Tổng hợp 4 cách làm giảm thâm vùng kín sau sinh tự nhiên

Tuyệt chiêu làm giảm thâm vùng kín sau sinh tự nhiên an toàn

Chia sẻ trang này

1. tieuyentund

tieuyentund Member

• 90 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

• 4,104 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Có cách nào làm giảm thâm vùng kín sau sinh không là câu hỏi mà nhiều chị em băn khoăn,thắc mắc đúng không? Giới thiệu cùng chị em 4 tuyệt chiêu thay đổi màu sắc của cô bé dễ dàng nhất.

1. Bột gạo nếp

Có 1 cách truyền thống làm giảm thâm vùng kín mà không phải chị em nào cũng biết đó là dùng bột gạo nếp. Đơn giản lắm :D chị em chỉ cần trộn bột gạo nếp ( cám gạo ) trộn đều với sữa tươi không đường. Sau đó chị em dùng hỗn hợp này masage nhẹ nhàng vùng kín và rửa sạch lại với nước sạch, để đạt được hiệu quả cao hơn chị em nết dùng thêm kem dưỡng ẩm chiết xuất từ dầu oliu.

2. Đu đủ chín

Đu đủ là cách làm giảm thâm vùng kín sau sinh đơn giản mà hiệu quả

Chị em chỉ cần nghiền nhuyễn 1 miếng đu đủ chín trộn đều cùng 1 thìa mật ong, dùng hỗn hợp này chà nhẹ nhàng xung quanh vùng kín khoảng 20 phút sau đó rửa sạch. Chị em nên thực hiện đều đặn 2 lần / tuần sẽ thấy hiệu quả rõ rệt hơn .

3. Chanh và bột nghệ

Chanh và bột nghệ là 2 loại nguyên liệu được chị em ưu ái dùng để làm đẹp. Đặc biệt thành phần tẩy trắng có trong chanh có khả năng tẩy trắng tự nhiên vùng kín thâm đen, tối màu trở nên tươi sáng và hồng hào hơn. Bạn chỉ cần sử dụng 1 chút nước cốt chanh trộn đều cùng bột nghệ , thoa hỗn hợp này lên vùng âm đạo rồi rửa sạch lại với nước ấm.

4. Dầu dừa

Dầu dừa có tác dụng giảm thâm vùng kín sau sinh hiệu quả

Nếu không có dầu dừa, bạn có thể thay thế bằng dầu o liu cũng mang lại kết quả tương tự nhé, mỗi lần tắm bạn dùng dầu massage nhẹ nhàng lên vùng da này từ 10-15 phút rồi tắm bình thường, thực hiện đều đặn bạn sẽ thấy da vùng kín trắng hồng lên một cách bất ngờ.

>> Các mẹ nên xem thêm bài cách làm đẹp vùng kín sau sinh này. Hoặc cách làm trắng vùng kín

admin thích bài này.

2. oanh chery

oanh chery New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giảm thâm vùng kín có nhiều cách mà. Mình cũng hay dùng sữa tươi không đường và sữa chua không đường. Nc là da mình hợp với sữa lắm nên tắm xong mình hay bôi sữa lên chỗ đó. cũng được mà không gây kích ứng da.

3. thuthaovtc

thuthaovtc Member

• 229 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Giảm thâm thì các chị nên sử dụng những hỗn hợp nhiều vitamin C. Ví dụ như chanh, sữa chua không đường, cam, viên nang vitamin C. Ngày trước em học dược mà nên cũng biết đôi chút. Nói chung sẹo thâm hay da thâm sử dụng cách này đều ok.

4. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giảm thâm vùng kín hơi bị khó nhé. Tại chố ấy cọ xát nhiều với quần lót nên khó cải thiện lắm.

5. Nguyễn Thanh Lan

Nguyễn Thanh Lan New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giảm thâm vùng kín sau sinh bằng kem làm trắng da cũng được, nhưng chỉ có tác dụng với vùng bẹn, gần chỗ đấy thôi chứ tại chô ấy em chưa biết cách nào có thể cải thiện được màu thâm.

6. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 220 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

giảm thâm mình thấy hiệu quả đấy a

Chủ đề của tuần