Sự tích mà lúm đồng tiền là gì?

Vui vui: Sự tích má lúm đồng tiền có thể các bạn chưa biết

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 339 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 12,484 Lượt xem

• 35 Lượt trả lời

Chắc nhiều bạn đều công nhận là má lúm đồng tiền trong rất duyên dáng và đáng yêu. Chính vì thê nên trong dân gian má lúm đồng tiền cũng có sự tích đấy. Chúng ta cùng tìm hiểu xem má lúm đồng tiền là gì, sự tích má lúm đồng tiền như nào nhé.

* Sự tích má lúm đồng tiền theo quan niệm phương Đông

Theo truyền thuyết ngày xưa, những ai có lúm đồng tiền là do khi hóa kiếp đi qua Quỷ Môn Quan không chịu uống 1 loại nước tên là "Vong Tình Thủy" ( Nước làm cho người ta quên hết chuyện của kiếp đó) nên bị Diêm Vương đánh dấu lên mặt để cho người khác nhận ra rằng đó là người còn lưu giữ tình cảm và mọi kí ức của kiếp trước.

Sự tích má lúm đồng tiền theo quan niệm phương Đông rất dễ thương
    Nếu thấy những người bạn thân, bạn bè hay người quen của bạn có lúm đồng tiền thì hãy trân trọng và đừng bao giờ làm tổn thường họ. Vì những người đó là người còn giữ rất nhiều tình cảm và phải trải qua nghìn năm mới được luân hồi. Họ là những người rất chung tình đấy! ^^

* Sự tích má lúm đồng tiền theo quan niệm phương Tây

Quan niệm phương Tây cho rằng, nguyên nhân xuất hiện má lúm đồng tiền là do chủ nhân của má lúm được phù trợ bởi thần Vệ Nữ (Venus). Má lúm đồng tiền được xem là dấu hiệu của thần Vệ Nữ, những ai sở hữu má lúm đồng tiền chính vì thế mà có nụ cười ngọt ngào, thu hút.
    Theo sự tích phương Tây, má lúm đồng tiền là dấu hiệu của thần Vệ nữ

* Má lúm đồng tiền là gì - Theo góc độ khoa học:

Theo khoa học hiện đại, má lúm đồng tiền thực chất chỉ là một sự co cơ của 1 loại cơ bám da mặt gọi là cơ cười. Muốn tạo nên lúm đồng tiền phải có sự phối hợp giữa da mặt và một cơ bám phía dưới để khi cười sẽ làm cơ cười co lại tạo nên lúm đồng tiền. Hay nói cách khác, má lúm đồng tiền chỉ đơn giản là một khuyết điểm nhỏ trên gương mặt và nó có thể nhìn rõ khi còn bé và có thể mờ dần khi lớn tuổi hơn.

Đọc sự tích má lúm đồng tiền của phương Đông và phương Tây chắc các bạn đều thích có má lúm đồng tiền đúng không nào? Ngày nay công nghệ hiện đại đã có thể phẫu thuật tạo má lúm đồng tiền cho những ai có nhu cầu mà khi sinh ra không có đấy.

Trà Mi thích bài này.

2. Trà Mi

Trà Mi New Member

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đọc sự tích của chiếc má lúm đồng tiền mà hay quá. tự nhiên lại cũng muốn có chiếc má lúm đồng tiền nhỏ xinh.
    e thấy bây giờ nhiều ng cũng đi thẩm mỹ viện để tạo má lúm lắm. nhưng mà giá hơi đắt thì phải.

3. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 191 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Miranda Kerr, ng đẹp của lòng tui có má lúm xinh không thể tả, mình là con gái mà cứ thích ngắm hình nàng ấy

4. nanand

nanand Active Member

• 270 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

có má lúm đồng tiền duyên lắm đấy bạn à, chi phí tạo má lúm đồng tiền cũng tầm 5-6 triệu thôi cũng không quá đắt đâu

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Nghe hay nhỉ. ^^ Sự tích má lúm đồng tiền đọc nghe thú vị ghê. Đọc làm mình thích có má lúm đồng tiền rồi đấy

6. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thích thì nhích thôi, thởi buổi công nghệ chỉ cần cái ví của bạn đầy bạn có thể tạo được má lúm cho riêng mình mà

7. phuonghoang

phuonghoang Member

• 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

5-6 triệu / bên hay là cả 2 bên ấy bạn nhỉ? mình cũng hóng cái khoản này quá đi, nếu bạn có thông tin gì chính xác tl mình qua ib hoặc trên đây cũng được nhé. thank bạn trước

8. Alicia

Alicia Member

• 232 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

1 bên thôi bạn ạ, thường mọi người làm má lúm 1 bên thôi mà, 2 bên thì bạn cứ thế nhân đôi lên thôi. Mình thấy làm 1 bên là đẹp rồi

9. Lina

Lina Active Member

• 716 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

10. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nên chú ý đến chất lượng họ làm chứ đừng chỉ quan tâm đến giá cả bạn ơi, giá cả ko quan trọng nhất đâu mà chất lượng mới quan trọng nhất

11. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

tiền nào của đấy thôi chứ so đo hơn tý để làm gì, và đừng quên tìm cho mình 1 trung tâm thẩm mỹ viện uy tín trong việc tạo má lúm đồng tiền nhé

12. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Công nhận là thấy nàng nào có má lúm đồng tiền cười là thu hút hế á, mình nhìn còn thích huống chi người khác chứ

thuthao thích bài này.

13. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Có má lúm đồng tiền trông duyên dáng đáng yêu hơn hẳn cơ mà, không phải ai cũng may mắn có được má lúm đồng tiền đâu "( trong đó có mình

14. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Nếu bạn thấy có má lúm đồng tiền bạn xinh hơn thì đi tạo má lúm đi, các tmv làm nhanh và đơn giản ấy mà. :D 30 phút là xong thôi

15. Rinny

Rinny Member

• 295 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

16. Pth941

Pth941 Active Member

• 633 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình thấy ai có đến 2 má lúm đồng tiền trông lại ko đẹp, có 1 cái thôi trông đẹp hơn

17. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình chả tin sự tích má lúm đồng tiền. :v Nhưng đọc xong cũng thấy hay hay, dù sao cũng ko phải cái gì đó to tát gì, đọc cho vui cũng đc

18. Chuối xanh

Chuối xanh Member

• 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thôi, bạn nào muốn đi tạo má lúm thì cứ đi tạo đi, còn lôi sự tích sự tiếc ra làm gì cho mệt. :D

19. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ờ sự tích toàn là các yếu tố hư cấu thôi, mà má lúm đồng tiền là gì ý nhể?

20. thuhien

thuhien Member

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu k đọc bài viết về sự tích má lúm đồng tiền có lẽ mình sẽ chẳng biết gì ngoài việc có má lúm đồng tiền sẽ duyên dáng hơn đâu