanh rất hữu hiệu trong việc cải thiện các vết sẹo lõm, sẹo rỗ do mụn đầu đen gây ra. Cách sử dụng nước chanh để xóa mờ sẹo rỗ lâu năm, sẹo lõm rất đơn giản, bạn chỉ cần vắt một quả chanh lên một miếng vải cotton mỏng rồi đắp lên mặt một lúc, rửa sạch lại mặt bằng nước. Kiên trì thực hiện hai lần một tuần, bạn sẽ cảm thấy da sáng mịn và các vết sẹo lõm cũng dần biến mất.

Awoan thích bài này.

3. vitcononline

vitcononline Member

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: sẹo rỗ có trị được không, trị sẹo rỗ lâu năm bằng cách gì hiệu quả ?
    Mình thấy dùng rau má trị được sẹo lõm với sẹo rỗ đấy,
    Còn cái trường hợp sẹo rỗ lâu năm thì ko biết phương pháp này thật sự có trị được ko nữa, hay bạn cứ thử đi, giã lá rau má đắp lên nhé

4. beauty

beauty Member

• 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm bằng hỗn hợp sữa chua, nước chanh, bột yến mạch cũng được đó. Có thể massage nhẹ nhàng trong 10 phút rồi dùng hỗn hợp của 1 muỗng sữa chua, 1 muỗng canh bột yến mạch xay và vài giọt nước chanh để thoa lên da mặt, để 1o' và sau đó đi rửa sạch

5. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Re: sẹo rỗ có trị được không, trị sẹo rỗ lâu năm bằng cách gì hiệu quả?

Sẹo rỗ lâu năm thì các mỗ sẹo đã cứng và chai rồi rất khó trị được bằng cách tự nhiên, mìn nghĩ nên trị bằng phương pháp thẩm mỹ tại TMV, mình thấy giờ có phương pháp lăn kim trị sẹo đó, thấy bảo an toàn với hiệu quả lắm, bạn thử xem thế nào.

6. hoamitocdo

hoamitocdo Member

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re:sẹo rỗ có trị được không, trị sẹo rỗ lâu năm bằng cách gì hiệu quả ?

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm bằng mặt nạ dưa leo với mật ong không nhỉ?
    Dưa leo tẩm vào mật ong rồi đắp lên da mụn được ko nhỉ, kết hợp 2 cái này thì rất là tốt cho da đúng ko mọi người?

7. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu trị sẹo mới lành thì còn trị sẹo tốt được, nó trong quá trình hình thành da nên nhanh, còn với sẹo lâu năm chỉ có đến tmv thôi, mình nghe nói đắp lá rau má hoặc rau diếp cá, nh có khi phải đắp đến 1 năm may ra mới hết

8. maimao

maimao New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm bằng hỗn hợp bạn beauty nói thì bao lâu là khỏi?
    Cách dùng hỗn hợp như thế có chắc chắn trị hết được sẹo rỗ lâu năm không? Mình chỉ sợ nó ko trị được thôi ấy

9. ngoctraiden

ngoctraiden Member

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị rỗ lâu năm mình thấy cũng khó lắm đấy, với sẹo mới hay chỉ sẹo thâm cũng rất khó rồi, nếu đã là sẹo rỗ lâu năm, mình nghĩ bạn nên tìm hiểu các phương pháp như kim lăn, laser xem sao. chứ dùng thuốc hay phương pháp tự nhiên khó lắm

10. phuongbh

phuongbh Member

• 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm bằng hỗn hợp sữa chua, nước chanh, bột yến mạch thì ít nhất cũng phải 3 tháng mới thấy có hiệu quả, còn mới đầu thì chưa thấy hiệu quả gì đâu, chờ đi bạn ạ, bạn mà ko kiên trì thì chẳng có pp tự nhiên nào có tác d ụng đâu

11. dathachanh

dathachanh Member

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tị sẹo rỗ lâu năm thì trị bằng các phương pháp tự nhiên cũng khó, đừng nói mấy tháng có khi là cả năm đấy, mf cũng tùy có người có thể cải thiện được 1 chút, có người có khi là không xi nhê ấy, vì các mô sẹo đã cúng và ăn sau vào da rồi nên việc trị cũng khó, để các lâu càng khó trị, mình thấy bạn thử đến thẩm mỹ viện xem.

12. hellokitty

hellokitty Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm bằng phương pháp tự nhiên, nhưng mà mấy phương pháp tự nhiên thì cần mình thực hiện lâu dài cơ, tầm phải 3-6 tháng trở lên. Cũng có khi trị mãi mà ko được đâu
    Mình thấy bạn nên tham khảo đi thẩm mỹ viện ấy, ở đó công nghệ hiện đại, trị nhanh lắm

13. kimchi87

kimchi87 Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hức, mình dùng mấy phương pháp tự nhiên chán lắm rồi đây, có lẽ mua thuốc bôi thôi, tự dưng mấy cái sẹo do mụn để lại lmf da lồi lên lõm xuống, sẹo thì cả đống mà mụn thì cũng chẳng hêt đi cho, đau khổ

14. bitbitbit

bitbitbit Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm ko đơn giản thế được đâu, dùng phương pháp tự nhiên ko có tác dụng đâu, muốn trị được phải tìm phương pháp nào có tác dụng mạnh hơn cơ, tác động mạnh hơn vào sẹo thì may ra mới trị được cái loại sẹo này

15. mai hồng

mai hồng Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm bằng phương pháp tự nhiên thì lâu lắm đó nha, nếu như có điều kiện nên đi thẩm mỹ viện cũng được lắm đó nha, ko thì mua thuốc bôi cũng được lắm, thuốc bôi giờ nhiều, tha hồ chọn luôn

16. mybinh85

mybinh85 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm bằng thuốc được nha bạn, mình dùng dermatix thấy tác dụng tốt lắm
    Nếu bạn mua được thì mua dùng nhé, thuốc này cũng ko phải dễ mua đâu, tìm hơi khó, hì

17. Nguyễn Phương Phương

Nguyễn Phương Phương Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo rỗ lâu năm em nghe nói phải dùng đến phương pháp lăn kim may ra mới trị được! Công nghệ kim lăn thân thiện với mọi loại da, không gây tác dụng phụ, không bóc tách, lột, mài mòn da hay sử dụng những hóa chất độc hại. Thời gian điều trị ngắn không ảnh hưởng đến việc sinh hoạt của người được điều trị. Hơn nữa, kim lăn sẽ giúp các dưỡng chất thấm vào da hiệu quả hơn gấp 1.000 lần so với việc bôi lên da thông thường. Chính vì vậy, việc tái tạo mạng lưới collagen và elastin kéo dài hơn đem lại cho làn da sự đàn hồi và mịn màng. Chỉ sau 3 – 5 lần điều trị là vết sẹo đã được cải thiện đầy lên. Ngay sau khi điều trị đã có thể sinh hoạt và làm việc bình thường, một trong những trung tâm ứng dụng trị sẹo lõm đã ứng dụng thành công kim lăn trong việc làm lành sẹo lõm sau mụn.

18. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo rỗ lâu năm bằng cách gì hiệu quả ?
    Uhm mình cũng thấy với sẹo rỗ tầm 4-5 năm như thế thì phải nhờ đến các biện pháp phẫu thuật mới có hiệu quả. Phương pháp kim lăn ở trên cũng tốt đấy. Nó có hiệu quả cao mà chi phí cũng phải chăng (cao nhất là 8tr). Hoặc sử dụng công nghệ tế bào gốc RPR cũng ổn. Công nghệ sinh học này ứng dụng chính tế bào gốc tự thân của khách hàng trong điều trị, có tác dụng làm tăng sinh chuỗi liên kết collagen và làm đầy sẹo lõm cũng như xóa sẹo rỗ một cách hiệu quả.

19. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Sẹo rỗ lâu năm rồi thì theo mình nên đến thẩm mỹ viện để họ trị cho. như thế hiệu quả nhất chứ các cách trị bình thường hay bôi thuốc ko khỏi được đâu. Trị sẹo ở tmv giờ cũng rẻ mà, tầm vài triệu thôi

Fucking Perfect thích bài này.

20. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo rỗ lâu năm bằng cách gì hiệu quả ?
    Em nghe nói dermatix chuyên trị sẹo lồi mà. Thuốc này còn trị được cả sẹo rỗ lâu năm nữa cơ à? Chắc là do chị hợp với thuốc chứ nhiều người dùng mà không có hiệu quả đâu. Em nghĩ cứ đi thẩm mỹ viện lăn kim là xong. Nếu không có điều kiện thì mình tự mua kim về lăn cũng được mà

Fucking Perfect thích bài này.