Veneer sứ ở đâu tai Đà nẵng ?

Veneer sứ ở đâu tai Đà nẵng ?

Chia sẻ trang này

1. trangtran2015

trangtran2015 New Member

• 25 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

• 2,893 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Chào các CHị, răng mình bị nhiễm Tetra từ nhỏ nên có màu rất xấu. Sau khi đi khám vài nha khoa thì nơi bảo là bọc sứ, nơi bảo là dán Veneer sứ. Mình đang phân vân giữa 2 cái này. Bs nói Veneer thì 5 năm phải thay mà lại đắt tiền nữa. Còn bọc sứ thì lâu hơn nhiều nhưng phải mài răng nhỏ lại.
    Em rất thích kểu Veneer nhưng đắt quá. Có Chị nào biết nha khoa nào làm Veneer rẻ và uy tín không chỉ giúp với.
    Mình ở Đà Nẵng nhé !

2. memin

memin Member

• 85 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy mài răng cũng bình thường thôi mà, cũng giống như hàn răng, người ta mài đi rồi mới hàn được. nghe thì thấy ghê thế thôi. chứ cũng ghê bình thường :). ở ĐN thì có nha khoa đà nẵng đó mẹ nó.

berycute thích bài này.

3. APONA

APONA New Member

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Phục hình Veneer đang là xu hướng lựa chọn số 1 trên toàn thế giới, chỉ định dành cho các bệnh nhân nhiễm Tetra, điều chỉnh khe hở giữa các răng, .... giúp bảo tồn răng thật 1 cách tối đa - vì nha sĩ chỉ mài 1 lớp thật mỏng ở mặt trước răng - sau đó ốp phục hình veneer bao bên ngoài che phần cùi răng nhiễm màu của bạn.

Veneer toàn sứ thẩm mỹ nhất - có 2 loại phổ biến là veneer press (giá thấp - làm bằng công nghệ Press từ mẫu sáp) và Veneer làm bằng công nghệ CAD/CAM (thiết kế trên máy tính, tiện răng bằng block sứ, cho độ chính xác cao).

Nha sĩ nói độ bền veneer sau 5 năm phải làm lại là chưa chính xác, cả phục hình veneer hay mão sứ nếu bệnh nhân biết cách chăm sóc và giữ gìn thì răng sẽ tồn tại bên lâu theo năm tháng (không gặp xương, cắn hột dưa, cắn càng ghẹ nhé :D

Để phục hình veneer đạt chất lượng thẩm mỹ tối ưu đòi hỏi nha sĩ phải có kinh nghiệm mài răng thật chuẩn, labo thiết kế cad răng thật khít sát - lên dáng răng đẹp, quan trọng hơn cần tuân thủ nghiêm ngặt các bước và quy trình, vật liệu dùng để dán veneer vào răng thật cũng phài thật chuẩn - nếu không mặt dán cũng sẽ dễ rớt ra vào 1 ngày xấu trời nào đó.

Với mão sứ - Chỉ với trường hợp răng bị Tetra thật nặng - cùi sậm màu - mặt dán không thể che được thì nha sĩ mới chỉ định mài hết xung quanh từng răng để chụp mão sứ.

P/S: Nếu ở HCM mình có thể giúp bạn, chứ Đà Nẵng thì mình không rành :)
    Tại HCM giá Veneer Cad/Cam toàn sứ khoảng 5 triệu/răng. Mão toàn sứ khoảng 4 triệu

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn.
    Thân :)

vitbenho and thuyphuongle like this.

4. thuyphuongle

thuyphuongle Member

• 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ở DN thì qua nha khoa Miền Trung thử đi mẹ. Họ có máy CAD/CAM đấy.

thutrangnt, anphuong2014 and vitbenho like this.

5. tonynguyen

tonynguyen Member

• 40 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Veneer toàn sứ luôn chỉ có 2,5 triệu bên Nha Khoa Thẩm Mỹ Đà Nẵng đó Chị. Nha khoa này làm răng sứ rất chuẩn. Răng mình làm ở đây, màu sắc đẹp, ăn nhai cũng tốt. Mình làm mão chứ ko phải veneer. Không biết họ làm veneer có tốt ko nữa. Cứ đến tư vấn xem sao.

6. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Veneer còn gọi là cánh dán có phủ sứ. Nó dùng cho các bệnh nhân có cung hàm đẹp và ko chịu mài răng nhiều.
    Có nhiều loại veneer : veneer kim loại giá 300n, veneer titan giá 500n, Veneer toàn sứ Zirconia giá 2,5 triệu - 3 triệu, veneer toàn sứ loại vita CAD/CAM giá 5 triệu- 6 triệu....
    Mình ở hà nội nhưng cũng biết Ở dn có các nha khoa làm sứ tốt như : nha khoa Miền Trung, nha khoa đà nẵng.

7. vitbenho

vitbenho New Member

• 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nghe nói đến nha khoa nào có CAD/CAM đi mẹ.

thutrangnt and anphuong2014 like this.

8. huynguyen90dn

huynguyen90dn Member

• 28 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nha khoa Miền Trung là làm thẩm mỹ được lắm mẹ. mọi người ở xóm mình khen nhiều lắm. Có trách nhiệm và uy tín hàng đầu Đà nẵng đấy. Hoặc nha khoa NEW Á Âu cũng được.

9. vitbenho

vitbenho New Member

• 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng thích nha khoa NEW Á âu nữa. Nha khoa này cũng rất tốt.

thutrangnt, anphuong2014 and berycute like this.

10. berycute

berycute Member

• 46 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Nha khoa New Á âu ở Đà Nẵng có phải chi nhánh của nha khoa Á âu TPHCM không Bạn ?

thutrangnt and anphuong2014 like this.

11. anphuong2014

anphuong2014 Member

• 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy Nha khoa Thẩm Mỹ Đà Nẵng và Nha Khoa Răng Sứ Miền Trung nổi tiếng về làm răng thẩm mỹ lắm. Bạn chủ top đã quyết định làm ở đâu chưa?

thutrangnt thích bài này.

12. thutrangnt

thutrangnt New Member

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

2 nha khoa nay o cho nao vay ban oi? Lam co dau khong? minh so dau lam

haphuong1805 thích bài này.

13. haphuong1805

haphuong1805 Member

• 51 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mẹ hỏi bác Google là ra thôi. Nha khoa đà Nẵng thì ngay cầu Rồng đường Trưng Nữ Vương nhưng mình ko nhớ địa chỉ. Còn nha khoa Miền Trung thì bên Ông ích Khiêm.

14. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nha khoa Đại Thế giới đấy.

anphuong2014 thích bài này.

15. huynguyen90dn

huynguyen90dn Member

• 28 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đại Thế giới chỉ cấm Implant thôi mà Bạn ???

16. anphuong2014

anphuong2014 Member

• 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng thích Nha Khoa Đại Thế giới lắm. Sang trọng sạch sẽ nhưng giá cả cũng hợp lý.

17. berycute

berycute Member

• 46 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Đại Thế giới trên đường Hải Phòng phải ko các Mẹ. Nhìn thấy hoành tráng quá sợ giá cả chắc cao. Có ai biết giá cả thế nào ko tư vấn giúp nhé. Cảm ơn !