Triệt lông nách nữ thế nào cho hiệu quả?

Triệt lông nách nữ thế nào cho hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. RockyStar

RockyStar New Member

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 4,370 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

2. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình nghe nói có mấy cách wax lông nách vĩnh viễn đó bạn, trộn hợp chất gì đó vào rồi đắp lên da vùng nách sau đó để một lúc rồi giật mạnh thì lông sẽ bong ra hết.

VIP_123 thích bài này.

3. vietha89

vietha89 Member

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trộn một chút nước chanh và mật ong với lượng tương đương nhau trong một chiếc bát nhỏ. Áp dụng thoa nó vào nách và để nó khoảng 15 - 20 phút. Rửa sạch lại với nước ấm là cách mình hay làm nhé :D

4. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt thử áp dụng theo cách trong video này xem, mình thấy làm cũng đơn giản mà khá hiệu quả đấy

VIP_123 thích bài này.

5. metun

metun Member

• 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sử dụng kem triệt lông nách

Việc sử dụng kem tẩy lông để loại bỏ lông nách rất dễ sử dụng và lông nách chỉ xuất hiện khoảng vài tuần sau đó.

Tuy nhiên, bên cạnh những ưu điểm của kem tẩy lông như trên thì cũng có loại kem gây kích ứng da, khiến da bị dị ứng sưng đỏ. Thậm chí, nếu không sử dụng kem tẩy lông tốt và đúng cách cũng là nguyên nhân khiến lông nách mọc ngược và cứng hơn.

VIP_123 and rainy_on like this.

6. rainy_on

rainy_on Member

• 90 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ơ thế là thế nào hả bạn? thế rốt cuộc có nên sử dụng kem triệt lông nách không?
    Hay là có cách nào khác?

VIP_123 thích bài này.

7. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghĩ là phải chọn kem tẩy lông an toàn và hiệu quả bạn ah. Theo mình biết thì mọi người thường dùng veet, cleo hay kolo để tẩy lông nách bạn ah

VIP_123 thích bài này.

8. PingPong

PingPong New Member

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy loại kem này giá có đắt không bạn nhỉ? Liệu có đến 100k/tuýp ko bạn ơi?

VIP_123 thích bài này.

9. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giá mấy loại kem tẩy lông ở trên đắt hơn đấy chị ah. Veet hay cleo thì tầm 200-300 ngàn chứ Kalo thì tầm 1tr cơ đấy. Em thấy mình mua máy cạo lông về cạo cạo cho nhanh mà lại rẻ chị à

VIP_123 thích bài này.

10. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thuốc triệt lông gì mà đắt thế nhỉ? Đắt ngang với đến tmv thế thì ai người ta mua. Mà dùng thuốc đó có hiệu quả hơn các thuốc kia ko nhỉ?

VIP_123 thích bài này.

11. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người hay dùng hỗn hợp mật ong, nước cốt chanh và đường để đun lên tạo hỗn hợp wax hiệu quả lắm đấy. :D Như video bạn gì share ở bên trên kia kìa.

VIP_123 thích bài này.

12. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cạo lông nách cũng được khá nhiều chị em dùng đấy. Trước khi bắt đầu cạo, bạn nên để nách tiếp xúc với nước trong vài phút. Lý tưởng nhất là thực hiện sau khi tắm xong, nếu không, bạn có thể chuẩn bị một chiếc khăn nóng, đặt vài phút dưới nách. Cách này sẽ giúp các nang mở rộng và lông nách dễ cạo hơn.

VIP_123 thích bài này.

13. VIP_123

VIP_123 Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

14. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không hẳn kem tẩy lông đắt tiền thì có hiệu quả và an toàn đâu bạn ah. Mình thấy bạn dùng mấy loại kem thông dụng như veet, cleo là được rồi đó

15. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bây giờ có nhiều cách tẩy lông nách thật đấy mọi người nhỉ> Mình thấy các bà, các mẹ ngày trước toàn nhổ lông nách thôi mà có kêu đau đâu :p

16. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chắc là nhổ lông nách quen rồi thì không thấy đau nữa bạn ah. Bây giờ các bạn nữ mấy ai nhổ lông nách nữa. Wax lông bằng chanh với mật ong cho hiệu quả nhanh hơn, lâu hơn nhiều

17. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ui lông nách của mình vừa dài vừa dày, đợt trước thử wax mà đau quá trời luôn!!! Wax lông chân thì mới dễ giựt chứ lông nách khó giựt lắm. Nàng nào tẩy lông nách thì dùng kem tẩy lông hơn là wax đó

18. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Lông nách mình tưởng dễ wax hơn lông chân chứ bạn ơi, vì dài hơn mà. Còn đau thì wax lông chân cũng đau thôi mà bạn. :D

19. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Wax lông nách đau hơn nhiều đó bạn ơi, bạn thử nhổ lông nách và lông chân xem cái nào đau hơn thì biết, mình thấy ở nách đau hơn nhiều đấy. :D

20. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy đau như nhau bạn ạ. :p

Để không đau thì nên dùng kem triệt lông thôi