Viêm vùng kín có nên đặt thuốc hay không?

Viêm vùng kín có nên đặt thuốc hay không?

Chia sẻ trang này

1. nguyenhuonggiang691

nguyenhuonggiang691 Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,139 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

E lấy ck được gần năm rồi nhưng chưa có bé nào, đi khám bác sĩ kêu e bị viêm vùng kín. E có đi mua viên đặt phụ khoa Saxy Lady rồi vì thấy mọi người bảo giúp khỏi viêm lại còn hồng và se khít nữa. Tuy nhiên mẹ ck e thì cứ bảo dùng lá trầu không rửa là khỏi, dùng viên đặt làm gì, ko tốt. Theo các mẹ e nên làm thế nào, viêm vùng kín mà ko đặt thuốc chỉ dùng lá trầu không rửa thì có khỏi không?

2. AnhNgữRES

AnhNgữRES New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ tốt hơn hết là bạn nên đi khám bác sĩ ấy, vì bệnh này chỉ có mình mới biết tình trạng bệnh của mình thôi

3. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 211 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình thì chưa dùng bao giờ chỉ rửa trầu không thôi, tuy nhiên mình thấy bà chị ck có dùng đấy
    bà ấy kể là bà ấy bị viêm ÂĐ, đi khám bsy kê cho dùng viên đặt Saxy Lady này, được vài hôm là thấy đỡ, sau 2 tuần thì thấy hết ngứa, mùi hôi cũng hết, bà ấy vui lắm
    Nếu bạn cảm thấy khó chịu nên đi khám và dùng thử xem thế nào, đừng để bệnh nặng sẽ rất khò chữa, và ảnh hưởng đến qh vk ck cũng như việc có con đấy b

4. hangmiu8

hangmiu8 New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ nhiều căn bệnh cho phụ nữ, đặc biệt là bệnh liên quan đến phụ khoa gây ảnh hưởng rất nhiều. Mình cũng muốn đi khám nhưng ngại vì dù sao vấn đề này nhạy cảm.

5. nguyenhuonggiang691

nguyenhuonggiang691 Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật thế hả bạn, viên đặt phụ khoa Saxy Lady này có ưu điểm gì so với loại thuốc đặt khác ko? dạng viên đặt ah, cách dùng cụ thể thế nào, m chưa dùng bao giờ nên ko biết:(:(:(

6. evaphunu

evaphunu New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thử dùng Mycogynax thử xem mình thấy nhiều người dùng cũng khá là hiệu quả đấy

7. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 211 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

saxy lady là dạng viên đặt đó bạn. viên đặt này có thành phần tự nhiên lắm bạn đọc m thấy có hồng hoa, thỏ ti tử, kim ngân hoa, nha đam, trầu không,được tinh chế chưng cất trên dây chuyền công nghệ sinh học hiện đại của Nhật nên khá là an toàn bạn nhá.

8. kimnganvo3287

kimnganvo3287 Member

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi viêm thì nên chưa dứt điểm nhé, để khỏi ảnh hưởng đến con cái sau này nhé. đặt thuốc thì bạn nên sử dụng kết hợp với dung dịch vệ sinh phụ nữ cennota để có hiệu quả hơn
    mình dùng thấy hiệu quả lắm

9. minhanhth

minhanhth Member

• 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lấy khoảng 20g ngải cứu khô (mua sẵn ở những hàng thuốc Đông Y) và cho vào trong nồi chứa khoảng 300 ml nước, vặn nhỏ lửa để hỗn hợp trên được đun sôi từ từ.

Dùng nồi nước trên đem xông hơi ở vùng bị ngứa và nhiễm khuẩn. Khi thấy nước ngải cứu đã nguội bớt, nhiệt độ phù hợp, không còn quá nóng thì sử dụng chúng để vệ sinh cho “cô bé”. Thực hiện như trên từ 1-2 lần trong 1 ngày và chỉ thực hiện tối đa liên tục không quá 5 ngày.
    chúc bạn thành công

10. doanthanh

doanthanh New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Dùng lá trầu không với trường hợp nhẹ và chỉ đỡ thôi không khỏi hẳn được đâu. Bạn phải đi khám bác sĩ để được chẩn đoán bệnh và điều trị đúng hướng. Tham khảo trước về dấu hiệu bệnh và phương pháp điều trị sẽ hiệu quả hơn đấy, mình cũng gọi điện tư vấn trước rồi mới chọn phòng khám ạ. Mình vãn còn số bác sĩ tư vấn miễn phí đây 0354527814, bạn thử xem sao nhé, chúc bạn nhanh khỏi bệnh

Chủ đề của tuần