Trị sẹo mụn và vết thâm sau mụn như thế nào? | Page 2

Trị sẹo và vết thâm sau mụn như thế nào vậy cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. hoatuongvi

hoatuongvi Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo và vết thâm sau mụn như thế nào vậy cả nhà?

trị sẹo và vết thâm sau mụn bạn có thể sử dùng các loại thuốc trị sẹo, hiện nay thuốc trị sẹo cũng rất nhiều và đa dạng, bạn có thể tham khảo conbutrex hay activia dùng thử xem, nếu không có thể sử dụng các phương pháp tự nhiên để trị như dùng mật ong hoặc tinh dầu oliu.

2. hồng mai

hồng mai New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm sau mụn mình cho là việc đầu tiên cần kíp nhất là ngủ đúng giờ, và điều độ, sau đó đến chế độ ăn nhiều rau củ, sau nữa mới là chăm sóc sa bằng mặt nạ, chất dưỡng da... Có vậy mới đảm bảo da hoàn toàn khỏe mạnh được

3. congchuanho

congchuanho New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm sau mụn có cách nào mà ko cần chạm vào da ko mọi người, kiểu như xông hơi ấy. Da em nhạy cảm nên muốn tìm phương pháp nào thật an toàn mới dám làm cơ, còn trị mụn và vết thâm mà cứ bảo dùng tỏi, chanh, mật ong.... thì da em lại bị dị ứng liền, hixxx

4. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Biện pháp khắc phục tại nhà hiệu quả nhất điều trị cho những vết sẹo là ứng dụng thoa mật ong nhiều lần trong ngày. Mật ong sẽ làm do những vết sẹo thâm trở nên sáng hơn một cách tự nhiên và sẽ giúploại bỏ tất cả các vết sẹo.

Chị em tham khảo thêm một số mẹo trị sẹo thâm trên mặt ở đây xem nhé.

5. superman

superman Member

• 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

dùng nghệ cũng được đó bạn, đập nghệ rồi lấy phần nước đắp lên mặt cũng hiệu quả đó. nếu lười thì bạn ra cửa hàng mua kem nghệ cũng được :D

6. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao mình nghe nói không nên dùng nghệ vì có nhiều trường hợp dị ứng với nghệ rồi bạn ah. Bạn nên dùng một số nguyên liệu lành tính hơn như rau má, rau diếp cá ấy

7. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe bạn nói thì mình tìm hiểu thấy nghệ chỉ có tác dụng là kích thích liền vết thương, chứ không có hiệu quả làm liền sẹo hay giảm vết thâm như dân gian quan niệm. Nếu bôi nghệ không đúng sẽ làm loét vùng da non tại vết thương. Ngoài ra, khi mụn mới khỏi, chưa kịp lên da non mà đã vội vàng bôi nghệ thì có thể làm vết sẹo sau này đen bóng lại.

8. Mẹ trẻ

Mẹ trẻ New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy áp dụng cách đắp mặt nạ tự nhiên ai mà không hợp thì sẽ bị dị ứng mà. Trước mình bôi nghệ quá nhiều nên suýt chút nữa bị cháy da luôn đó. Mình thấy dùng chanh tươi đơn giản mà cũng hiệu quả đấy cả nhà!

9. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cái này chắc bạn phải thử tất cả các loại trên cho đến khi tìm thấy loại thuốc trị sẹo mụn hiệu quả thật đấy! Tùy vào cơ địa từng người mà thuốc trị sẹo mụn có hiệu quả hay không. Bạn mua thử tuýp dành cho người dùng thử ấy. Giá khoảng 50 ngàn/1 lọ

10. julysnow

julysnow Member

• 65 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Gừng tươi làm mờ vết thâm
    Nghe thì có vẻ lạ nhưng thực chất lại rất hiệu quả đấy bạn ạ. Theo đó bạn có thể cắt gừng tươi thành lát mỏng rồi nhẹ nhàng miết lên những vết sẹo sau đó đặt gừng lên vết sẹo chừng 3-5 phút. Lặp đi lặp lại vài lần một ngày.

bimhoang thích bài này.

11. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cái này có nhầm không bạn?
    Mình tưởng là nghệ làm mờ vết thâm chứ, lại có cả gừng nữa cơ á ?@@

12. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng thấy lạ khi gừng còn có thể trị sẹo và vết thâm sau mụn. Mình sợ gừng chưa trị được sẹo thì gừng nóng lại làm nổi mụn mất thôi bạn julysnow ah

13. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy nếu dùng gừng thì thà dùng nghệ còn hơn. Dù sao thì dùng nghệ trị sẹo thâm cũng phổ biến từ lâu rồi mà. Chứ mình thì mình chưa nghe đến dùng gừng trị sẹo đâu

14. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Dùng nghệ đi bạn ơi, nghệ là cách hiệu quả nhất đấy. Mang nghệ tươi giã nhỏ đun cách thủy, cho thêm chút rượu trắng. Bạn có thể cho hỗn hợp trên vào lọ và dung dần. Trước khi đi ngủ, rửa sạch mặt rồi hỗn hơp lên vết thâm và sẹo, để qua đêm, sáng hôm sau dậy rửa sạch mặt.

15. Trần Thu Hà

Trần Thu Hà New Member

• 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mật ong không những có tác dụng làm mềm và chống nứt nẻ môi, mà còn có tác dụng đặc hiệu trong việc làm mịn da và ngăn ngừa sẹo mụn giảm thâm. Sử dụng hỗn hợp mật ong trộn với nước hoặc sữa bôi đều lên mặt trong khoảng 20 phút rồi rửa sạch với nước ấm. Thực hiện mỗi ngày một lần trước khi đi ngủ trong vòng một tháng, bạn sẽ thoát khỏi tất cả những vết mụn đáng ghét đồng thời khuôn mặt cũng nhẵn mịn và dần sáng lên.

16. Kìu non

Kìu non Active Member

• 700 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình thấy vỏ chuối cũng trị được sẹo và vết thâm sau mụn đó bạn ạ. Cách dùng đây nè:

Vỏ chuối rửa sạch, cắt thành các khúc tầm 3cm. Bạn rửa mặt thật sạch, sau đó dùng những miếng vỏ chuối này massage nhẹ nhàng lên mặt. Đắp những miếng vỏ chuối lên vùng da có mụn trong khoảng 20 – 30 phút rồi rửa lại bằng nước lạnh. Thực hiện thường xuyên biện pháp này sẽ giúp bạn giảm đáng kể tình trạng mụn trứng cá.

17. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Vượt trội hơn tất cả các công nghệ trước đây, kim lăn trị triệt để sẹo lõm bằng việc “phong tỏa” toàn bộ khu vực da đang có dấu hiệu “bất thường” để thực hiện các công việc: tăng sinh mô da mới, chữa lành collagen bị hư hỏng, khôi phục collgen yếu, tạo mới collgen khỏe mạnh để đổ đầy hoặc làm phẳng các vết sẹo.

Các bạn nên đến tmv dùng phương pháp lăn kim đi, đây là phương pháp áp dụng công nghệ mới đấy

18. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình nghe nói phương pháp này rất đắt đó, ít chị em đủ khả năng tài chính để trị sẹo bằng phương pháp này lắm. :(

19. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Không đắt lắm mà, để xóa hoàn toàn 1 vết sẹo thì 8tr là chấp nhận được, nhất là với các vết sẹo trên mặt hoặc các vùng da hay lộ ra ngoài, có sẹo mất thẩm mỹ lắm

20. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thấy dùng nghệ trị sẹo vẫn là một cách đơn giản và an toàn:

Nghệ là loại dược phẩm phổ biến trong dân gian vẫn rất hay dùng để làm mờ sẹo. Tinh dầu nghệ có đặc tính khử mùi hôi và có tính kháng viêm cao nên nó thường dùng để làm hạn chế tình trạng của sẹo. Hãy lấy nghệ tươi giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau. Nếu bạn không có nhiều thời gian thì giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần.