Triệt lông vĩnh viễn có hại gì không

Triệt lông vĩnh viễn có hại gì không mọi người ơi?

Chia sẻ trang này

1. Ban Mai Xanh 1988

Ban Mai Xanh 1988 New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 74,407 Lượt xem

• 127 Lượt trả lời

Mọi người ơi cho mình hỏi triệt lông vĩnh viễn có hại không? Da mình khá trắng nhưng mà lại có nhiều lông ở một số bộ phận. Bình thường mình vẫn hay cạo lông nhưng mà toàn làm da sưng tấy lên thôi. Được vài ngày thì lông lại mọc, thậm chí đen và cứng hơn trước. Mình mệt mỏi lắm rồi nên muốn triệt lông vĩnh viễn luôn ấy. Nhưng mà mình cũng băn khoăn không biết triệt lông vĩnh viễn có hại gì không nhỉ?

2. chuột mickey

chuột mickey Member

• 107 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn có hại không mọi người?
    Em nghĩ triệt lông vĩnh viễn chắc không có hại gì đâu chị ah. Bây giờ người ta toàn đi triệt lông vĩnh viễn thôi mà. Em nghe nói triệt lông bằng New E-light là phương pháp cho hiệu quả cao nhất hiện nay. Nó có nhiều ưu điểm vượt trội như an toàn, hiệu quả vĩnh viễn, không gây đau rát, không có biến chứng,... đấy ạ!

3. Vì con

Vì con Member

• 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn hình như sau 4-10 năm là lông lại mọc trở lại thì phải? Mình nghe nói triệt lông vĩnh viễn bằng Laser có thể làm cho da bị tổn thương, đau đớn, thậm chí gây bỏng đấy bạn ah. Mẹ nó tham khảo thêm nhé Triệt lông vĩnh viễn ở đâu tốt nhất sẽ giúp mẹ nó có nhiều lựa chon sáng suốt khi thực hiện giảm mỡ bụng đó.

4. lovelove

lovelove Active Member

• 556 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình ngĩ chắc là ko hại gì vì ở thẩm mỹ viện, người ta vẫn có dịch vụ triệt lông vĩnh viễn ầm ầm đó thôi. quan trọng là chọn được thẩm mỹ viện uy tín, đảm bảo chút. Bạn thử tham khảo tmv Đông Á em nhé.

5. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi thì bình thường mình chỉ tẩy lông ở chân, nách, mặt thui chứ có tẩy lông toàn thân đâu. Vậy nên chắc là không sợ cơ thể không có lông đâu :p Mình thấy bảo triệt lông vĩnh viễn không có hại, chỉ sợ công nghệ máy móc không rõ xuất xứ nên mới gây hại cho làn da thôi

6. Alice

Alice Active Member

• 722 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Triệt lông thì sẽ ảnh hưởng đến khả năng thoát mồ hôi qua lỗ chân lông của da và khả năng bảo vệ da của lông đó các bạn, quan trọng nhất là khả năng thoát mồ hôi đấy vì nếu ko thoát mồ hôi thì dễ ốm lắm. NHưng ở chân có khi lại khác, không biết tẩy lông chân có hại không nhỉ?

7. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu thế thì không chỉ triệt lông vĩnh viễn mà các biện pháp triệt lông thông thường đều không tốt rồi. Nhưng mà lông nhiều quá thì cũng mất thẩm mỹ. Mình nghĩ triệt lông vĩnh viễn ở một số bộ phận thì chắc không ảnh hưởng nhiều đến khả năng thoát mồ hôi đâu

8. Queen

Queen Member

• 375 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhưng ko hết lông vĩnh viễn được đâu bạn. :D Vẫn còn lông chứ nhưng mà ngắn và nhạt mầu thôi, ko ảnh hưởng đến sức khỏe đâu

9. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người toàn nói đến khả năng thoát mồ hôi của da mà không nói đến công nghệ triệt lông vĩnh viễn ah. Mình nghe nói nếu máy móc không rõ xuất xứ, không phải chính hãng thì sẽ làm tổn thương da đấy

10. rainy_on

rainy_on Member

• 90 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bản thân mình thì thấy khá ổn, bạn mình có người ổn, có người vẫn mọc tiếp. Cũng không biết thế nào. Da thì không bị ảnh hưởng gì đâu, và mình còn khỏi được cả hiện tượng viêm lỗ chân lông do waxing quá nhiều nữa. Hiện tại, những sợi lông của mình mọc lên rồi lại rút ra được, không đau đớn gì. Sức khoẻ thì mình cũng không biết, không thấy mệt mỏi gì cả. Nhiều bạn thắc mắc tẩy lông chân có hại không nhỉ

11. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Lông bạn mọc lên mà rút lại được là sao nhỉ? Tự ngắn lại ấy à? Hay là bạn dùng tay nhổ được dễ dàng? Nếu nhổ dễ dàng thì mình sợ da bạn bị bệnh rồi đấy, chứ lông bình thường ko dễ nhổ thế đâu

12. thudangthi

thudangthi Member

• 82 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chắc là đi làm xong thì lông trở nên yếu hơn nên dễ nhổ mà bạn, bệnh gì đâu. mình thấy ai đi thẩm mỹ viện về cũng nói như vậy đấy..

13. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình nghĩ là lỗ chân lông rộng thì mới dễ nhổ lông chứ nhỉ? Cơ mà nghe mọi người nói triệt lông vĩnh viễn xong mà nhổ lông không thấy đau thì mình cứ sợ sợ thế nào ấy

14. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy triệt lông vĩnh viễn không có vấn đề gì đâu bạn! Người ta dùng công nghệ cao như new elight mà. Công nghệ này còn dùng để chữa viêm nang lông chân nữa mà

15. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Theo mình thì triệt lông ko hại gì đâu, chỉ có hiệu quả hay ko mà thôi. Có cái hại duy nhất là hại túi tiền và tốn thời gian. :p

matmun thích bài này.

16. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn thì chắc chắn có hiệu quả rồi bạn. Hiệu quả đến hơn 90% cơ mà. Mình chưa thấy ai kêu ca gì về tác hại của triệt lông vĩnh viễn đâu bạn chủ thớt ah

17. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy triệt lông vĩnh viễn không sợ ảnh hưởng gì đến làn da đâu. Chỉ sợ triệt được một thời gian thì lông lại mọc lên thôi. Khi ấy lại phải wax lông thì khổ ah

18. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn bằng công nghệ hiện đại nhất thì mới không sợ ảnh hưởng chị ah. Công nghệ laser cũ có thể gây tổn thương cho da mà. Một vấn đề nữa đó là công nghệ, máy móc nhập khẩu không rõ xuất xứ thì cũng nguy hại lắm

19. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nguồn gốc máy móc là do tmv chứ chúng mình làm sao biết được. Triệt lông vĩnh viễn bằng công nghệ hiện đại bây giờ không có gì phải lo lắng đâu, chỉ sợ mình không đủ tiền thôi :p

20. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghe các chuyên gia nói nếu nhân viên thẩm mỹ không được đào tạo bài bản về sử dụng công nghệ triệt lông mới như new elight thì sẽ không điều chỉnh được mức độ ánh sáng, sóng phù hợp nên có thể gây hại cho da đấy