Xăm nghệ thuật ở thẩm mỹ viện Phương Dung giá bao nhiêu

Xăm nghệ thuật ở thẩm mỹ viện Phương Dung giá bao nhiêu

Chia sẻ trang này

1. Cunyeu

Cunyeu New Member

• 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 9,150 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Em rất muốn xăm tên em và người yêu lên rốn ạ. Hihi. Kỉ niệm 2 năm yêu nhau nên em quyết định làm cái gì tặng anh ấy. em định xăm ở thẩm mỹ viện Phương Dung, nhưng ko bít xăm nghệ thuật ở thẩm mỹ viện Phương Dung giá bao nhiêu nhỉ? Cả nhà có ai bít hem ? Với lại giá tùy thuộc vào độ dài của tên hay là thế nào ạ? Chị nào bít chia sẻ em với nhé. Em cảm ơn nhìu.

quit đi thích bài này.

2. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thấy bán online 75k tại các cửa hàng, có quảng cáo công nghệ hiện đại nhưng k bít thế nào nhỉ?

3. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cái này hình như còn tùy thuộc hình xăm, bạn xăm tên thì có lẽ rẻ thôi.

4. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Có đến 1 triệu không hả bạn Lina

5. con bướm xuân

con bướm xuân New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không đến ngầ đó đâu nếu bạn xăm hình trái tim nhưng nếu bạn xăm con rồng hay còn gì lớn hơn chi tiết hơn chả hạn thì gí chắc là tầm đó đây

6. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Xăm thì rẻ thôi mà, 1 triệu là hình phức tạp rồi đấy. Có điều xăm làm gì nhỉ? Mai sau khéo hối hận lại đi mà xóa à?

7. Duongthuynguyen

Duongthuynguyen Member

• 95 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Xăm thì nổi tiếng là đau rồi nha bạn trẻ :|
    Mình thấy xăm laze là đắt nhất nhưng cũng chưa đến 1 củ đâu nghen

kinhkong_68 thích bài này.

8. manhmanh

manhmanh New Member

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn nên lưu ý cái này nhé
    ngoài viềc tuyệt đối không tiếp xúc với nước vào vùng xăm và giữ vệ sinh, bạn không nên vận động mạnh như tập thể dục thể thao... Và có thể uống thuốc AnfaChoay, loại thuốc chống phù nề mua tại hiệu thuốc trên toàn quốc, ngày 4viên chia 2 lần sau ăn. Liều thuốc này nên dùng khoảng 3 đến 5 ngày.
    Ngày thứ 2: Giống như ngày thứ nhất, nhưng nếu việc tắm gội khiến bạn bị dính nước vào vùng xăm thì hôm nay không đáng ngại lắm. Thậm chí, bạn nên sử dụng bông và nước muối sinh lý để lau nhẹ, vệ sinh cho vùng xăm sạch sẽ.
    Ngày thứ 3: Bạn bắt đầu xoa một lớp mỏng kem chữa trị da tổn thương như Benpanthen, SkinBibi... lên vùng xăm ngày 2 lần, sau khi tắm và trước khi đi ngủ. Bạn có thể dùng 1 tuần loại kem này (không cần thiết nếu là hình xăm nhỏ). Sau đó, hình xăm đã bong hết vảy bạn mới chuyển sang bôi Vitamin A&D để hình xăm lên màu.
    Ngày thứ 4: Ngày này, hình xăm đã lên một lớp tế bào chết dày và cứng, bạn lưu ý không cố cậy hoặc bóc nó ra vì nó sẽ làm hình xăm của bạn bị mất nét, chảy máu và dễ nhiễm trùng.
    Ngày thứ 5, thứ 6....: Hình xăm sẽ bong vảy và hình xăm hiện ra mờ xanh ghi vì da còn non nớt, đừng lo lắng. Hai tuần sau nó sẽ đậm lên. Nếu hình xăm mất nét do bạn không tuân thủ được những ngày trước đó thì sau một tháng mới nên đi chỉnh sửa nhé, lúc đó, da của bạn đã cứng cáp khỏe mạnh để chúng tôi chỉnh sửa an toàn.

9. quit đi

quit đi Member

• 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Xăm bằng Laze thì đau lắm nha bạn ơi.
    Nyêu mình đi xăm về nói thế đấy, nên giờ k dám đi xóa vì sợ đau ==

10. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nếu không xăm bằng Laze thì còn xăm bằng gì nữa nhỉ ?
    Mình thấy bây giờ Laze là pp phổ biến nhất rồi :D

11. NGUYỄN THỊ NGỌC HÂN

NGUYỄN THỊ NGỌC HÂN New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

căn bản là bạn muốn xăm con gì mới được chứ mỗi con nó có mọt giá mà nhưng giá rao động tầm 5 lít trở lên nhé chứ không đơn gian chút nào đâu

12. quit đi

quit đi Member

• 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

các dụng cụ xăm không được thay thế, sát trùng hoặc bị nhiễm bẩn do máu của người xăm trước đó sẽ có nguy cơ lây nhiễm các bệnh qua đường máu như: Viêm gan B-C, uốn ván, giang mai, HIV/AIDS...

Không chỉ có những nguy cơ về sức khỏe, hình xăm đôi khi còn mang tới những phiền toái không nhỏ cho những người xăm hình khi đối diện với gia đình và dư luận xã hội. Đã có nhiều trường hợp các bạn trẻ có hình xăm gặp khó khăn khi đi học, xin việc, nhiều người đã bị từ chối hợp đồng xuất khẩu lao động.