Truyền thuyết má lúm đồng tiền của phương Đông, phương Tây

Truyền thuyết má lúm đồng tiền, các bạn biết chưa?

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 343 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 4,287 Lượt xem

• 22 Lượt trả lời

Bạn biết gì về truyền thuyết má lúm đồng tiền chưa? Mỗi sự vật trên đời đều có một truyền thuyết về nó, má lúm đồng tiền cũng vậy. Lúm rất xinh xắn này trên má cũng có truyền thuyết riêng của mình đấy. Các bạn cùng tìm hiểu nhé.

Truyền thuyết má lúm đồng tiền rất thú vị

* Truyền thuyết má lúm đồng tiền theo quan niệm phương Đông

Theo Truyền thuyết Phương Đông, những người có má lúm đồng tiền là do Diêm Vương đánh dấu, đây là những người khi chết đi khi đi qua Quỷ Môn Quan để hóa kiếp luân hồi không chịu uống 1 loại nước tên là Vong Tình Thủy khiến người ta quên hết chuyện kiếp trước khi sáng kiếp sau. Nên những người có má lúm đồng tiền theo truyền thuyết họ có ký ức về kiếp trước của mình.

Chính vì vậy, người ta cho rằng, với những người có má lúm đồng tiền, bạn nên trân trọng, yêu quý và sống thực lòng với họ vì những ký ức về bạn họ có thể lưu giữ truyền kiếp mà hàng nghìn năm mới xóa bỏ được.

Phương Đông và Phương Tây có truyền thuyết má lúm đồng tiền khác nhau

* Truyền thuyết má lúm đồng tiền theo quan niệm phương Tây

Phương Tây có truyền thuyết má lúm đồng tiền đơn giản hơn phương Đông. Quan niệm phương Tây cho rằng, nguyên nhân xuất hiện má lúm đồng tiền là do chủ nhân của má lúm được phù trợ bởi thần Vệ Nữ. Má lúm đồng tiền được xem là dấu hiệu của thần Vệ Nữ, những ai sở hữu má lúm đồng tiền chính vì thế mà có nụ cười ngọt ngào, thu hút.

Đó là theo truyền thuyết, còn theo khoa học, má lúm đồng tiền chính là 1 khuyết điểm được hình thành trên cơ mặt. Các cơ gò má bị ngắt bất thường khiến cho khi cười xuất hiện các lõm sâu. Ở 1 số người cơ gò má quá ngắn nên không cười cũng có thể nhìn thấy má lúm đồng tiền. Má lúm đồng tiền thường nhìn rõ khi trẻ con những lại có thể phai mờ dần khi lớn tuổi hơn. Các bác sĩ hoàn toàn có thể tạo má lúm đồng tiền cho khách hàng muốn có, hoàn toàn không khác gì má lúm bẩm sinh.

Những thông tin liên quan:
    >>> Tạo má lúm đồng tiền không phẫu thuật
    >>> Tạo má lúm đồng tiền bao nhiêu tiền?

2. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chính vì vậy, người ta cho rằng, với những người có má lúm đồng tiền, bạn nên trân trọng, yêu quý và sống thực lòng với họ vì những ký ức về bạn họ có thể lưu giữ truyền kiếp mà hàng nghìn năm mới xóa bỏ được.
    Quá hay,lần đầu tiên nge được thông tin về truyền thuyết má lúm đồng tiền, thế là mình thuộc những người có thể lưu giữ được ký ức truyền kiếp rồi,ớ sao bây giờ mình vẫn nhớ ra kiếp trước mình là ai nhỉ?

3. KemKulz

KemKulz Member

• 300 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Không biết làm má lúm có đau ko nhỉ? Mình nghe nói là phải chọc thủng má ra hay sao ý

4. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

túm váy lại là ai có má lúm đồng tiền đều rất xinh và duyên ah. Em là con gái mà ngắm các bạn có má lúm còn thấy thích, nói gì các bạn nam :p

5. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Đó là truyền thuyết về má lúm đồng tiền thôi chứ sựu thật đâu phải ai cũng có thể nhớ được kếp trước của mình chứ :p

6. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Truyền thuyết gì mà ngắn tí, chả có gì hay cả. :)) Mình thấy má lúm đồng tiền cũng bình thường, đâu có giúp khuôn mặt đẹp lên nhiều đâu

7. mydungnd

mydungnd New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dâu nhất thiết cứ truyền thuyết ngắn mà nội dung không hay đâu, hãy tiếp xúc với những người có má lúm đồng tiền nhé, bạn sẽ phát hiện ra họ rất duyên đó

8. hoaithu

hoaithu Active Member

• 127 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

9. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Gì chứ cái truyền thuyết má lúm đồng tiền này là hư cấu 100%. :)) Chả có cái gì có thật đâu, đều do trí tưởng tượng của con người ra hết

10. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình dọc cũng thấy nhảm nhỉ, nhưng là câu chuyện có nội dung và kết thúc đẹp nên cũng ko có vấn đề gì đâu các bạn

11. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

12. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

không ham mới lạ đó nhé :p tạo má lúm thì ở tmv hay spa nào cũng có thôi bạn à

13. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hôm trước tớ có nghe loáng thoáng bà chị cũng cty bảo tạo má lúm đồng tiền bây giờ nhanh lắm chỉ tầm 30 phút là xong thôi :p thật không nhỉ?

14. trangle

trangle Active Member

• 170 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

thì là tiểu phẫu nhỏ chắc tầm 30 phút là xong thật đấy, mà tạo má lúm bây giớ hết bao nhiêu xiền nhỉ?

15. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

16. HoangYen15

HoangYen15 New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giá phẫu thuật má lúm đồng tiền vẫn 5tr thôi bạn, chỗ nào đắt đỏ chút thì tầm 7tr nhé. Chỉ quanh mức giá đó thôi

17. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu chi phí tạo má lúm đồng tiền có 5tr thì bạn nào muốn có đi làm đi, chi phí như vậy thấp thôi mà, cho đạt mong ước. :p

18. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Đọc truyền thuyết má lúm đồng tiền hay mà ý nghĩa thật đấy, ngày trước mình chỉ biết bạn nữ nào có má lúm cực kì duyên dáng, đằm thắm thôi :d

19. Thu Thu

Thu Thu Member

• 128 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có vài dòng thôi mà, mình thấy ko có gì đặc sắc lắm. :D Mà má lúm nhân tạo thì có đc hưởng cái truyền thuyết đó ko? :p

20. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình chả tin vào mấy cái truyền thuyết này, bạn nào thích có má lúm thì cứ đi tạo đi chứ sao. :D