Tự làm thuốc trị mụn tại nhà bằng tỏi cực đơn giản

Tự làm thuốc trị mụn tại nhà bằng tỏi cực đơn giản

Chia sẻ trang này

1. Oanh Chery Chan

Oanh Chery Chan New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,749 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Dù rất ghép mùi tỏi nhưng vì sắc đẹp của chị em phụ nữ chúng ta nên em vẫn quyết định lên đây chia sẻ bí quyết tự chế thuốc trị mụn tại nhà bằng tỏi vừa đơn giản vừa hiệu quả.

Cách phê chế thuốc trị mụn tại nhà bằng tỏi như sau:

Sử dụng 1-2 củ tỏi, bóc vỏ sạch sẽ.
    Mua lọ dung dịch muối natri clorid 0,9% có bán phổ biến ở các hiệu thuốc.

Chị em dùng khoảng 2 - 3 củ tỏi, ép lấy nước dã, băm thật nhỏ, đổ dung dịch muối natri clorid 0,9% (dung dịch muối truyền được bán phổ biến ở các hiệu thuốc tây) vào chén, ngâm trong vòng 30 phút. Sau đó, chắt lấy nước, đổ vào lọ cho vào ngăn mát của tủ lạnh để dùng dần.

Đổ dung dịch vào chén và ngâm khoảng 30 phút, cho vào tủ lạnh dùng dần.
    + Cách dùng

Trước khi đi ngủ, rửa sạch mặt, dùng tăm bông chấm trực tiếp nước ép tỏi lên vùng da bị mụn. Thoa đều vùng da tập trung nhiều mụn cám, mụn đầu đen, cằm, hai cánh mũi. Lớp nước đầu tiên khô bạn thoa tiếp lớp 2 và giữ nguyên từ 5-10 phút và rửa lại bằng nước.

Lúc đó chị em sẽ cảm thấy nóng và châm chích da khi bôi nước ép tỏi, các chị đừng lo vì khi ấy đặc tính sát khuẩn của tỏi đang hoạt động. Với mụn bọc, mụn tổn thương bạn cũng có thể dùng nước ép tỏi chấm trực tiếp lên vùng mụn ngày 3-4 lần, không cần rửa lại. Chỉ sau 3-5 ngày mụn sẽ dần biến mất hoàn toàn.

Nhờ thuốc trị mụn tại nhà này, mặt sạch luôn không phải kiểu bị ẩn đâu.sờ da mịn rồi.nhưng để k thâm các bạn nên kết hợp vs đắp mặt nạ tinh bột nghê+trà xanh+dầu oliu+sữa k đường nha.

Mà em nghĩ những hôm bị mụn k nên rửa mặt bằng SRM nha. chịu khó rửa bằng yến mạch hoặc đậu xanh nha.da mình 2 tuần là k còn dấu vết j luôn. Cam kết đó!

Xem thêm:

hot-1 (1).gif Cách điều trị mụn bọc mụn mủ
    hot-1 (1).gif Cách trị mụn bọc bằng kem đánh răng