Trị sẹo mụn và vết thâm sau mụn như thế nào?

Trị sẹo và vết thâm sau mụn như thế nào vậy cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. duongcamtrongdem

duongcamtrongdem New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 44,684 Lượt xem

• 60 Lượt trả lời

Kinh nghiệm trị sẹo và vết thâm sau mụn như thế nào vậy cả nhà?
    Mình bị mụn trứng cá cách đây vài năm. Bây giờ mụn cũng đã đỡ rồi, nhưng khổ nỗi giờ trên mặt lại rất nhiều sẹo và vết thâm do mụn gây ra. Nhìn rất rõ. Mình chưa biết cách trị sẹo và vết thâm do mụn cả, cũng tại hồi bị mụn, mình lười ko chịu bôi nghệ để chống đỡ lại sẹo mụn để bây giờ nó thành thế này.
    Mình cũng chưa biết phải làm thế nào cả. Đang rất bi quan về cái mặt tiền đầy sẹo và vết thâm. Mọi người có kinh nghiệm trị sẹo và vết thâm sau mụn thì chia sẻ cho mình với nhé.
    Cảm ơn mọi người nhiều.

2. kimdung

kimdung Member

• 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn nên tích cực đắp mặt nạ bột nghệ vàng với sữa tươi, uống cả bột nghệ nữa thì tốt. Rất nhiều người làm cách này rồi, rất tốt cho việc trị sẹo và vết thâm sau mụn đó bạn.
    Cách làm mặt nạ trị sẹo cũng đơn giản thôi. Bạn có thể lấy nghệ tươi rửa sạch và giã nhỏ, sau đó trộn với sữa tươi, rồi đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau. Nếu bạn không có nhiều thời gian thì giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần. Bạn thử xem nhé.

3. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn cứ thử lấy nghệ tươi giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau hoặc là giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần. Nghe bảo cách này trị sẹo và vết thâm do mụn tốt lắm đó

4. caduoi

caduoi Member

• 233 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm sau mụn bằng tinh dầu cây chè xem.
    Nghe nói áp dụng thoa tinh dầu cây trà vào vùng sẹo và vết thâm sau mụn trứng cá sẽ giúp chữa lành các vết sẹo và vết thâm sau mụn trứng cá đấy.

5. changrasao

changrasao Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm sau mụn thì trị vết thâm dễ hơn đúng không, chỉ có trị sẹo mới khó đó
    Hay cứ thử áp dụng cách dùng nghệ với mật ong như của bạn @bebingo xem sao

6. Chia xa

Chia xa Member

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

7. khixuatabe

khixuatabe Member

• 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@caduoi Trị sẹo mụn và vết thâm bằng tinh dầu cây chè hả bạn? Cây chè thì mình lấy tinh dầu kiểu gì.
    Mình chỉ biết lá trà thôi, lá trà đun nước uống ấy, đó có phải loại ban định nói ko?

8. sexy

sexy Member

• 148 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trị thâm và sẹo mụn mình thấy cái nào cũng như nhau thôi, thông thường thì có thuốc trị di chứng sau mụn. mua thuốc về bôi là được, sau là hết hết ấy mà, ko cần lo lắm đâu

9. mua xuan

mua xuan New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn đã khó lại còn có sẹo và vết thâm!
    Có thuốc nào mà trị hết cả mụn, cả sẹo, cả vết thâm ko nhỉ? Hay là chỉ có thể đi TMV để trị mới hết được thôi thế?

10. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm sau mụn còn vất vả hơn trị mụn đấy! Có cách nào mà mình xử lý mụn mà ko để lại sẹo và vết thâm thì thật tốt. Lúc đó ko phải lo vụ trị sẹo và vết thâm sau mụn nữa rồi

11. ranmorimi

ranmorimi Member

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm sau mụn bằng dưa leo cũng đỡ được đúng không mọi người? Em nghe nói nếu áp dụng đắp dưa leo lên da bị mụn vết thâm và sẹo thì tầm 1-2 tháng da sẽ mịn trắng và đỡ sẹo hơn, ai dùng cách này chưa ạ

12. ratsuki

ratsuki New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm do mụn phải kiên trì nha, thật kiên trì đó bạn. Bạn áp dụng cách thái lát mòng dưa leo, đắp lên mặt tầm 20 phút rồi gỡ ra, rửa lại thật sạch đi rồi bôi mật ong thêm 15 phút nữa, lại rửa mặt và nghỉ ngơi nhá, cách này giúp da nhanh khỏi hơn nhiều đấy

13. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nhưng ko phải da mặt ai cũng hợp vs mật ong đâu bạn.. trc mình dùng mật ong bôi lên mặt, bị ngứa với mẩn đỏ khắp mặt, giờ ko dám dùng nữa.

14. Jindo8x

Jindo8x Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ko đủ kiên trì để trị sẹo và vết thâm do mụn đâu. Mình mà bị mụn là đi kiếm thuốc bôi luôn, cái gì thì trị từ đầu vẫn nhanh khỏi hơn, chờ nó phát triển mạnh rồi mới trị thì trị khó lắm, khả năng khỏi cũng rất thấp đó nha

15. phucminh

phucminh Member

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bạn ko đủ kiên trì để trị sẹo và vết thâm sau mụn với pp tự nhiên thì dùng thuốc đi bạn, Những thuốc hiruscar, contractubex, A-derma epitheliale thì cũng có tác dụng điều trị sẹo hết, bạn cứ sử dụng 1 trong những thứ trên đều được.

16. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong mấy thuốc hiruscar, contractubex, A-derma epitheliale thì cái nào tốt nhất hả bạn? Mình ko nghĩ là mua cả loạt về rồi dùng dần đâu, mấy cái vụ thuốc trị sẹo thì giá cả cao lắm, mà trị thì cũng ko thể nói chắc chắc là trị được nữa chứ

17. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để trị vết thâm do mụn để lại nghe bảo có thể dùng hỗn hợp kem sữa tươi, bột nghệ và 2-3 giọt chiết xuất từ lá húng quế thoa lên vùng bị đen, để qua đêm và rửa sạch vào hôm sau. Làm như thế trong bảy buổi tối là thấy tác dụng đó bạn.

18. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

trị sẹo thâm trên mặt bạn có thể dùng mật ong nguyên chất sau đó trộn với nghệ tươi giã nát sau đó đắp lên mặt khoảng 15-20p, sau đó bạn có thể rửa lại với nước ấm, 1 tuần bạn có thể làm 2-3 lần.

19. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mấy cái này trị sẹo thâm ko ăn thua lắm đâu. híc.

20. muamuahe

muamuahe Member

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm sau mụn cũng có nhiều cách lắm, nếu bạn muốn áp dụng cách tự nhiên cũng cần phải kiên trì thì mới có kết quả được. nếu trị sẹo và vết thâm bạn có thể dùng dưa chuột giằm nhuyễn sau đó trộn thêm chút đường kính đắp lên mặt khoảng 15p rồi rửa sạch mặt với nước lạnh. dưa chuột sẽ giúp sáng da, còn đường sẽ giúp tẩy tế bào chết và nhanh chóng liền sẹo.

lyvan12 thích bài này.