Trị sẹo thâm lâu năm do mụn cách nào hiệu quả nhất? | Page 2

Trị sẹo thâm lâu năm do mụn cách nào hiệu quả vậy ah?

Chia sẻ trang này

1. yamaha

yamaha Member

• 68 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm lâu năm do mụn cách nào hiệu quả?
    khỏi sẹo thâm lâu năm luôn á ? bạn có chắc không? trị được bao nhiêu phần trăm vậy? mình thấy bây giờ mấy phương pháp ở thẩm mỹ viện nói vậy thôi chứ chắc gì đã trị được triệt để nhỉ.

truongxuan89 thích bài này.

2. truongxuan89

truongxuan89 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo thâm lâu năm cách nào hiệu quả vậy ah?
    tầm 80 - 90% là tốt lắm rồi bạn ạ. đấy là sẹo bình thường, còn sẹo thâm lâu năm thì có khi chỉ làm mờ vết sẹo được thôi, không đến 80 - 90% đâu ấy

3. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm tầm 80-90% là tốt rồi bạn ah. Không có cách nào trị hết 100% được mà. Với lại đi tmv trị sẹo thâm ở má sẽ làm mờ sẹo đi. Mình trang điểm vào là không nhìn thấy sẹo nữa đâu

4. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Sẹo thâm lâu năm thì nên đến thẩm mỹ viện đi bạn ơi, lâu năm rồi nên các phương pháp tự nhiên ko hiệu quả đâu. Mà trị sẹo ở tmv cũng rẻ mà, chỉ tầm 2-3 triệu thôi.

5. bestwish

bestwish Member

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

2-3 triệu á ? mình tưởng có pp lăn kim tầm 8 triệu cơ ? nếu 2- 3 triệu thì rẻ đấy. chỉ sợ đó là cái giá cách đây mấy năm thui, chứ bây giờ phải hơn ấy ?

6. Alicia

Alicia Member

• 235 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy có chỗ chi phí chỉ có 1-2 triệu thôi đó bạn, mà làm tầm 2-4 lần là hết hoàn toàn. Ko việc gì phải dùng pp lăn kim cả

7. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 478 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Phương pháp lăn kim hiệu quả mà. :D Phương pháp này có vẻ cũng nhanh có hiệu quả hơn cách dùng laser ở thẩm mỹ viện nữa đó bạn ơi

8. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Phương pháp này thì phải đến tmv rồi, ko biết tmv nào ứng dụng phương pháp này tốt các bạn nhỉ?

9. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giờ trị sẹo chủ yếu là lăn kim, tế bào gốc với laser co2 chứ có mấy ai dùng new elight đâu nhỉ. Mà tính ra chi phí điều trị sẹo bằng new elight trung bình cũng tầm 6tr chứ có rẻ đâu

10. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy new elight cũng tốt mà, đâu có tồi lắm đâu. Nhiều tmv dùng cách này để trị sẹo thâm lắm

11. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 597 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nếu sẹo thâm lâu lăm rồi thì chỉ có cách đến tmv thôi bạn ơi. :) Đừng cố sử dụng các biện pháp tự nhiên hay kem chống thâm làm gì ko hiệu quả đâu

12. acao

acao New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu mấy bạn bị thâm do mụn để lại thì mình chia sẻ cho ít kinh nghiệm, mình ra nhà thuốc mua kem trị thâm được tư vấn dùng cái sản phẩm white extra hàng của Vn, lúc đầu nghe thấy hàng Vn mình cũng ko ưng lắm nhưng được cái có nguồn gốc thảo dược ko gây kích ứng da nên mình cũng xuôi xuôi mua về dùng thử, mình dùng được 3 tuần rồi thấy cũng hạp mấy chỗ thâm nó cũng giảm dần dần da chỗ đó cũng hồng hào hơn lúc đầu, đang hi vọng sẽ hết thâm hẳn, có bạn nào dùng qua chưa chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với?

13. cucphuong

cucphuong Member

• 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ơ hôm trước tớ có đọc bài báo bảo kem trị sẹo thâm chỉ có hiệu quả vs những vết sẹo dưới 2 năm thôi còn những vết sẹo thâm lâu năm cần nhờ công nghệ cao can thiệp :D

14. hongthomtb

hongthomtb New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trị sẹo thâm lâu năm mà dùng kem đặc trị chắc không được đâu, đến tmv thôi bạn

15. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có nàng nảo biết cách trị sẹo mụn trứng cá không mách tớ với, tình hình là mặt trông sợ quá

16. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Theo mình thì áp dụng các cách đắp mặt nạ làm mịn da kết hợp kem trị sẹo, ứng dụng kiên trì thì sẽ có hiệu quả thôi. :)

17. Nguyễn Hiếu Thảo

Nguyễn Hiếu Thảo New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẹo thâm lâu năm do mụn các chị cứ thử dùng chanh và dùng nghệ xem thế nào? Các cụ trước nay vẫn sử dụng cách này để làm đẹp mà.

18. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mụn thâm do mụn có thể được loại bỏ hay không thì phải tùy thuộc vào chế độ ăn của bạn nưa. Nếu bạn muốn sẹo nhanh tan thì cứ nên ắn nhiều trái cây chua, giàu vitamin C là ok.

19. thuthaovtc

thuthaovtc Member

• 229 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sẹo thâm do mụn nếu không bị rỗ có thể dùng sữa tươi không đường đắp thường xuyên là ok các chj ạ.

20. Lại Phương Anh

Lại Phương Anh New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn