Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt ?

1. tieuthuyet05

tieuthuyet05 Member

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt ?Tình hình là em bị thủy đậu 1 tháng rùi ( em 26 tuổi rùi ạ), hic. Giờ thì các vẩy đã bong hết, tuy nhiên để lại trên mặt em khoảng 7- 8 vết sẹo lõm. Em vẫn kiên trì bôi contractuber 10g hàng ngày. Cô bán thuốc nói nếu bôi kiên trì thì khoảng 3 tháng sẽ lành sẹo. Tuy nhiên em có đọc trên mạng, các mẹ nói sẹo này có bôi thuốc cũng k hết được.
    Hic. tình hình là có mẹ nào biết thì cứu em với. Em khổ sở và mất tự tin vì mấy cái sẹo này lắm. Ai có cách nào chỉ giúp em để sẹo nhanh lành, bớt lõm với nhé. Tay chân em đầy vết, nhưng em k lo bằng mấy cái trên mặt.
    Mong sớm nhận được gợi ý của các chị.
    Em cảm ơn nhiều nhiều lắm.
    Last edited by a moderator: 4/12/14
    Đang tải...
  2. lynguyen

lynguyen Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo sau khi bị thuỷ đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt?
    Trị sẹo khi bị thủy đậu có thể không được chữa khỏi hoàn toàn, trừ phi dùng đến phẫu thuật thẩm mỹ. Tuy nhiên, việc sử dụng các sản phẩm có chứa vitamin E, kết hợp với các nguồn vitamin E tự nhiên trong chế độ ăn uống và giữ cho cơ thể cân đối, khỏe mạnh có thể giúp cải thiện không chỉ tình trạng sẹo mụn, mà còn cả sức khỏe tổng thể của làn da. Cảnh báo duy nhất đối với việc sử dụng vitamin E để điều trị sẹo khi bị thủy đậu là nếu bạn có bất cứ triệu chứng bất thường nào, thì tốt nhất là bạn nên ngưng sử dụng và thảo luận với chuyên gia chăm sóc da của bạn để tìm liệu pháp thay thế.
  3. vitcononline

vitcononline Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt ?
    Mình nghe nói sẹo sau thủy đậu dùng pp tự nhiên ko được đâu
    Cái sẹo này phải bôi thuốc cơ, bôi thuốc mới khỏi được,
    Bạn cứ ra hiệu thuốc hỏi coi nhé, mình quên tên thuốc rồi
  4. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt ?

Bạn vịt con ơi, bạn thử nhớ lại xem thuốc trị sẹo sau khi bị thủy đậu là thuốc gì đi
    Mình ra nhà thuốc mà có nhiều loại quá, chẳng biết cái nào tốt cả :(
  5. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt?

Trị sẹo bằng phương pháp thiên nhiên thì có thể lấy lá rau má, bạn giã nhuyễn hoặc xay nhuyễn sau đó đem đắp lên mặt hoặc bôi trực tiếp nước cốt lên mặt nhiều lần trong ngày. Bạn nên thường xuyên và kiên trì áp dụng để được kết quả tốt nhất.
  6. hoasua

hoasua Member

• 311 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp thiên nhiên chắc là lâu khỏi lắm, mình thấy sẹo thủy đậu đâu có đơn giản đâu mà trị tự nhiên được, hay là dùng thuốc đi bạn, giờ có nhiều thuốc đặc trị lắm
  7. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để hạn chế sự hình thành sẹo lõm, trong giai đoạn bệnh điều quan trọng là phải giữ vệ sinh da, tránh cào gãi, tránh bội nhiễm thêm vi trùng, vì nhiễm trùng sẽ làm bệnh càng lâu lành và khi lành dễ để lại sẹo lõm ở một số người.
    Giai đoạn vừa mới lành bệnh hết mụn nước, sang thương khô, đóng mày, có thể sử dụng nghệ tươi nguyên chất bôi lên vùng tổn thương mỗi ngày 2-3 lần, tránh cào gãi.
    Hoặc khi sẹo lõm mới hình thành, có thể bôi vitamin C nguyên chất với nồng độ 10%, hoặc collagen tin chất hay các dòng sản phẩm có chứa collagen tươi giúp kích thích tạo collagen của lớp bì, làm giảm sẹo lõm, săn da, mờ những sẹo thâm.
  8. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị seo sau khi bị thủy đậu có thể dùng vitamin c được sao, mình tưởng dùng vitamin e thôi chứ
    Vitamin C thì tốt cho việc chống khuẩn gì gì đó nhưng nó là để uống chứ nhỉ
  9. ngoctraiden

ngoctraiden Member

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Néu bạn muốn trị sẹo thủy đậu bằng phương pháp tự nhiên, bạn có thể dùng lá rau má giã nhuyễn rồi đắp lên vùng sẹo bị thủy đậu, hoặc chắt lấy nước rau má rồi bôi trực tiếp vào sẹo, 1 ngày nên bôi nhiều lần liên tục để nhanh hiệu quả.
  10. phuongbh

phuongbh Member

• 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng vi ta min e là cách trị sẹo thủy đậu bằng phương pháp tự nhiên có vẻ hiệu quả nhất mà mình biết
    Mình dùng vi ta min e kết hợp với chút dầu dừa bôi lên chỗ sẹo, như vậy rất thơm đấy :D
  11. dathachanh

dathachanh Member

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo thủy đậu, mà sẹo cũng mới vậy bạn thử dùng rau má xem, mình thấy cách này cũng hiệu quả, bạn giã rau má lấy nước sau đó dùng nước chấm lên các vết sẹo, 1 ngày nên chấm liên tục thì sẽ có tác dụng nhanh hơn, cách này cũng có thể áp dụng thường xuyên cho đế khi hết sẹo hoàn toàn.
  12. Jindo8x

Jindo8x Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thủy đậu bạn mua vitamin A dùng thử nhé. Những thực phẩm giàu vitamin A hoặc nhựa có thể giúp làm mềm, làm phẳng và mờ dần các vết sẹo đi đó. Do đó, bạn nên tích cực ăn uống những thực phẩm này để nó được hấp thu vào cơ thể.

Tuy nhiên, các vitamin A khi hấp thụ quá nhiều thường không an toàn cho phụ nữ mang thai.
  13. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo thủy đậu dùng thuốc có khi đỡ được chứ còn dùng vitamin thì khó lắm, mình thấy dùng vitamin có đến cả năm sẹo vẫn là sẹo thôi
    Nếu đi mua thuốc dùng còn tốt hơn, giờ hiệu thuốc nào cũng bán thuốc trị sẹo, ra hỏi người ta bán cho liền à
  14. tuananh

tuananh New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là t đang bị thuỷ đậu,nó nổi khắp mặt vs người.hnay nó lên vảy mà nỡ tay bóc mất 1 cái vảy.sợ bị thành sẹo lõm quá.ai có cách nào trị sẹo này không???chỉ t với.t thank và hậu tạ.:(((((((((((
  15. Co3la

Co3la Member

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khi sẹo lõm mới hình thành thì bạn có thể bôi vitamin C nguyên chất với nồng độ 10% nhằm kích thích tái tạo colagen làm giảm nguy cơ bị sẹo lõm do sẹo thuỷ đậu để lại đó bạn ah. Cố gắng điều trị ngay từ đầu để ko để lại sẹo, sau này sẽ càng khó chữa bạn nhé.
  16. tuananh

tuananh New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thank bạn.hehe.t vẫn chưa khỏi hẳn nên h chưa bôi đk.nhưng cái vitaminc nguyên chất nồng độ 10% lấy ở đâu hả bạn???ra tiệm thuốc mua á?
    ThuyLinh thích bài này.
  17. Cắt mí

Cắt mí New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo thủy đậu có trị phải kiên trì lắm, thông thường khi bị thủy đậu thì phải lo chăm sóc da đi rồi, đợi cho thành sẹo trị thì muộn lắm rồi á
    Thủy đậu mà thành sẹo rồi thì phải mua thuốc bôi, ko thì phải đi TMV trị thôi, trị tự nhiên ko đc đâu
  18. mai hồng

mai hồng Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trị sẹo thủy đậu bằng vitamin e thì sao mọi người? Mình nghe nói trị sẹo thủy đậu khó lắm, chỉ có mua thuốc bôi thôi, ko thì phải đi thẩm mỹ viện trị, nhưng mà mấy cách đó thì chi phí bỏ ra cũng cao lắm, mình muốn tìm cách nào rẻ hơn để dùng thôi
  19. mybinh85

mybinh85 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thủy đậu bằng vitamin e cũng phải cẩn thận nếu bạn da dầu nhé. Nếu ai da dầu mà dùng nhiều vitamin e thì da chỉ có nhiều dầu hơn, mụn lại nổi lan tràn thì khóc cũng ko ai trị được cho đâu, da khô mới dùng vitamin e được
  20. Nguyễn Phương Phương

Nguyễn Phương Phương Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị sẹo thủy đậu phải dùng thuốc chứ nhỉ, Kem trị sẹo contractubex chẳng hạn, em thấy cái thuốc này nhiều người tin dùng lắm, em cũng mua 1 lọ về dùng, em đang dùng nè, thấy tác dunngj cũng ok lắm, chắc kiên trì dùng thì cũng sẽ hết mụn thôi :D Mọi người dùng thử xem