Trị sẹo thâm bằng vitamin E như nào là tốt nhất ?

Trị sẹo thâm bằng vitamin E như nào là tốt nhất ?

Chia sẻ trang này

1. lynguyen

lynguyen Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 51,872 Lượt xem

• 31 Lượt trả lời

Trị sẹo thâm bằng vitamin E như nào là tốt nhất ? Da chân mình bị rất nhiều sẹo thâm lâu năm do bị mụn và dị ứng. Nay mình muốn tìm cách trị sẹo thâm lâu năm ở chân nhưng không biết sử dụng cách nào tốt nhất và cho hiệu quả triệt để. Vì mình có nghe mọi người mách là sử dụng vitamin E để trị sẹo hiệu quả hơn hẳn các thuốc trị sẹo. Vậy cho mình hỏi là trị sẹo thâm bằng vitamin là bôi vào vết sẹo hay là uống theo viên thuốc vậy ah ? Ai từng sử dụng cho ý kiến giùm mình với ah.

2. camvan89

camvan89 Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: trị sẹo thâm bằng vitamin E
    Vitamin E là loại chất có trong tự nhiên giúp tác động tích cự đến làn da là một trong những cách làm trắng da trong các bí quyết làm đẹp của chị em phụ nữ ngày nay. Dưới đây là 10 công dụng của vitamin E cho làn da của bạn
    Trộn nửa viên nang vitamin E cùng với bột mì và bột nghệ thành hỗn hợp sau đó đắp lên mặt trong vòng 15 phút rồi rửa lại với nước ấm. Mặt nạ sẽ giúp làm sạch, cải thiện sắc tố trên da và giúp làm mờ sẹo.

3. hellokitty

hellokitty Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo thâm bằng vitamin E như nào là tốt nhất ?
    Mình tìm hiểu thì toàn bảo là cứ lấy cái gel trong viên vitamin e bôi vào sẹo rồi để kệ nó, lúc nào rửa mặt thì rửa cũng được, ko quan trọng để bao lâu đâu.
    Thấy bảo kết hợp uống nữa càng tốt đó

4. beauty

beauty Member

• 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hình như nếu áp dụng trị sẹo thâm mụn trứng cá bằng vitamin E kết hợp với mật ong sẽ cho kết quả tốt hơn bạn ạ
    Còn dùng mình vitamin e có vẻ đơn thành phần quá, ko có tác dụng tổng hợp như kết hợp thêm chất khác vào đâu

5. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo thâm bằng vitamin E như thế nào là tốt nhất?

Với vitaminE, bạn chỉ cần xoa chút dầu viatmin lên vùng sẹo thâm, massge nhẹ nhàng 1 lúc rồi đê trong khoảng 15p rồi rửa sạch, bạn thường xuyên áp dụng, viataminE sẽ giúp làm mờ các vết sẹo thâm, và làm sáng các vùng da tối mau do bị sẹo.

6. hoasua

hoasua Member

• 299 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm bằng vitamin E mình tìm thấy đây này:
    Tất cả những gì bạn cần phải làm là dùng ngón tay lấy một ít sữa dưỡng thể, kem bôi da hoặc dầu có chứa vitamin E và thoa chúng lên vùng da bị sẹo. Mát-xa vùng da ấy thật nhẹ nhàng, sẽ tốt hơn nếu bạn mát-xa với động tác xoa tròn. Cần tránh để các chất trên tiếp xúc với mắt. Cũng đừng quên là bạn nên rửa sạch vùng da ấy và vỗ nhẹ cho nó khô đi trước khi sử dụng các sản phẩm trên. Sau khi đã mát-xa xong, hãy giữ nó trên da trong vòng từ ba đến bốn tiếng đồng hồ trước khi rửa lại mặt bằng nước âm ấm.

7. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm bằng vitamin E nghe bảo cũng tốt, nhưng cũng phải thực hiện lâu dài cơ.
    Nếu như mình bôi dầu vitamin e rồi mới mát xa thì cái dầu ấy chẳng dính hết vào tay, lúc ấy liệu còn tác dụng ko hoasua ơi?

8. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo thâm bằng vitamin e như thế nào là tốt nhất?

Dùng vitamin e là cách trị vết thâm mụn nhanh nhất và rất tốt và cũng rất đơn giản. chỉ cần thoa trực tiếp dầu vitamin e lên vùng sẹo để khoảng 15-20p rồi rửa sạch với nước ấm. kiên trì thực hiện sẽ thấy vết sẹo mờ dần.

9. quanvang

quanvang Member

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CÁch dùng vitamin e trị sẹo thâm tốt nhất là bôi trực tiếp thôi, mình thấy thế là ổn rồi, thêm thành phần khác cũng chẳng biết nên thêm cái gì, có ảnh hưởng gì ko, sợ thêm thắt linh tinh da lại bị tác dụng phụ thì khổ

10. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy dùng trị sẹo thâm thì chỉ cần trực tiếp bôi dầu vitamin e lên vùng sẹo thâm để 15-20p rồi rửa sạch, làm khoảng 2-3 lần 1 tuần là được, ngoài ra bạn có thể trực tiếp uống vitamin e cũng rất tốt để trị sẹo thâm từ bên trong.

11. Jindo8x

Jindo8x Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm bằng vitamin E thì chỉ có bôi trực tiếp lên da bị sẹo thâm thôi đó bạn. Và bạn nên sử dụng vitamin E bằng cách kết hợp với gel silicon (có bán sẵn tại quầy thuốc) để vitamin E có thể làm mờ vết sẹo hiệu quả hơn.

12. kimchi87

kimchi87 Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm bằng vitamin E cũng ko khác dùng dầu ô liu là mấy nhỉ. Nghe bảo massage vết sẹo của mình với dầu ô liu nhiều lần một ngày cũng có thể giúp vết sẹo mờ dần hoặc biến mất trong vòng một vài ngày. sẹo của mình lâu năm nên mãi mà chẳng thấy tác dụng

13. changrasao

changrasao Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm bằng vitamin E phải chú ý nha bạn, ko phải dùng nhiều là tốt đâu, dunfg nhiều cũng có tác hại đấy, ví dụ

- Chỉ thích hợp cho da khô, da lão hóa. Nếu dùng cho da dầu có thể gây mụn

- Dùng nhiều vitamin E sẽ làm giảm hấp thu (hoặc ức chế) một số vitamin khác (như vitamin B1) làm cho cơ thể thiếu hụt các loại vitamin này, cơ thể trở nên mệt mỏi.

- Có thể gặp tình trạng viêm da dị ứng ở một số người.

14. daxau

daxau Member

• 189 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm bằng vitamin E thì cứ lấy dầu vitamin e bôi lên da là được đó bạn, nhưng mà thực hiện tầm 3 lần/ tuần thôi, dùng với lượng vừa phải thôi, ko có thì lại phản tác dụng, rồi bị mấy cái như bạn changrasao nói đấy

15. mybinh85

mybinh85 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm bằng vitamin E thì cứ bôi cái dầu vitamin e lên chỗ mụn ý bạn
    Nhưng mà cách này trị khó khỏi lắm đấy, phải kiên trì thực hiện thì may ra mới khỏi được, bạn mà dùng thuốc đặc trị sẹo thì có khi còn trị nhanh khỏi hơn đấy

16. Hồng Hồng

Hồng Hồng Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm bằng vitamin E có phải ai cũng dùng được đâu, da dầu là phải tránh xa nhe, Ai da dầu mà kiên trì dùng cái này thì đảm bảo sẹo ko khỏi mà mụn nó còn mọc chi chít luôn, đến lúc đó muốn trị khỏi thì càng khó nữa. Ai mà da dầu thì tìm cách khác đi, ko dùng vitamin e được đâu

17. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình tường phải bôi hàng ngày chứ nhỉ? Mỗi ngày mình đều bôi nhưng lượng dùng ít hơn có được không hả mọi người? Mà cách này thì bao giờ mới có hiệu quả nhỉ? Nghe nói bôi kem trị sẹo tầm một, hai tháng là đã thấy hiệu quả rồi

18. Hà Tây

Hà Tây Member

• 73 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các chuyên gia cho rằng, vitamin E không chỉ giúp cho làn da láng bóng, căng mịn. Việc dùng viên dầu chứa vitamin E thoa lên vùng da bị vết thâm do mụn trứng cá còn có tác dụng làm mờ chúng rất hữu hiệu. Bôi mỗi ngày 1 đến 2 lần, có thể uống kết hợp vitamin E và bổ sung viatamin C để tăng thêm hiệu quả trị vết thâm.

19. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ có thể bôi một chút vitamin E lên vết sẹo hàng ngày nhưng không nên uống nhiều vitamin E vì có nhiều tác hại như bạn changrasao đã nói. Thay vào đó thì bổ sung vitamin E bằng thức ăn sẽ an toàn hơn nhiều

20. Nắng Hạ

Nắng Hạ New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ dùng vitamin E để trị sẹo thâm lâu năm ở chân không có tác dụng mấy đâu bạn ah. Với vết sẹo mới thì may ra mới có hiệu quả. Cơ mà bạn cứ thử đắp dầu trong viên vitamin E lên vết sẹo đi. Nếu không có hiệu quả thì mình nghĩ bạn nên bôi kem trị sẹo hoặc là đi thẩm mỹ viện vẫn hơn đấy