Trị sẹo thâm lâu năm do mụn cách nào hiệu quả nhất?

Trị sẹo thâm lâu năm do mụn cách nào hiệu quả vậy ah?

Chia sẻ trang này

1. tranglinh

tranglinh Member

• 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 41,886 Lượt xem

• 47 Lượt trả lời

Cách trị sẹo thâm lâu năm do mụn cách nào hiệu quả vậy ah? Em có mấy vết sẹo thâm do mụn để lại trên phần má cũng lâu rồi, do ngày xưa không chăm sóc da kĩ lại có tật hay thức khuya nữa, Đợt đấy mụn nổi đầy mặt mà cũng không để ý. Để rồi bây giờ toàn thấy vết thâm ở hai bên má, đi làm rồi mới thấy mất tự tin quá các chị ah. Chị nào có bí quyết gì để trị sẹo thâm mách em với ah, để em điều trị chứ thế này mãi không ổn tí nào .......

2. trangconuong

trangconuong New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

RE: Trị sẹo lâu năm cách nào hiệu quả vậy ah?
    Trị sẹo lâu năm giờ thì bạn chỉ có đến các tmv để phẫu thuật điều trị thôi. Còn các loại có trong tự nhiên như nghệ, hay chanh chỉ giúp phần nào làm mờ vết sẹo của bạn hoặc là kem trị sẹo cũng vậy. Không có hiệu quả lắm đâu
    Bạn tham khảo qua bài mặt nạ trị sẹo thâm này nha

3. hellokitty

hellokitty Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo thâm lâu năm cách nào hiệu quả vậy ah?
    Trị sẹo thâm mụn
    lâu năm cũng khó đấy, nếu lúc mới bị trị còn dễ, càng để lâu càng khó trị bạn ạ
    Mình nghĩ cứ phải mua thuốc hoặc đi TMv mà trị may ra hết hẳn,
    Từ sau có mụn nhớ chăm sóc da cho cẩn thận nhé.Ngoài ra bạn co thể qua topic trị sẹo mụn lâu năm để tham khảo nhá

4. beauty

beauty Member

• 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sẹo thâm của bạn được bao lâu rồi mà bảo lâu,
    Bạn có thể dùng hỗn hợp 1 muỗng sữa chua, 1 muỗng canh bột yến mạch xay và vài giọt nước chanh để thoa lên da mặt, để 1o' và sau đó đi rửa sạch trị sẹo thâm lâu năm cũng hiệu quả đó bạn

5. ngoctraiden

ngoctraiden Member

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo thâm lâu năm cách nào hiẹu quả vậy ah?

trị sẹo thâm do mụn bạn có thể lấy 1 quả dưa chuột, giằm nhuyễn sau đó trộn chung thêm với thìa đường kính rồi đắp lên vùng da bị sẹo thâm, dưa chuột sẽ giúp cũng cấp dưỡng chất làm mịn và sáng da, đường sẽ giúp tẩy đi các tế bao chết, bạn thực hiện khoảng 2 lần 1 tuần để thấy rõ hệu quả.

6. honghoa

honghoa Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo thâm lâu năm cách nào hiẹu quả vậy ah?

Trị sẹo thâm lâu năm có lẽ phỉ dùng thuốc đặc trị mới khỏi nhỉ, có phải sẹo mới đâu mà đắp mặt nạ là khỏi chứ
    Giờ cũng có nhiều công nghệ hiện đại, cứ thử đi tư vấn xem, biết đâu lại khỏi

7. masami

masami New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm lâu năm bằng mấy phương pháp tự nhiên mà thấy được hiệu quả chắc lâu lâu lắm nhỉ
    Thôi thì có lẽ cứ chọn thẩm mỹ viện đi, nếu lâu năm thì thuốc đặc trị chữa cũng khó mà có tác dụng

8. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo thâm lâu năm bằng cách nào hiệu quả vậy ah?

Trị sẹo thâm thấy cũng đơn giản hơn các sẹo lồi lõm, tuy nhiên nếu lâu năm rồi cũng khó trị đấy, bạn thử dùng thuốc trị sẹo contractubex hay thuốc trị sẹo activia xem, mình thấy nhiều người dùng lắm.

9. quanvang

quanvang Member

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm mụn lâu năm bằng cách dùng thuốc trị sẹo contractubex hay thuốc trị sẹo activia á? Mình thấy cái contratubex mình dùng ko hợp, còn cái thuốc kia thì mình còn chưa mua hay dùng gì cả, ko biết hiệu thuốc có có ko nhỉ?

10. hoaxuyenchi

hoaxuyenchi Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng thuốc thì cũng tùy xem có hợp hay không hợp mà thấy hiệu quả, mình thấy các vết sẹo thâm cũng có thể lấy mật ong hoặc viatamin e bôi lên các vùng sẹo, tuy nhiên cũng phải kiên trì làm 1 thời gian dài.

11. hellokitty

hellokitty Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm sau mụn mình cũng thấy nhiều người khuyên nên dùng thuốc trị sẹo contractubex đấy, cái lọ này bôi ngày 2-3 lần, bôi 1 lớp mỏng thôi, dùng 1 lọ cũng được lâu lâu đó, nếu bôi tầm 2- 3 lọ là có tác dụng thì phải

12. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm lâu năm bằng thuốc dùng phải cẩn thận đó nghen, ko phải thuốc nào thì cũng bôi được đâu, có khi dị ứng phát là tiêu từng luôn đó.
    Có ai nghe nói Trị sẹo thâm lâu năm bằng ánh sáng New Elight chưa? Nghe bảo tốt lắm đúng ko thế?

13. Chia xa

Chia xa Member

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm lâu năm bằng công nghệ ánh sáng New Elight thì ở thẩm mỹ viện mới có đó. Trên thực tế trị sẹo thâm lâu năm bằng công nghệ ánh sáng New Elight đang là công nghệ được áp dụng phổ biến nhất hiện nay và nó rất an toàn cũng như hiệu quả, nghe bảo nhiều chuyên gia phẫu thuật thẩm mỹ cũng đánh giá cao công nghệ này lắm.

14. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm lâu năm bằng thuốc trị sẹo contractubex thì tốt ko mọi người, hôm rồi mới có người mách dùng cái này, em thì hơi nghi ngại nó dùng có tác dụng phụ ko, nếu có tác dụng phụ thì cũng hơi bị sợ

15. mybinh85

mybinh85 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm lâu năm bằng thuốc trị sẹo contractubex cũng được đó bạn. Mình bị sẹo thâm do bỏng bô, cũng đang dunfg thuốc này, thấy hiệu quả phết nha, mình mới dùng tầm 2 tuần mà vết thâm mờ hẳn

16. Hồng Hồng

Hồng Hồng Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm lâu năm bằng nghệ thì thấy nhiều người bảo cứ kiên trì là khỏi, mình thì ko thấy thế đâu, mình nghĩ dùng thuốc trị sẹo contractubex như mybinh nói có khi lại được đó, thuốc này mnfh cũng tùng dùng rồi, thấy hiệu quả tốt phết nha, nếu kiên trì dùng thuốc này càng tốt

17. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao mình nghe nói Contractubex, Hiruscar,... chỉ có hiệu quả cao với những vết sẹo mới thôi. Trị sẹo thâm lâu năm thì phải dùng Mederma hoặc Scar Esthetique. Chắc là còn tùy thuộc vào cơ địa của từng người nữa mọi người nhỉ?

18. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trong mật ong có rất nhiều vitamin và dưỡng chất tạo lại sắc hồng cho làn da và xóa mờ vết thâm mụn.
    Trộn 1 thìa mật ong, 1 thìa sữa ong chúa, 1 quả trứng gà, 1 lượng vừa đủ bột phấn hoa, hoà cùng với nước tinh khiết.
    Bôi hỗn hợp này lên mặt, sau 30 phút thì rửa mặt bằng nước ấm. Sau đó, bôi hỗn hợp sữa ong chúa và cam dầu lên mặt. Mỗi tuần chỉ nên thực hiện một hoặc hai lần.
    => mình thì không dùng thuốc mà làm cách này cũng ok phết nha

>> Cách trị sẹo rỗ sau mụn

19. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sữa ong chúa chắc là đắt lắm bạn nhỉ? Mà bột phấn hoa là của loại hoa nào cũng được ah? Lại còn cam dầu nữa chứ. Sao có nhiều nguyên liệu mà mình thấy khó tìm thế nhỉ!

20. Đông Hàn

Đông Hàn New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khó tìm thì thôi bạn ah. Đắp mặt nạ tự nhiên trị sẹo thâm lâu năm không có hiệu quả cao đâu. Bạn dùng phương pháp new elight ấy. Nghe nói chi phí từ 1-3tr/lần, thực hiên khoảng 2-4 lần là khỏi sẹo luôn đó!

yamaha thích bài này.