Vệ sinh răng sứ thế nào cho đúng cách?

Vệ sinh răng sứ thế nào cho đúng cách?

Chia sẻ trang này

1. ngọc ánh trần

ngọc ánh trần New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 514 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Mình đang định cuối tuần đi bọc răng sứ cho cái răng cửa bị thưa mà không thấy bác sỹ bên nha khoa hướng dẫn vệ sinh răng sứ như nào cho đúng cách.

Có bạn nào chung cảnh ngộ như mình không? Trước thấy con bạn mình bảo nên dùng chỉ nha khoa để làm sạch răng nhưng với răng sứ có cần chăm sóc gì khác không mấy bạn? Chỉ sợ vô tình dùng chỉ nha khoa giật mạnh quá nó lại rơi xừ răng ra ý máy bạn à :(((
    Các bạn tư vấn giúp mình nha!

2. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cách sử dụng chỉ nha khoa này chủ thớt :
    Lấy một đoạn chỉ dài khoảng 45 cm và cuộn chung quanh hai ngón tai giữa, để lại một đoạn ở giữa khoảng 4 cm.
    Dùng ngón tay cái và ngón tay trỏ giữ sợi chỉ, đẩy sợi chỉ nhẹ nhàng lên và xuống giữa hai kẽ răng.
    Nhẹ nhanh uốn sợi chỉ vòng theo chân của răng, và phải chắc rằng bạn đưa sợi chỉ xuống phía dưới đường viền nướu. Không được đè mạnh sợi chỉ, điều này có thể làm cắt rách hoặc làm bầm mô nướu mỏng.
    Dùng những đoạn chỉ sạch khi bạn chuyển từ kẽ răng này sang kẽ răng khác.
    Để lấy chỉ ra, cũng dùng chuyển động lên xuống và nâng sợi chỉ lên và ra khỏi kẽ răng.

3. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chẳng hiểu sao mình thấy dùng chỉ nha khoa cứ sợ răng bị rơi ra nếu không làm đúng cách và nhẹ nhàng ý

4. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

khiếp :( bạn làm như răng nó mỏng manh lắm ý mình trước giờ vẫn dùng chỉ nha khoa, đơn giản mà. Dùng chỉ nha khoa vệ sinh răng sạch lắm

5. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

dùng chỉ nha khoa sạch thì sạch thật nhưng ai chưa dùng quen sẽ thấy nó khó, dùng riết quen không có nó không chịu được đâu

6. ngọc ánh trần

ngọc ánh trần New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dùng chỉ nha khoa có cần dùng cả nước súc miệng không mấy chị? Dùng nước súc miệng nào thì ổn nhất vậy

7. ngankhanhtp

ngankhanhtp Member

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

với lại tốt nhất không ăn những loại đồ ăn cứng, khó nhai vì khi bạn cắn nếu không biết cách dùng lực rất dễ làm vỡ răng