Xin bí kíp hack dáng cho cô nàng chân ngắn như em?

Xin bí kíp hack dáng cho cô nàng chân ngắn như em?

Chia sẻ trang này

1. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

• 5,760 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

Nhìn mấy chị chân dài e cũng hâm mộ lắm, cũng chỉ ước mình cao thêm chục cm nữa để mặc quần áo cho nó xinh thôi mà không có được :( :( :( E phải làm sao đây? Các chị có bí quyết mặc thế nào cho nó "hack dáng" nhìn cho chân dài dài một chút không ạ? Chứ mặt e thì không đến nỗi nào, nhưng hình như do chiều cao khiêm tốn của e hay sao mà e khá là khó xin được việc. Nên giờ e muốn thay đổi phong cách ăn mặc, để có thể tìm được công việc mình yêu thích.

2. tranthithuynga

tranthithuynga New Member

• 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn phải cho kèm 1 hình ảnh, nhìn dáng người của bạn thì mới có thể tư vấn mặc sao cho nó đẹp được :D
    Chân ngắn là một chuyện nhưng mà còn dáng người béo thấp nữa mà.

Heo Mập thích bài này.

3. Miss World

Miss World Active Member

• 127 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình thấy đúng là có một số công việc thường yêu cầu chiều cao :) Nên đúng nếu chiều cao khiêm tốn thì ảnh hưởng thật. Nhưng mà không sao đâu b ạ! Chân ngắn thì thường đáng yêu mà ;) ;) ;) Nói vậy chứ nếu như bạn mà thấp thì nên lựa chọn những trang phục có kẻ sọc nhé! Nhưng kẻ dọc ấy, đừng lựa kẻ ngang.

haianhkkute and Heo Mập like this.

4. Hoavouu

Hoavouu Member

• 70 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

chân ngắn thì không nên mặc đồ quá chật hoặc quá rộng, như vậy dễ bị lộ chiều cao lắm! Không nên đi giày đế xuồng, hạn chế giày bệt
    đó là kinh nghiệm của người chân ngắn như mình :p :p :p
    Mình cứ hay mua thời trang của mecia, ở đây họ chuyên thiết kế nên có những trang phục dành riêng cho những cô nàng 1m52 khá là hay :D

Anna Trương and Heo Mập like this.

5. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Vì chân ngắn nên hầu như trong tủ đồ của e đều là những đôi giày cao gót, tuyệt đối không có giày bệt, nhiều khi chân đau cũng phải cố nhét vào đôi giày cao gót, không là tự ti khi đứng giao tiếp trước người khác.
    Tiệm mecia bạn nói có địa chỉ ở đâu đó? mình cũng muốn tham khảo coi sao.

6. haianhkkute

haianhkkute New Member

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chân ngắn đáng yêu, nhưng những người chân ngắn thì luôn ao ước được chân dài :D :D Và thà là chân dài không đáng yêu còn hơn, như vậy thì mặc cái gì cũng đẹp mới thích.

Heo Mập thích bài này.

7. hatuyet23

hatuyet23 New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặc quần dài + áo sơ mi, thêm vào nữa là đôi giày cao gót. Đảm bảo là nhìn dáng cao, chân dài luôn ;) ;)

Heo Mập thích bài này.

8. Anna Trương

Anna Trương Active Member

• 190 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình cũng thích thời trang của Mecia này lắm! Đây là thời trang công sở nhưng khá nhẹ nhàng và thanh lịch :) Mà rất là đa zi năng nha, mặc đi làm cũng được, đi chơi cũng ok. E nghĩ là hợp được với chị chủ top đó.

Heo Mập thích bài này.

9. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

E cũng đang thắc mắc về hãng thời trang này đây. Nếu mà có những mẫu quần áo hoặc đầm phù hợp được với dáng người của e luôn thì ưng quá!