Trị sẹo mụn và vết thâm sau mụn như thế nào? | Page 3

Trị sẹo và vết thâm sau mụn như thế nào vậy cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trị sẹo và vết thâm sau mụn như thế nào vậy cả nhà?
    Mình tưởng dùng dần thì hay dùng bột nghệ chứ nhỉ. :-?? Đun cách thủy như thế nghệ vẫn còn nước khéo hỏng ấy chứ

2. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tỉ lệ như nào bạn nhỉ? sẵn nhà có nghệ với rượu để tớ làm luôn chứ mỗi lần lười giã nghệ lắm rồi lại vàng khè tay ra

3. samttn

samttn Member

• 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hỏng thế nào được chứ bạn? Ông cha ta từ xưa vẫn dùng cách này để trị sẹo và trị thâm có thấy hỏng hóc gì đâu chứ

4. LinhMap

LinhMap Member

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu đến các đơn vi thẩm mỹ thì chi phí trị vết thâm cao lắm, còn với các pp dân gian thì việc trị vết thâm bao nhiêu tiền là điều ko cần thiết

5. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trị vết thâm thế nào bằng nghệ mà hiệu quả nhất đây, em nghe nói dùng nghệ trị vết thâm nhiều rồi nhưng nhiều cách quá chẳng biết dùng cách nào nữa

6. Lina

Lina Active Member

• 716 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cứ bôi nghệ lên vêt thâm sau mụn thôi bạn, bôi thường xuyên giảm vết thâm nhiều lắm đó bạn ạ

7. huongtra

huongtra Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

trị sẹo và vết thâm bằng nghệ dùng như nào bạn ơi, dùng nghê tươi hay bột nghệ nhỉ?

8. Kìu non

Kìu non Active Member

• 700 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cả 2 đều đc nhưng dùng nghệ tươi cho hiệu quả tốt hơn bạn ạ. :D Ko có nghệ tươi mới dùng bột nghệ thôi

9. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 579 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mấy phương pháp các bạn bày ở các comment có trị đc vết thâm chắc cũng mất thời gian lắm đúng ko? Nếu có điều kiện hơn thì đến tmv cho nhanh các chị ạ

10. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

được cái mất thời gian nhưng mà trị sẹo vết thâm bằng những cách tự nhiên nó tiết kiệm lại an toàn nữa chứ đến tmv thì lại tốn kém

11. nguyễn thị kim oanh

nguyễn thị kim oanh New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng được chị em chia sẻ về cách trị mụn ở thẩm mỹ viện, nhưng có vẻ chi phí khá đắt đó ạ. Nhưng mà hết mụn nhanh.

12. Mẹ Tuấn Anh

Mẹ Tuấn Anh New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thường dùng nghệ tươi bôi vào nhưng chỗ thâm do mụn để lại, rất hiệu quả đó mà lại còn đơn giản và tích kiệm.

13. Mẹ Bông Xinh

Mẹ Bông Xinh New Member

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thường dùng nghệ tươi lát nhỏ bôi lên mặt trước khi ngủ, sáng mai dậy rửa mặt sạch cảm thấy mụn thâm mờ đi chông thấy, bạn dùng thử xem sao.

Trần Mỹ Linh thích bài này.

14. Trần Mỹ Linh

Trần Mỹ Linh New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy cách của bạn rất hiệu quả, mình dùng máy hôm mà thấy đỡ da lại mịn nữa, cảm ơn nhiều nhé

15. Boo Xinh

Boo Xinh Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghệ tươi trị sẹo và vết thâm tốt thật nhưng néu chị đắp như thế thì sáng hôm sau mặt sẽ bị vàng khó rửa, chị nên dùng tinh bột nghệ là tốt nhất. Em hay áp dụng cách này với đăp mặt nạ sữa chua + mật ong ý, cũng hiệu quả lắm đó.

16. Nguyệt Lưu

Nguyệt Lưu Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bị sẹo và vết thâm sau mụn mấy năm thì chỉ có đi tmv mà trị chứ làm sao mà trị bằng các cách thiên nhiên được nhỉ

17. Thúy Nguyễn

Thúy Nguyễn Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

daàu ôliu có thể trị được các vết sẹo và vết thâm lâu năm đó chị. Chị thử dùng xem thế nào

18. phuonghoangbtl

phuonghoangbtl New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chanh là tốt nhất nhé ! chanh vừa giảm mụn vừa giảm sẹo nhé! còn sẹo lâu rùi thì đi mỹ viện nha. da tui z đó.

19. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình cũng dùng thử hirusca nó làm mờ thâm đi khi hết 1 tuýp

20. huyenpham664

huyenpham664 Active Member

• 207 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

trong thời gian trị sẹo bạn nên kiêng các loại như rau muống, đồ nếp