Triệt lông vĩnh viễn ở thẩm mỹ viện Lan Chi có tốt không

Triệt lông vĩnh viễn ở thẩm mỹ viện Lan Chi có tốt không

Chia sẻ trang này

1. baby_kute

baby_kute New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 7,801 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Có mẹ nào đi triệt lông vĩnh viễn ở thẩm mỹ viện Lan Chi chưa? Cho em hỏi triệt lông ở đây có tốt không vậy? Chả là chân tay em đầy lông lá, cứ bị bạn trai trêu là "chưa tiến hóa hết" nên em rất ngại, mỗi khi anh ấy cầm tay là lại thấy ...lông àk! Em tính đi triệt lông vĩnh viễn ở tay và toàn chân lun. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em vs nha. Em cảm ơn nhìu

2. thanhthao

thanhthao Member

• 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thực sự thì triệt lông bằng mọi phương pháp đều không triệt đc 100% đâu nha. Tin từ bác sĩ uy tín đó bạn

3. LoanCute

LoanCute New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vùng nách em cũng nhiều lắm, suốt ngày mặc áo che kín, cứ cạo hay nhổ là y như rằng lần sau mọc ra dài và to hơn. Sao cũng là con gái nhiều ng ko có nhỉ

4. vankute

vankute Member

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chưa tiến hóa hết à.tôn ngộ không còn phơi cả mặt ra cơ mà.có ít lo gì

5. người tình hờ

người tình hờ New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghe nói triệt lông vĩnh viễn cần có thời gian hay sao ý nhỉ nếu kg nhầm thì cần tới 2 hay 3 lần gì đó tơi tmv thì nó mới triệt để được thì phải

6. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

công nghệ ánh sáng E-light 5G là sự kiết hợp ánh sáng kép IPL và RF. Hai bước sóng đi song song 590 n.m - 1200 n.m cho phép tự động chọn năng lượng phù hợp với màu lông vùng trị liệu. Năng lượng ánh sáng có lợi cực mạnh triệt tiêu sợi lông gấp nhiều lần so với công nghệ cũ. Tia sáng phát ra thành chùm len lỏi xuống sâu các gốc nang lông, phá hủy mầm nhú nang lông, phần rễ của nang lông sẽ tách khỏi tế bào sợi lông và được lấy đi từ gốc tới ngọn mà không gây hại đến các mô và cấu trúc của các cơ quan xung quanh nang lông. Sau khi cắt đứt nguồn dinh dưỡng để nuôi các sợi lông, khiến sợi lông từ từ bị tiêu diệt trở thành tơ, mảnh, nhạt màu dần và mất đi vĩnh viễn.

Ánh sáng RF đi song song có tác dụng hỗ trợ giảm bớt viêm nang lông, cải thiện rõ rệt se khit lỗ chân lông và làm cho vùng da mặt hay tay, chân trở nên mịn màng hơn. Sự hấp thu melanin ở nang lông làm nhanh chóng mất đi các sắc tố thâm đen ở lớp biểu bì trên da. Nhờ thế những vùng da sậm màu như nách, bẹn cũng trở lên sáng trắng hơn qua quá trình triệt lông.

Công nghệ này triệt lông hoàn toàn đó bạn

7. thanhthao

thanhthao Member

• 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thực ra không có cái "hoàn toàn" với vĩnh viễn đâu bạn ơi. PP này triệt được mấy năm rồi lông sẽ lại mọc đó, nhưng lông mềm và bớt đen hơn thui mà.
    Làm cái này vừa tốn tiền vừa không triệt để nữa ><

weryoung thích bài này.

8. acer

acer New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Triệt lông bằng ánh sáng Version 5 chính thức của Syneron là phương pháp triệt lông tận gốc mà không ảnh hưởng gì đến cơ thể, bởi nguyên lý của máy là ức chế mầm lông khép chặt lại, chặn nguồn dinh dưỡng của mầm lông để ngăn sợi lông mọc trở lại. Đây là công nghệ triệt lông hiệu quả và được đánh giá là an toàn nhất hiện nay. Nguyên lý này hoàn toàn khác với thế hệ trước đó là hấp thu melanin ở sợi lông (2G) và tạo sẹo siêu nhỏ ở chân lông (1G) cũng như hút lông bằng chân không (4G) trước đó.

9. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Nếu được vài năm rồi mọc lại lông mềm là được rồi mà, thế là ổn rồi, phải có lông để thoát mồ hôi chứ bạn ơi

10. Vì Thị Dung

Vì Thị Dung New Member

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hình như ở đây họ dùng cánh này hay sao ý công nghệ triệt lông Nano light 5G Plus là công nghệ sử dụng khả năng chữa bệnh của ánh sáng đối với sức khỏe con người. Hiện nay, với việc áp dụng công nghệ triệt lông Nanolight 5G Plus hiện đại, an toàn và hiệu quả

weryoung thích bài này.

11. Dương Thị Thanh Huyền

Dương Thị Thanh Huyền New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cơ quan quản lý Dược và Thực phẩm Mỹ (FDA) đã xác nhận NewIPL là công nghệ tẩy lông vĩnh viễn an toàn và hiệu quả, phù hợp cho cả nam nữ và có thể triệt được các loại lông ở những vùng khác nhau như mép, mặt, nách, tay, chân, lưng, ngực, bụng, bikini... mà không gây đau đớn hay tổn thương. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn, phụ nữ mang thai hoặc người đang có vết thương hở miệng không nên sử dụng phương pháp này.

12. weryoung

weryoung Member

• 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

công nghệ này mới nhỉ, mình chưa nghe bao giờ.
    Nhưng k biết có đc vĩnh viễn thật sự không hay lại PR thế nhỉ?