Vấn đề tẩy nốt ruồi ạ :(

Vấn đề tẩy nốt ruồi ạ :(

Chia sẻ trang này

1. Lien_tqh

Lien_tqh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 10,828 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Mình đã đi tẩy nốt ruồi đc 1 tuàn rồi ạ. Nốt ruồi thì ko sao nhưng xung quanh nốt ruồi của mình nổi lên chi chít nốt nhỏ như kiểu rôm xảy ấy ạ. K biết làm sao nữa ạ :(
    Thuốc bác sĩ kê cho mình hôm đi tẩy mụn ruồi là cồn braunol sát khuẩn da và thuốc bôi tyrosur. Bôi đc khoảng 2 3 ngày sau thì nổi nốt ạ. Ko biết có phải bị dị ứng vs cồn hay ko ạ. Mình lo lắng quá k biết thế nào nữa. Mong đc mọi người giải đáp vs ạ.

2. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 747 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

Trường hợp của bạn, sau khi tẩy nốt ruồi bạn sử dụng cồn và thuốc bôi tyrosur. Không biết, bạn có sử dụng thuốc bôi theo đúng chỉ định của bác sỹ không? Và khi xuất hiện những mụn nhỏ li ti như vậy, có gây ngứa rát hay khó chịu cho bạn không?
    Nếu tình trạng này ngày càng lan rộng, hoặc tiếp tục tái diễn, bạn nên ngưng sử dụng thuốc và đến trực tiếp gặp bác sĩ để được tư vấn, xác định nguyên nhân chính xác!

Trân trọng!

Lien_tqh thích bài này.

3. Lien_tqh

Lien_tqh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ cảm ơn chuyên gia ạ. E thì bôi đúng theo chỉ định của bác sĩ kê cho và thỉnh thoảng có gây ngứa ạ. Hôm qua e gọi cho bsi thì bsi bảo do dị ứng vs cồn. Nhưng mà e vẫn hơi lo ạ.
    À cho e hỏi chuyên gia là giờ mụn ruồi của e đã bong hết vảy. Có để lại sẹo jowi lõm vậy có nên bôi thuốc gì trị sẹo ko ! Và cần phải ăn kiêng nữa ko ạ( trước đó e ăn kiêng rất chặt chẽ ạ)

4. Lien_tqh

Lien_tqh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ cảm ơn chuyên gia ạ. E thì bôi đúng theo chỉ định của bác sĩ kê cho và thỉnh thoảng có gây ngứa ạ. Hôm qua e gọi cho bsi thì bsi bảo do dị ứng vs cồn. Nhưng mà e vẫn hơi lo ạ.
    À cho e hỏi chuyên gia là giờ mụn ruồi của e đã bong hết vảy. Có để lại sẹo jowi lõm vậy có nên bôi thuốc gì trị sẹo ko ! Và cần phải ăn kiêng nữa ko ạ( trước đó e ăn kiêng rất chặt chẽ ạ)

5. July Diem

July Diem New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng mới vừa tẩy nốt ruồi và tàn nhang hết mặt bằng phương pháp laser CO2, đc 3 ngày rồi ạ, em lo lắng mai mốt bong vảy e nên dùng loại kem trị sẹo nào là tốt nhất ạ ? cảm ơn bs nhiều ạ !

6. Ngô Vân

Ngô Vân Member

• 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dùng Contratubex hoặc Dermatix đều đc b ah
    với nhớ là kiêng ánh nắng mặt trời, kiêng đồ hải sản với các loại đồ ăn làm sưng tấy vết thương như đồ nếp, thịt bò, thịt gà.....nhé

7. MercadoMercado2

MercadoMercado2 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn về lâu dài thì ko nên bác ạ

8. MePun

MePun New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đến gặp trực tiếp bác sĩ để hỏi đi, hơn là lên đây hỏi vì không chắc có người sẽ biết. Đôi khi lại tư vấn sai.