Tư vấn cho những người muốn phẫu thuật môi dày - Xem ngay!

Tư vấn cho những người muốn phẫu thuật môi dày - Xem ngay!

Chia sẻ trang này

1. huong12983

huong12983 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 664 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Môi mỏng đã, đang và sẽ luôn là dáng môi được các cô gái yêu thích. Tuy nhiên, các cô gái môi dày không cần phải tủi thân, hiện giờ với công nghệ phát triển vượt bậc, việc sở hữu dáng môi mỏng đẹp là hoàn toàn dễ dàng. Sau 60 phút phẫu thuật cùng với 1 tuần nghỉ dưỡng, bạn sẽ có đôi môi trái tim cong, dỗi hờn như nguyện ước

Tuy nhiên, để sở hữu một dáng môi mỏng đẹp và không phải lo lắng về các biến chứng sau phẫu thuật, dưới đây là những lưu ý khi phẫu thuật môi dày mà Viện thẩm mỹ Hàn Quốc chia sẻ cho bạn

1/ Chú ý lựa chọn địa chỉ phẫu thuật môi dày

Điều đầu tiên đặc biệt quan trọng để bạn có được một ca phẫu thuật môi dày thành công chính là việc lựa chọn cơ sở thẩm mỹ uy tín, chất lượng quy tụ đội ngũ bác sĩ có kinh nghiệm, tay nghề cao.

Để làm được điều đó, hãy tham khảo thông tin về các địa chỉ thẩm mỹ uy tín, tìm hiểu về đội ngũ bác sĩ và hình ảnh cơ sở vật chất,… của các cơ sở bạn quan tâm trước khi đưa ra quyết định lựa chọn. Đặc biệt đừng quá quan tâm tới giá thành, bởi điều mà các bạn cần hơn cả chính là một ca thẩm mỹ an toàn và hiệu quả.

Đừng quá quan tâm tới giá thành mà hãy chú ý tới sự an toàn và hiệu quả thẩm mỹ

2/ Lắng nghe tư vấn từ bác sĩ

Trước khi phẫu thuật môi dày, bạn nên lắng nghe những tư vấn và dặn dò của các bác sĩ thẩm mỹ để đảm bảo trong và sau quá trình phẫu thuật môi không xảy ra bất cứ rủi ro nào cho sức khoẻ và sắc đẹp của bạn. Đồng thời, đối với những khách hàng có các tiền sử bệnh tật cũng như tiền sử dị ứng (thuốc, thức ăn, thời tiết…), bạn nên báo trước với bác sĩ. Bởi đối với các trường hợp sử dụng thuốc chống đông, bạn chỉ có thể phẫu thuật sau khi đã ngưng thuốc 6 tháng.

Lắng nghe các tư vấn của bác sĩ để đảm bảo ca phẫu thuật diễn ra suôn sẻ và an toàn

Ngoài ra, bạn cùng cần được thử phản ứng thuốc để biết mình có dị ứng với các thành phần của thuốc gây mê hay gây tê nào không? Việc này sẽ giúp bạn đảm bảo chắc chắn rằng cơ thể không có bất kì phản ứng tiêu cực nào trong quá trình thực hiện phẫu thuật. Cùng với đó, nên cho các bác sĩ phẫu thuật biết những loại thuốc bạn đang sử dụng và tiền sử bệnh lý để xác định bạn có đủ điều kiện sức khoẻ cho việc tiến hành ca phẫu thuật hay không, đảm bảo mức độ an toàn cao nhất.

3/ Chú ý chế độ ăn uống trước phẫu thuật

Bên cạnh đó, trong 2 tuần trước khi thực hiện ca phẫu thuật, bạn cũng nên lưu ý ăn uống điều độ, hạn chế sử dụng các chất kích thích như rượu, bia, thuốc lá,…, đồng thời ưu tiên bổ sung vitamin C để đảm bảo cho vết mổ nhanh lành.

4/ Chăm sóc vết thương sau phẫu thuật đúng với chỉ định của bác sĩ

Sau khi phẫu thuật môi, hiện tượng sưng, phù nề là hoàn toàn bình thường trong vài ngày đầu, do đó bạn cũng đừng quá lo lắng. Trong thời gian này, bạn có thể dùng túi đá chườm lạnh cho đôi môi để giảm đau và sưng tấy. Ngoài ra, bạn có thể sử dụng các loại thuốc giảm sưng, đau. Nhưng cần hỏi qua ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Sử dụng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ

Trong 2 ngày đầu, bạn cũng nên hạn chế để vết thương tiếp xúc với nước, tránh các vận động mạnh để đảm bảo vết thương không bị rách.

Vệ sinh vết mổ hàng ngày bằng nước muối sinh lý (được bán tại các siêu thị lớn và hiệu thuốc uy tín). Sau đó, dùng khăn vải mềm và sạch để thấm khô vết thương và bôi thuốc theo hướng dẫn của bác sĩ.

Ngoài ra, khi ra ngoài hãy sử dụng khẩu trang y tế để tránh bụi bẩn bám vào vết thương. Đặc biệt, trong những ngày môi chưa lành hẳn. Tốt nhất, bạn không nên đánh son, tránh tác động xấu lên môi.

Khi ra ngoài cần sử dụng khẩu trang cẩn thận

Cũng như những ca phẫu thuật ở các bộ phận khác, sau khi thực hiện phẫu thuật môi dày, các bạn nên chú ý kiêng ăn một số loại thức ăn nhất định để đảm bảo vết thương ở môi lành nhanh chóng. Sau khi thực hiện xong và ra về, bác sĩ sẽ đưa cho bạn một list các thực phẩm cần kiêng. Bạn cần tuân thủ để đạt được kết quả tốt nhất

Trên đây là những lưu ý mà bạn cần biết nếu muốn có một đôi môi mỏng đẹp! Chúc bạn nhanh có đôi môi như ý