Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp nào tốt nhất? | Page 2

Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt ?

Chia sẻ trang này

1. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Cách trị sẹo thuỷ đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt?
    Tình trạng bị sẹo lõm do mụn trứng cá, thủy đậu thì đời nào cũng có và người xưa đã rỉ tai nhau rất nhiều phương pháp mà mờ sẹo như nghệ tươi, nước đá, cà chua… trong đó có một bài thuốc dân gian trị sẹo mà nhiều phụ nữ sau khi sử dụng tâm đắc nhất là bài thuốc trị sẹo bằng rau má. Các hợp chất có trong cây rau má sẽ ức chế việc sản xuất quá mức của collagen trong các mô sẹo, nâng cao chất chống oxy hóa và thúc đẩy sự phát triển, tái tạo làn da mới cho những vết sẹo cũ của bạn. Bạn có thể uống nước rau má, lấy bã rau má dùng đắp mặt hoặc rửa mặt bằng nước rau má tươi nhá!

2. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các bạn thử tham khảo phương pháp này xem sao:

Giai đoạn vừa mới lành bệnh hết mụn nước, sang thương khô, đóng mày, có thể sử dụng nghệ tươi nguyên chất bôi lên vùng tổn thương mỗi ngày 2-3 lần, tránh cào gãi.
    Hoặc khi sẹo lõm mới hình thành, có thể bôi vitamin C nguyên chất với nồng độ 10%, hoặc collagen tin chất hay các dòng sản phẩm có chứa collagen tươi giúp kích thích tạo collagen của lớp bì, làm giảm sẹo lõm, săn da, mờ những sẹo thâm.

3. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy bảo dùng nghệ tươi trị sẹo lõm sau mụn thì có thể gây ra dị ứng vì không phải ai cũng hợp bạn ah. Mà bôi vitamin C có hiệu quả thật hả? Trước giờ mình nghe nói bôi vitamin E trị sẹo chứ chưa thấy bôi vitamin C bao giờ

4. Chim cu

Chim cu Member

• 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nghe nói dùng nghệ tươi thì phải tránh nắng nếu không sẽ bị bắt nắng đúng không hả các chị?
    Em thấy cái việc tránh nắng nó cứ vô lý thê nào ấy @@

5. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bị thủy đậu tránh nắng là đúng rồi mà, sao lại vô lý hả bạn?

Mà mình thấy bảo sẹo do thủy đậu tự hết sau 1 vài tháng mà nhỉ, cần gì phải trị chứ

6. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chắc là do bạn ấy không kiêng khi bị thủy đậu nên để lại một số nốt sẹo đây mà. Bạn có thể thử đến viện da liễu khám xem. Mình nghe nói có thuốc đông y trị sẹo rỗ đấy

7. Kìu non

Kìu non Active Member

• 703 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt dùng thuốc Contractubex đi, thuốc này cũng trị sẹo thủy đậu rất tốt đấy. Tầm 150k/tuýp, ngày bôi 3 lần.

8. kẹo mút

kẹo mút Member

• 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Dừng bôi nghệ đi bạn ơi, bôi nghệ nhiều có khi còn bị thâm da do ăn nắng nhiều hơn nữa đấy.. Contratubex mình đã từng dùng qua, cảm thấy đối với vết thâm thì tương đối hữu hiệu, nhưng sẹo lõm thì chẳng ăn thua. Mình thì không bị thủy đậu, nhưng bị sẹo lõm trên mặt, xài Mederma advanced thấy kết quả tuyệt vời lắm.. quan trọng là bạn bôi càng sớm càng tốt ngay sau khi vết sẹo mới hình thành.. bôi đều đặn, kiên trì trong 2 tuần sẽ thấy ngay hiệu quả..

9. Alicia

Alicia Member

• 235 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình toàn nghe nói Contractubex trị sẹo bỏng tốt thôi, chưa thấy ai nói dùng thuốc này trị sẹo thủy đậu bao giờ nên cũng ko tin tưởng lắm. Bạn thấy ai dùng chưa? :D

10. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhiều người dùng rồi mà bạn, bác sĩ cũng khẳng định Contractubex trị được sẹo thủy đậu đấy. Bạn yên tâm dùng đi. :D

11. Alicia

Alicia Member

• 235 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thật thế hả bạn? thuốc này phải mua ở các hiệu thuốc lớn mới có thì phải còn các hiệu thuốc nhỏ ko có

12. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kem trị sẹo contractubex khá thông dụng nên bán nhiều ở các cửa hàng thuốc đó bạn. Nhưng mà contractubex chỉ có hiệu quả cao với sẹo lồi thôi. Sẹo lõm thì không hiệu quả mấy đâu

13. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thuốc này trị sẹo thủy đậu tốt mà, còn sẹo lồi hay lõm là tùy từng cơ địa từng người thôi, sẹo nào cũng trị đc hết đó bạn

14. ThuyLinh

ThuyLinh New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"]Khi sẹo lõm mới hình thành thì bạn có thể bôi vitamin C nguyên chất với nồng độ 10% nhằm kích thích tái tạo colagen làm giảm nguy cơ bị sẹo lõm do sẹo thuỷ đậu để lại đó bạn ah. Cố gắng điều trị ngay từ đầu để ko để lại sẹo, sau này sẽ càng khó chữa bạn nhé.[/quote]

Vitamin C này mua ở ngoài hiệu thuốc hả bạn

15. ThuyLinh

ThuyLinh New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc đó mua ngoài hiệu thuốc hả bạn. có dễ mua k bạn

16. Wind

Wind Member

• 371 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Sẹo do bị thủy đậu có giống sẹo mụn trứng cá ko nhỉ? :-/ Ko biết có khó trị hơn ko

17. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 525 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cũng hơi giống nhưng trong kinh hơn nhiều bạn ạ. Hic, chả biết trị sẹo do thuỷ đậu bằng cách đắp mặt nạ có đc ko nữa. Bạn thử tham khảo cách làm mặt nạ trị sẹo lõm do thủy đậu để lại xem có hiệu quả ko nha.

18. Pth941

Pth941 Active Member

• 633 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sẹo thủy đậu làm sao mà hết khi đắp mặt nạ đc. :) muốn trị sẹo do thuỷ đậu chỉ có đến tmv thôi các bạn ạ

19. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 509 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ủa, đâu phải nghiêm trọng thế. Nhiều người bị thủy đậu mà đâu có cần đến tmv trị sẹo đâu bạn

20. zen

zen Member

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khi bị thủy đậu, tránh để lại sẹo thì mọi ng nên tắm rửa, thay quần áo hàng ngày nhé. nhiều người bị thủy đậu, ko tắm vì kiêng nước. chính là nguyên nhân gây ra sẹo đấy ah. cách trị sẹo tốt nhất là phòng và chữa khi sẹo mới bị hình thành. dùng nghệ tươi bôi vào những vết sẹo mới hình thành.