Trị viêm chân lông bằng cách nào?

Trị viêm chân lông bằng cách nào?

Chia sẻ trang này

1. nangbanmai

nangbanmai New Member

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 12,760 Lượt xem

• 33 Lượt trả lời

Mình muốn trị viêm chân lông. Hiện tại bắp tay, đùi và chân mình lên rất nhiều mụn nhỏ màu đỏ, bên trong có sợi lông cuộn tròn rất ngứa và khó chịu. Tình trạng này đã kéo dài được 8 tháng nay. Mình đã thử dùng nhiều phương pháp từ dùng biện pháp tự nhiên tới dùng các thuốc đặc trị, kem bôi ngoài da,… xong chỉ khỏi được một thời gian ngắn rồi lại tái phát.

Xin mọi người tư vấn giúp mình phương pháp điều trị dứt điểm tình trạng này và không lo bị tái phát trở lại nữa.

Xin cảm ơn!

2. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Re: Trị viêm chân lông bằng cách nào

Mình thấy dùng muối y tế được đó bạn ơi. Muối y tế cùng với các vi khoáng nhẹ nhàng làm sạch những lớp tế bào chết tích tụ, làm mịn làn da. Đây là một thao tác rất đơn giản, bạn có thể tự thực hiện tại nhà định kỳ 1 tuần 1 lần để giữ cho nang lông thông thoáng và làn da mềm mượt. Đặc biệt vào mùa đông, khi bạn tẩy muối đều đặn, làn da sẽ không bị mốc. Và không còn sự chăm sóc nào tốt hơn việc bạn sử dụng kem dưỡng mỗi ngày cho làn da của bạn luôn trẻ trung và khỏe đẹp.

3. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn đã thử dùng cách tắm bằng cám gạo 3 lần/tuần chưa thế? Nước tắm được pha với cám gạo và một chút chanh tắm 1 lần/ tuần , còn pha nước tắm với sữa tươi cám gạo 2 lần/ tuần. Điều này vừa giúp tẩy tế bào da chết nhẹ nhàng vừa giúp làm trắng và làm se khít lỗ chân lông. Nếu có điều kiện và nhiều thời gian, sau khi tẩy da chết bằng tắm cám gạo, bạn nên thoa thêm kem sâm nữa nhé. Bạn có thể chọn loại kem sâm dùng để bôi mặt để thoa một lớp thật mỏng. Chắc chắn chỉ sau điều trị 2-3 tháng liên tiếp, các nốt sần do bị viêm nang lông sẽ giảm hẳn đồng thời làn da của bạn cũng sẽ trở nên mịn hơn.

4. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cũng có thể sử dụng lá bạc hà trị viêm nang lông nhé. Bạn hãy lấy 4 – 5 lá bạc hà và nghiền nhuyễn chúng ra. Sau đó bạn chà lên các nốt mụn và tận hưởng hiệu ứng mát lạnh của loại nước này. Sau 5 – 10 phút thì rửa sạch với nước lạnh. Lá bạc hà có chứa chất chống khuẩn và chống viêm mà bạn có thể dùng nó khi da bị mụn đấy

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình tưởng cách này để trị mụn chứ nhỉ? Với lại bạc hà mình thấy có tác dụng dưỡng da nhiều hơn là trị viêm chân lông.

hoanghuyen thích bài này.

6. hoanghuyen

hoanghuyen Active Member

• 198 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ngọn nguồn của viêm nang lông là sự bít tắc khiến bã nhờn không thể đào thải, sợi lông không thể bật được ra ngoài mà phải cuộn tròn trong nang lông. Do vậy, trước tiên, nang lông cần được làm sạch và thông thoáng để ngăn chặn sự xâm nhập của vi khuẩn.Muối y tế cùng với các vi khoáng nhẹ nhàng làm sạch những lớp tế bào chết tích tụ, làm mịn làn da.

7. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghĩ trong thời gian bị viêm nang lông thì bạn đúng là nên rửa bằng muối y tế. Bạn cũng nên đi khám bác sỹ da liễu đi vì bạn bị viêm chân lông cũng lâu rồi. Dùng mấy phương pháp tự nhiên sợ bị dị ứng thì lại viêm nặng hơn đấy!

8. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy có cách trị viêm chân lông ở thẩm mỹ viện hay lắm này.

Harmony XL được trang bị cả công nghệ AFT (Advanced Fluorescence Technology) và laser trong cùng một hệ thống.Với sự tích hợp công nghệ AFT và laser, Harmony XL có khả năng làm sạch những tổn thương mụn trứng cá, ổ viêm lỗ chân lông bị viêm nhiễm mà không cần dùng thuốc với đầu trị mụn AFT thông minh. Đầu điều trị mụn AFT tạo ra bước sóng xanh mạnh trong phạm vi 420-950nm nhắm đến các porphyrins. Sự tương tác ánh sáng xanh mạnh và porphyrins tạo nên luồng oxy nhanh chóng hủy diệt vi khuẩn Staphylococcus aureus mà không gây hại đến những mô xung quanh, giúp trị dứt điểm tình trạng viêm lỗ chân lông nhanh chóng.

9. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phương pháp này có kết hợp cả laser thì chắc trị viêm chân lông hiệu quả rồi. Nhưng mà chi phí đắt lắm nên không phải ai cũng có thể dùng cách này được bạn ah. Bạn có thể đi khám bác sỹ da liễu. Như thế thì an toàn và chi phí cũng rẻ hơn mà

10. Tuntun

Tuntun Member

• 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ muối y tế chỉ có tác dụng làm sạch ban đầu, chống viêm nhiễm chứ nếu muốn trị tận gốc bạn nên đến gặp bác sĩ da liễu hoặc thử đến TMV xem sao.

11. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bạn nên đi khám bác sỹ. Nếu có điều kiện thì đi tmv bởi vì bạn bị viên chân lông lâu rồi mà có vẻ nặng nữa đấy. Càng để lâu càng khó chữa bạn ah. Trong thời gian bị viêm chân lông thì bạn nhớ dùng muối y tế và không được tắm bằng xà phòng đâu đấy!

12. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 171 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ngọn nguồn của viêm nang lông là sự bít tắc khiến bã nhờn không thể đào thải, sợi lông không thể bật được ra ngoài mà phải cuộn tròn trong nang lông. Do vậy, trước tiên, nang lông cần được làm sạch và thông thoáng để ngăn chặn sự xâm nhập của vi khuẩn.Muối y tế cùng với các vi khoáng nhẹ nhàng làm sạch những lớp tế bào chết tích tụ, làm mịn làn da.

Đây là một thao tác đơn giản, bạn có thể tự thực hiện tại nhà định kỳ một tuần một lần để giữ cho nang lông thông thoáng và làn da mềm mượt. Đặc biệt vào mùa đông, khi bạn tẩy muối đều đặn, làn da sẽ không bị mốc. Không còn sự chăm sóc nào tốt hơn việc bạn sử dụng kem dưỡng mỗi ngày cho làn da của bạn luôn trẻ trung và khỏe đẹp.

13. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chi phí cho phương pháp này bao nhiêu mà đắt hả bạn? Mình thấy mấy phương pháp triệt lông giá đều dưới 10 triệu chứ ko có cái nào hơn đâu, cũng ko đến nỗi đắt lắm. :D

14. perfect

perfect Member

• 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cái này mình cũng nghe qua rồi, có phải khi tắm thả vài hạt muối vào hòa với nước mùa đông đúng không? như thế còn giúp cơ thể k bị phản ứng đột ngột với nhiệt độ của nước nữa

15. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình tìm hiểu thấy còn có thể trị viêm chân lông bằng mật ong nữa. Mật ong có tác dụng chống viêm, chống lão hóa, giúp làn da mịn màng. Chanh có tác dụng tẩy tế bào chết, làm mờ vết thâm nám, làm trắng da. Kết hợp giữa mật ong và chanh sẽ giúp tẩy da chết hiệu quả, an toàn, nhờ đó làn da được thông thoáng, viêm lỗ chân lông cũng sẽ giảm dần.
    Cách làm: Trộn đều 5 – 7 giọt chanh với 5 thìa mật ong và 2 thìa muối, lấy hỗn hợp này thoa nhẹ lên vùng da bị viêm lỗ chân lông, mát xa và thư giãn trong 10 – 15 phút. Sau đó rửa sạch bằng nước.

16. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cách này chắc không có hiệu quả với những người bị viêm chân lông nặng và thời gian bị viêm lâu rồi đâu bạn ơi. Bạn chủ thớt dùng công nghệ new elight đấy. Công nghệ này hiện đại nhất hiện nay và được ứng dụng trong triệt lông vĩnh viễn cũng như trị viêm chân lông đấy

17. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nếu viêm chân lông nặng thì mình nghĩ đến bệnh viện da liễu thì hơn. TMV họ chỉ làm đẹp thôi chứ đâu có trị bệnh được hả bạn

18. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

tmv mình thấy họ dùng New E light để trị viêm nang lông đó. Nhiều người cũng bảo phương pháp đó rất hiệu quả bạn ạ.

19. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trị viêm nang lông bằng new elight thì cũng tốn kém lắm. Có nhiều cách tự nhiên trị viêm chân lông mà. Mật ong có tác dụng chống viêm, chống lão hóa, giúp làn da mịn màng. Chanh có tác dụng tẩy tế bào chết, làm mờ vết thâm nám, làm trắng da. Kết hợp giữa mật ong và chanh sẽ giúp tẩy da chết hiệu quả, an toàn, nhờ đó làn da được thông thoáng, viêm lỗ chân lông cũng sẽ giảm dần đấy mọi người

20. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thấy là mới đầu bị viêm thì nên áp dụng các phương pháp tự nhiên. Bạn chủ thớt mà áp dụng cách tự nhiên nhưng rồi lại tái phát thì bạn nên đi khám bác sỹ để biết nguyên nhân tái phát thì hơn