Trồng răng giả có đau không các bạn ơi?

Trồng răng giả có đau không các bạn ơi?

Chia sẻ trang này

1. Bảo bối

Bảo bối New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 7,368 Lượt xem

• 30 Lượt trả lời

2. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Lúc trồng răng họ dùng cả cái đinh vít khoan vào hàm để cố định răng đấy, nhìn thì rất sợ nhưng họ tiêm thuốc tê rồi nên ko đau đâu bạn

3. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Nếu bảo không đau là hoàn toàn không đúng, đau ít hay nhiều tùy thuộc vào trình độ và tay nghề ở nơi làm răng giả đấy các bạn ạ. Nếu làm tốt thì đau ít thôi

4. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 311 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đứa em mình đi trồng răng giả đau quá trời quá đất luôn, về phải ăn cháo mất mấy hôm đấy.

5. berycute

berycute Member

• 46 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trồng Răng thì ko đau đâu mẹ nó ơi. Chỉ đau khi nhổ Răng số 8 thôi.

minhanhnguyen thích bài này.

6. berycute

berycute Member

• 46 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em bạn làm Răng ở đâu vậy. Khuyên Bạn và gia đình Bạn đừng nên làm Răng ở đó nữa. Bị đau là do Nha sĩ tiết kiệm chất chống ê buốt, thuốc tê và kỹ thuật mài cùi ko tốt.

minhanhnguyen and dental like this.

7. ThaoLinh80

ThaoLinh80 New Member

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đang tính đi trồng răng mà chỉ sợ đau cơ mà ko biết sau khi trông xong thì ăn uống có gây khó dễ ko, trồng răng xong có cố định răng trồng hay ko? mẹ nào biết chia sẻ mình với

dental thích bài này.

8. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn yên tâm, trồng Răng thực chất ko đau. nếu làm Răng mà đau thì ko phải là Nha SĨ. Hãy lựa chon chọn cho đúng nha sĩ mà làm.

9. minhanhnguyen

minhanhnguyen Member

• 14 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình thấy chẳng có ai trồng răng giả mà đau cả. Vì bs có tiêm thuốc tê và sau khi mài răng xong còn cho mình đeo hàm tạm trước mấy ngày để đợi lăp răng. Trong mấy ngày này thì cảm giác khó chịu và hơi ê một chút thôi chứ chẳng đau j cả.
    Còn cái đinh vít ấy mình có hỏi thì bs bảo đó là khi bạn muốn cắm implant thôi, mà mình thấy mắc tiền lắm, chỉ cần trồng răng sứ bình thường là đã rất thẩm mỹ và chắc chắn rồi.

hoatran and CAO LÝ MỸ AN like this.

10. CAO LÝ MỸ AN

CAO LÝ MỸ AN New Member

• 19 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ nó có vẻ đã từng làm răng rồi nên hiểu quá nhỉ, mẹ làm răng ở đâu vậy?

minhanhnguyen thích bài này.

11. minhanhnguyen

minhanhnguyen Member

• 14 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ở đâu thì mình không biết chứ ở Đà Nẵng thì mình làm ở Nha Khoa Thẩm Mỹ Đà Nẵng ngay đường Trưng Nữ Vương gần Cầu Rồng á. Mỗi lần đến đây mình đều có cảm giác yên tâm vì bs làm không đau mà về nhà cũng không bị sưng nhức j cả. Mình có giới thiệu 1 vài người bạn tới làm ở đây cũng đều hài lòng nên muốn chia sẽ với mọi người.

lethibe thích bài này.

12. lethibe

lethibe Member

• 82 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nếu mà đau thì ai dám làm bạn ơi, chắc do gặp phải nha khoa không chuyên làm răng giả rồi. Lúc trước mình cũng rất phân vân không biết chọn nha khoa nào để làm răng ăn Tết, mà lên diễn đàn thấy mọi người làm răng ở Nha Khoa Thẩm Mỹ Đà Nẵng về khen nên mình ghé đến làm thử. Thật sự không phải mình nói điêu, răng mới gắn tạm về thì hơi rêm rêm 1 chút vì chưa quen, nhưng 1,2 ngày sau là hết, ăn uống bình thường. Xong rồi 1 tuần sau lại ghé để Bác sĩ chỉnh lại lần chót cho hoàn hảo và gắn vĩnh viễn cho mình luôn, đến bây giờ thì mình nhai vô tư ấy.

anphat thích bài này.

13. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cắm implant thì mắc thôi rồi phải từ 10-120tr lận xót ghê

14. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chắc cũng đau đó bạn à mình tham khảo qua thấy người ta dùng 1 cái như kiểu đinh ấy gắn vô lợi mình, như thế không đau mới lạ đấy :( nhìn sợ cực

15. midoritruong

midoritruong New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn miêu tả nghe thấy ghê :( con em mình nó mới đi trồng răng bên hoàn mỹ ở chỗ quang trung ý. Lúc người ta trồng răng thì chẳng có cảm giác gì đâu nhưng trồng xong về thấy tê buốt và cũng hơi đau đó. Nhưng k đến mức đau sống dở chết dở đâu

16. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

đấy :) may mà có chị bảo không quá đau chứ không mấy chị cmt trên làm em phát hoảng vì độ miêu tả của mí chị luôn

17. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

thật ra có đau đó bạn, bà chị mình mới đi trồng mấy cái răng cửa bên hoàn mỹ được 1 tháng gì đó :( bà chị mình trồng mất 5 cái răng cửa hàm trên, la oai oái :( bà này từ xưa đã nhát không chịu được đau nên bác sỹ phải cho uống thuốc giảm đau mà vẫn rên rỉ cả 1 ngày đấy. Chăm bà này chắc chết

trangle thích bài này.

18. trangle

trangle Active Member

• 170 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Với những người nhát mà lại không chịu được đau không la bị lạ đó :) ngày bé chỉ cần tiêm 1 cái là mình đã hét toáng lên rồi nói gì đến trồng răng. Giờ nhớn không sợ đau nữa rồi, nếu đau quá nói bác sỹ người ta cho uống thuốc giảm đau

baongocda thích bài này.

19. baongocda

baongocda Member

• 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cái thời mẹ mình đi trồng răng giả thì đau đớn chết thôi, lại còn bị chảy máu mất 2 hôm cơ. Được cái giờ công nghệ tiên tiến rồi mình thấy nhiều người trồng răng giả xong lại toe toét ngay rồi

buitrami thích bài này.

20. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

khiếp :( chảy máu tận 2 hôm mà k đi ra bác sỹ để cầm máu sao? Mình thấy bây giờ nhiều người đi trồng răng giả chỉ thấy đau buốt chút xíu mà cùng lứm cũng chỉ chảy máu chút thôi mà :(