Phẫu thuật độn cằm giá bao nhiêu tiền? Chuyên gia DĐTM tư vấn

Xin cho biết độn cằm giá bao nhiêu tiền?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 698 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

[​IMG]Tina
    Email: Thanhluuxxx@yahoo.com
    SDT: 038642xxx

Xin cho biết độn cằm giá bao nhiêu.??

[​IMG]Chuyên gia DĐTM Tư Vấn:

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi "Độn cằm giá bao nhiêu tiền?" tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia,

Độn cằm là gì?
    Độn cằm là biện pháp tác động vào vùng cằm nhằm tạo dáng cằm đẹp, thon gọn và cân xứng với khuôn mặt, khắc phục triệt để mọi khiếm khuyết của cằm (cằm lệch, cằm lẹm…). Bạn nên tìm hiểu kỹ các vần đề liên quan đến phẫu thuật độn cằm.
    Độn cằm thường áp dụng cho những trường hợp nào: Cằm ngắn, cằm lẹm, cằm mỏng

Phẫu thuật độn cằm khắc phục nhược điểm của cằm ngắn, lẹm, mỏng

Độn cằm giá bao nhiêu tiền?
    - Chi phí độn cằm đối với chất liệu bình thường: 15 triệu vnd
    - Chi phí độn cằm đối với chất liệu đặc biệt: 25 triệu vnd
    - Chi phí độn cằm bằng các chất làm đầy: 8-12 triệu (tùy thuộc vào tình trạng cằm và chất liệu làm đầy bạn chọn để tiêm 1 lượng phù hợp)
    Chi phí độn cằm còn phụ thuộc vào các đơn vị bệnh viện hay thẩm mỹ viện bạn lựa chọn, tuy nhiên giá chênh lệch không nhiều.

Hiện nay, độn cằm công nghệ Hàn Quốc là công nghệ khá phổ biến. Đây là kỹ thuật đơn giản với ưu điểm vượt trội là không để lại sẹo sau phẫu thuật. Với phương pháp này, các bác sĩ chỉ tiến hành rạch một đường nhỏ ở niêm mạc dưới môi nên không tạo sẹo thẩm mỹ và không lộ sẹo sau phẫu thuật nên bạn có thể yên tâm.

Chúc bạn độn cằm thành công!

2. emyeuhoabinh

emyeuhoabinh Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi độn xong rồi thì bao nhiêu lâu phải độn lại ạ

3. loandt1986

loandt1986 Member

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu độn cằm bằng tiêm chất làm đầy thì nhanh phải đi làm lại lắm, chừng 6 tháng -1 năm thôi. Nhưng nếu phẫu thuật độn cằm bằng chất liệu độn thì tồn tại vĩnh viễn chứ b.