Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp nào tốt nhất? | Page 3

Trị sẹo sau khi bị thủy đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt ?

Chia sẻ trang này

1. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách trị sẹo do thuỷ đậu
    Em bị thủy đậu hồi lớp năm mà lúc bị xong may sao mẹ bôi kem nghệ với đắp nghệ tươi cho luôn nên mặt mũi ko sao chứ những nốt ở ngực với lưng vs người đến h vẫn còn vết lõm cơ. mà to chứ ko nhỏ đâu. Chị nào bị thử dung tinh dầu nghệ xem sao.

2. muabuonsao

muabuonsao New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hầu hết mọi ng bị thủy đậu xong thì bị sẹo lõm nhỉ? Riêng mình sẹo thủy đậu lại là màu thâm nâu, bôi nhiều kem hay đắp mặt nạ cho da cũng chẳng đỡ gì cả. Nên mình ko tin mấy phương pháp trị sẹo sau thủy đậu tự nhiên này đâu :3

3. hoasung12

hoasung12 Member

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sẹo thủy đậu thường bi rỗ lõm ghê lắm. Sẹo này khó chữa nhất trong tất cả các loại sẹo nên mình nghi ngờ những phương pháp thiên nhiên sẽ không đem lại hiệu quả cao đâu các chị ạ!

4. lê thị hoài thu

lê thị hoài thu New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Cách trị sẹo thuỷ đậu bằng phương pháp thiên nhiên nào tốt?
    Mình nxua bị thủy đậu cũng bị sẹo lõm chi chít. Tầm mấy năm sau nó cũng đỡ lõm hơn nhiều. Tuy nhiên, mình cũng phải dùng thuốc với kem bôi đó. Chứ phương pháp thiên nhiên không hiệu quả tí nào đâu.

5. Ngọc Hoa Nguyễn

Ngọc Hoa Nguyễn New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó phải hiểu là khi thuốc không thể trị thủy đậu hết được thì phương pháp thiên nhiên cũng là bó tay chứ :( Mình làm ngành Y, bán dược thôi nhưng mình hiểu vì sao thuốc trị sẹo chỉ thích hợp với sẹo thâm mới hình thành.

6. ĐinhHiền

ĐinhHiền New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, bị Thủy Đậu có được ngồi quạt ko và có nên bôi nghệ luôn khi các nốt phỏng vừa bong ra ko ah? ăn uống có phải kiêng khem nhiều ko các chi?

7. ĐinhHiền

ĐinhHiền New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi, trước chị bị Thủy Đậu khi các vết phỏng bong ra có để lại nhiều vết thâm ko ah? đã được 3 ngày sau khi các nốt phỏng bong ra mà vẫn thấy mặt đầy vết thâm, ko thấy đỡ ah. c có giống như thế trước đây ko ah?

8. Ngô Thị Son

Ngô Thị Son Member

• 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sẹo của chị chủ thớt nói mới đang bong vảy mà, sẹo mới lành nếu kiên trì thì khỏi thôi. Chị lên mạng search tất cả các loại mặt lạ trị sẹo thuỷ đậu rồi kiên trì áp dụng thể nào cũng khỏi, không trị nhanh là chỉ có cách cuối cùng là đến tmv thôi. Hồi bé em bị thuỷ đậu nhưng không biết gì về chăm sóc da nên giờ lớn lên làm đủ mọi cách không khỏi phải tốn tiền đi tmv chữa ý

9. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo do thuỷ đậu bằng thiên nhiên khó lắm, nhất là khi mọi người đã để lân năm rồi nữa,
    lúc bị thuỷ đậu với lúc gần khỏi mình cứ bôi cái thuốc màu xanh với kiêng gió, nước là ok. Cùng lắm chỉ để lại 1,2 vết sẹo mờ thôi:) như ngày trước em bị đậu toàn ở trong nhà với bôi thuốc thôi kiêng cẩn thận lắm giờ trên mặt em có đúng 2 cái sẹo với tay có 1 cái nhưng không bị lõm hay lồi gì cả nên chẳng bao giờ phải lo đi trị sẹo như mọi người:D:D

10. Lê Thùy Hoa

Lê Thùy Hoa Member

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẹo thủy đậu thì cũng có thể tạo thành 5 7 loại sẹo khác nhau cơ mà. thế nên tùy vào từng loại sẹo có mỗi phương pháp điều trị khác nhau chứ. chủ yếu là sẹo lõm nên chi phí cũng sẽ đắt đó các chị, nên không thể điều trị bằng mấy mẹo vặt thiên nhiện được đâu.

11. Ngô Thị Son

Ngô Thị Son Member

• 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình tưởng ai bị thủy đậu cũng bị sẹo lõm hóa ra còn có cả sẹo thâm mữa cơ à, nhưng có khi bị thâm lại dễ trị hơn là bị lõm ý. Bị sẹo lõm nhiều lúc nhìn mặt thấy ngứa mắt lắm:(:( chỉ muốn lấy gì xoa xoa vào cho bằng phẳng thôi

12. Hoa baby12

Hoa baby12 Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo bị thủy đậu khó chữa lắm :( em đã dùng ti tỉ thứ rồi mà không ăn thua. em cũng đang nghiên cứu mấy cái tiêm thuốc và chiếu cho sẹo lồi lên, không biết có ăn thua không nữa? :-?

13. Phạm Tường Vân

Phạm Tường Vân New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng từng bị thủy đậu, hồi lớp 5, hồi đó nhiều mụn to không biết giữ gìn nên khi chưa chín hẳn em đã bóc cái da bên ngoài ra nên để lại sẹo khá là ghê :((

14. nguyễn thị kim oanh

nguyễn thị kim oanh New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẹo thủy đậu thường bị rỗ lõm ấy các chị nhỉ? Em thấy bản thân em với người thân em, ai bị cũng để lại sẹo, nhìn ghê lắm ạ.

15. Võ Thị Huyền Anh

Võ Thị Huyền Anh Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tù bé đến h em chưa từng nghe tới chuyện bị thủy đậu kiêng ngồi quạt, nó chỉ kiêng gió trời với nước lạnh thôi ạ.

16. Hà An Phương

Hà An Phương New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo thủy đậu nhưng mà hình thành như nào ạ? Sẹo thâm có cách chữa sẹo lõm và sẹo lồi đó ạ. Đen đủi là bị sẹo lõm, khó chữa lắm luôn ạ :3

17. Võ Thùy My

Võ Thùy My New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẹo thủy đậu phần lớn đêu để lại sẹo rỗ thôi ạ, rất khó chữa tri luôn :( mà giá lại còn đắt nên nản lám.

18. Hà An Phương

Hà An Phương New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy từng người thôi ạ. Có người cơ địa sẹo lồi không lõm được đâu, thế nào cũng bị lồi cho mà xem :))

19. Nguyễn Thị Nga

Nguyễn Thị Nga New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ trị sẹo thủy đậu bằng thuốc không hiểu quả lắm vì thủy đậu rất nhiều.

20. Mẹ Linh Sún

Mẹ Linh Sún New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mặt mình cũng có mấy sẹo thủy đậu nhưng không biết cách nào để chữa trị được. Có ban nào biết cách trị không chỉ mình với.