Tuyệt vọng vì bị gán mác mắt 1 mí vừa đĩ vừa lươn

Tuyệt vọng vì bị gán mác mắt 1 mí vừa đĩ vừa lươn

Chia sẻ trang này

1. Muôn ánh mặt trời

Muôn ánh mặt trời New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,414 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Chào các chị. E muốn chia sẻ câu chuyện buồn của mình.
    Đã c nào nghe câu mắt 1 mí nhìn đĩ vừa lươn chưa ạ?

E hiện là sinh viên năm 4 , e học y khoa. Ước mơ của e sau khi ra trg, sẽ làm bác sĩ thẩm mỹ. nhưng nhiều ng nói rằng mắt em 1 mí nhìn vừa đĩ vừa lươn. nhìn như này thì làm sao người khác tin tưởng được chứ? thực sự khi rứa e rất buồn. nhìn lại chính mình trg gương và bỗng cảm thấy lung lay về chính lựa chọn của mình. ừ thì ko xinh, ừ thì mắt 1 mí, mắt lươn.... và điều buồn nhất ám ảnh e đến tận bây giờ là câu chuyện hồi cấp 3.e có từng yêu 1 bạn, bạn đó cũng yeu e. nhưng rồi 1 hôm bố b ấy đến tận nhà e và nói ko đồng ý cho cháu yêu con bác, nhìn mắt cháu bác biết cháu là ng ko đáng tin tương. ko hiểu sao con bác lại thích cháu đc? có phải cháu đang bỏ bùa mê cho con bác ko? nếu thật thì hãy dừng lại ngay, buông tha cho nó, bác nhất quyết ko để hai đứa tiếp tục như thế...lúc về bác ấy vẫn còn lẩm bẩm mắt 1 mí làm đĩ cả làng. bác nói ko to nhưng cũng đủ e nghe thấy, nghe xong e đã khóc như mưa... có lẽ trg mắt ng ta gái dân tộc thì hay đi bỏ bùa? mắt 1 mí thì ko đáng tin tưởng???? tại sao ng ta có thể nói những lời ác ý như vậy.. hôm đó e đã khóc đến nỗi sưng mắt, nghỉ cả học. bố mẹ hỏi nhưng e cũng nhất quyết ko nói vì sợ bme buồn
    Mới đây nhất là e có quen 1 anh, a hay đưa đón e và cũng rất hay nhắn tin nói chuyện với e..đến khi e ntin với a ấy là e thích a. ko ngờ a ấy nói với e rằng: e tỉnh lại đi, e nhìn lại bản thân mình đi....nỏ có xinh đẹp chi cả, mắt thì mắt lươn, mũi thì tẹt, mặt thì đầy nốt ruồi... nghe a nói vậy mà e muốn đến tát thẳng mặt a ấy và nói rằng cứ chờ đấy, nhất định tôi sẽ xinh đẹp cho a xem.. rồi bao nhiêu chuyện khiến dần khép mình,luôn tự ti với mọi ng xung quanh vì đôi mắt của mình.. sợ ng ta sẽ lại đánh giá...
    Rồi khi e đi xin việc làm thêm, ko đc bao lâu e bị cho nghỉ, mà lý do e nghe đc từ 1 chị rằng "nhìn ánh mắt em này không trung thực chút mô, nỏ ai tin tưởng nên anh không thể để em ấy tiếp tục làm việc" thực sự e rất buồn, nhiều lúc tuyệt vọng. liệu rằng gái dân tộc, mắt ti hí mắt lươn cũng là 1 cái tội à mọi người? nhìn mắt e như này có p mắt lươn thật ko ạ? hay đó chỉ là những lời nói ác ý của người ta?

2. hoaithu82

hoaithu82 Member

• 267 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

công nhận nhìn mắt e hơi gian gian sao ấy. theo c e nên đi phẫu thuật mắt đi, sẽ cải thiện hơn nhiều đó e

3. nguyenlinh

nguyenlinh Member

• 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

công nhận xấu thật đấy. nhìn mặt ko đc điểm gì

4. vietmy334

vietmy334 Member

• 380 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn hơi gầy, bạn béo thêm chút nữa là xinh hơn đấy. Với lại mấy lần bạn nêu trong bài tớ nghĩ do người ta không thích bạn sẵn nên mới thế thôi, chứ đánh giá về một người còn phải dựa vào con người của người ta nữa chứ.

Như bạn đi cắt mắt 1 chút là sẽ đẹp hơn nhiều đấy, chi phí tầm 6-9tr thôi

5. DungFM

DungFM Active Member

• 144 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

đi cắt mí đi chị
    nhấn mí trông mắt đỡ hơn