Viêm da cơ địa dùng nước tắm thảo dược có hiệu quả k?

Viêm da cơ địa dùng nước tắm thảo dược có hiệu quả k?

Chia sẻ trang này

1. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

• 3,918 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

2. Tiểu Bối

Tiểu Bối Active Member

• 192 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ngày nay hầu như bé nào cũng bị viêm da cơ địa hay sao ý nhỉ.
    Không khí thì ô nhiễm, nước bẩn, clo nhiều. Đồ hóa chất, không bị cái này cũng bị cái kia.
    Buồn thật :)

tongcuc730 and Luna9 like this.

3. Luna9

Luna9 Member

• 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chủ top thấy hiện tượng mà nặng là phải đưa con đi bác sĩ liền.
    Với lại con chủ top đc bn tuần rồi?
    Trẻ con da non và dễ kích ứng lắm.
    Đừng có mà tắm mấy loại xà phòng tắm có bọt nhé.
    Chịu khó mua những loại lá thảo dược như kinh giới, diếp cá tắm hàng ngày.
    Những loại này rất tốt cho trẻ nhỏ bị rôm sảy hay viêm da cơ địa đó.

tongcuc730 thích bài này.

4. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em cảm ơn ạ. Mom. Bé nhà e 16 tháng ạ. Từ bé, bà nội cũng thường xuyên nấu nước chè xanh với khổ quả tắm cho con, cũng thấy đỡ nhưng mà từ bữa bà về quê, em gửi con đi nhà trẻ đến giờ, đi làm về tối mắt tối mũi, em đun nước lá tắm cho con hôm được hôm k, mà lá mua ngoài chợ cũng k biết an toàn k nữa chị ạ. Tính ra cũng 3 hôm rồi thấy con chưa đỡ.

kieulinhhera and Ms Happy like this.

5. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 165 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mẹ nó mà bận quá thì mua nước tắm thảo dược cameli new ấy, loại này chữa rôm sảy, nổi mẩn, mề đay, đặc biệt là viêm da cơ địa rất hiệu quả. thành phần an toàn, có 15 loại thảo dược liền cơ, tắm xong không cần p tráng lại. Con m đợt chớm bị viêm da cũng dùng nc tắm thảo dược này. Con mới bị dùng tắm khoảng 2-3 ngay là lặn. Còn bị nặng thì khỏag 4-5 ngày. Cả tắm cả bôi trực tiếp trên da cho con mn ạ.

tongcuc730 and kieulinhhera like this.

6. kieulinhhera

kieulinhhera Member

• 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ chăm con bây giờ nâng như nâng trứng mà ghen tị thật. Cứ nghĩ cảnh ông bà ngày xưa đẻ 8-9 người con mà hoảng :) :) :)

7. TTTM The Sun

TTTM The Sun Member

• 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị tiện cho em hỏi xíu, e đang xài cho con johnson baby, mùa đông thì k vđề chi hết, cơ mà mùa hè con lại bị rôm sảy nhìu, vậy e có thể kết hơp xài nước tắm thảo dược cho con đc k?

8. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

loại này là chiết xuất thảo dược luôn, ko cần đun nấu, cũng ko cần tráng lại khi tắm xong hả chị?

Ms Happy thích bài này.

9. Anna Trương

Anna Trương Active Member

• 190 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các mẹ phải hiểu lý do- triệu chứng – phương pháp về viêm da cơ địa này để chăm sóc con tốt hơn:
    - Nguyên nhân : Da con yếu và quá nhạy cảm nên dễ bị kích ứng bởi nhiệt độ, độ ẩm, quần áo, chất tẩy rửa… Con bị dị ứng với thức ăn, vật nuôi, côn trùng, phấn hoa.
    - Triệu chứng : Da xuất hiện các mảng đỏ, khô và ngứa do bị viêm. Da bị ngứa liên tục nên trẻ có phản ứng gãi dễ làm da bị trầy xước, phòng rộp, chảy nước, đóng vảy do nhiễm trùng. Biểu hiện bệnh hay xuất hiện ở mặt, da đầu, cánh tay và chân. Với những trẻ lớn hơn thì có thể xuất hiện bệnh ở khuỷu tay, đầu gối. Với những trường hợp nghiêm trọng thì bệnh có thể lan rộng toàn thân
    - Phương pháp: Sử dụng loại sp nhẹ dịu,lành tính, không gây kích ứng da. Cách tốt nhất là nên dùng nước tắm thảo dược Cameli, sữa tắm chuyên dùng cho con. Vì những sp như này rất lành tính, thành phần của nó hầu như là các loại lá thảo dược. Chỉ nên tắm nước ấm ấm, không nên tắm nước nóng hay lạnh vì có thể làm mất lớp ẩm tự nhiên, gây khô da.

10. giangloan654

giangloan654 Member

• 195 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trộm vía. Bé nhà tui từ bé đến lớn chưa một lần bị bệnh gì về da liễu. Thật là may mắn quá

11. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 165 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nước tắm cameli này có thể dùng cả tắm và bôi ngoài da, khi tắm thì chỉ cần hòa vào nước thôi, vì toàn là thảo dược nên tắm xong không cần phải tráng lại, rất tiện lợi cho các mom bận rộn, sạch, an toàn, mà rất dễ chịu với các bé bị viêm da cơ địa.