Xin kinh nghiệm chăm sóc da để ngăn ngừa lão hoá, nám, tàn nhang?

Xin kinh nghiệm chăm sóc da để ngăn ngừa lão hoá, nám, tàn nhang?

Chia sẻ trang này

1. JonSnow

JonSnow Member

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,596 Lượt xem

• 68 Lượt trả lời

Chào các chị, em năm nay 29 tuổi, thuộc tuýp rất lười chăm sóc da. Da em khô, ko có mụn, khá mịn màng nên em cũng chủ quan. Đến sữa rửa mặt em còn ít dùng. Hôm đi họp lớp cấp 3, mấy đứa con gái ngồi nói chuyện, mấy đứa đều chê em dạo này xuống sắc. Đặc biệt là 2 gò má đang bắt đầu hình thành mảng nám. Huhu, nghe bọn nó nói em mới chột dạ về soi gương thì đúng thế thật. Hoang mang, buồn mất ít hôm. Giờ lên đây lập thớt xin mn ít kinh nghiệm chăm sóc cho da đến tuổi lão hoá đây ạ. Mong các chị chỉ giáo. Mn có thể chia sẻ cho em quy trình và các loại mỹ phẩm, thảo dược đang dùng được ko?

2. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy đứa da đẹp thường rất chủ quan, ko chịu chăm sóc da dẻ gì. Đến độ 30 tuổi, da bắt đầu chảy sệ mới cuống quýt đi tìm cách cứu da

3. PewPew

PewPew Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chủ yếu skincare ban đêm, trước giờ đều tuân thủ các bước này, bạn tham khảo coi nhé:
    1. Rửa tay thật sạch
    2. Tẩy trang
    3. Làm sạch lỗ chân lông
    4. Tẩy tế bào chết (1 lần/tuần)
    5. Đắp mặt nạ (2-3 lần/ tuần)
    6. Thoa nước hoa hồng
    7. Kem mắt
    8. Thoa tinh chất đặc trị: Serum/ Essence
    9. Kem dưỡng ẩm

4. JonSnow

JonSnow Member

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính là em đây ạ, việc duy nhất em làm đó là rửa mặt bằng nước mỗi ngày 2 lần. Sữa rửa mặt cũng có mua mà hiếm khi dùng vì toàn quên và cũng lười nữa ạ :(

5. JonSnow

JonSnow Member

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chút nhé:
    2. Tẩy trang => Mình ko make up thì bỏ qua đúng ko bạn?
    8. Thoa tinh chất đặc trị: Serum/ Essence => 2 loại này khác gì nhau ạ? Như mình tìm hiểu thì thấy mn nhắc tới serum nhiều hơn, chứ Essence thì lần đầu thấy.

6. Hansury

Hansury Member

• 86 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 30, da dầu nên trộm vía, ko có nám, tàn nhang nhưng khoé mắt nhiều nếp nhăn lắm rồi. Chụp ảnh 360 mà vẫn thấy nếp nhăn.

7. PewPew

PewPew Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Serum và Essence đều là tinh chất nhưng Essence lỏng hơn Serum. Còn 1 loại tình chất nữa gọi là Ampoule. Ampoule mạnh hơn Serum bạn nhé.
    Đặc trị là bước giải quyết những vấn đề về da mà bạn đang gặp phải, nào là làm trắng, trị mụn, trị thâm nám, bổ sung nước cho da,... Các sản phẩm ở bước này được gọi là serum (hay là essence, ampoule). Tùy thuộc vào tình trạng, vấn đề về da mà bạn đang gặp phải, bạn có thể chỉ cần 1 sản phẩm duy nhất hoặc lên tới 2-3 sản phẩm kết hợp.

8. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bước đầu tiên bắt buộc trong quy trình chăm sóc da mỗi ngày chính là tẩy trang (dù bạn có trang điểm hay không đi nữa). Nếu chỉ dùng sữa rửa mặt thông thường sẽ không sạch và hiệu quả bằng sử dụng sản phẩm tẩy trang (không thể làm sạch lớp kem chống nắng và các lớp trang điểm). Vì thế kể cả khi bạn không trang điểm, chỉ dùng kem chống nắng trong ngày, tẩy trang vẫn rất cần thiết ạ.

9. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

25 tuổi trở đi là da bắt đầu lão hoá rồi, hồi trẻ em cũng chủ quan, ko chịu chăm sóc da dẻ gì. Đến lúc da xuống cấp thì mới cuống cuồng. Nhìn da mọi người đẹp, bóng mịn cũng thèm lắm.

10. freedom2204

freedom2204 Member

• 140 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mọi người ơi, vàng 24k có thực sự hiệu quả để giảm nhăn, ngăn ngừa lão hoá da ko ạ? Nếu có thì chi phí 1 liệu trình tầm bao tiền nhỉ? Em thấy mn bảo đắp mặt nạ vàng rồi đưa cả vàng vào da ấy, nghe thôi đã thấy thượng lưu, xa xỉ rồi.

11. Hansury

Hansury Member

• 86 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nhé, rất hiệu quả ấy ạ. Sếp nhà em toàn đi căng da bằng chỉ vàng, năm nay sếp gần 50 tuổi rồi mà da lúc nào cũng sáng và căng, nhìn mướt mườn mượt, thích cực kỳ luôn. Bao xèng thì em ko rõ, nhưng em nghĩ đắt đấy.

12. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì chưa dùng nên ko rõ, nhưng làm đẹp bằng tinh chất vàng 24k khá nổi tiếng, từ thời nữ hoàng Ai Cập – Cleopatra đến mấy vị vua chúa phương Đông họ đã dùng rồi, nhưng chỉ hoàng gia mới dùng, chứ thường dân tiền đâu.

13. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 199 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang dưỡng da bằng vàng 24k nè, nhưng là mỹ phẩm nha :D Bio Gold 24k Bio-essence một brand nổi tiếng của Sing, 1 bộ có nước dưỡng tinh chất vàng, kem dưỡng ngày và đêm. Chiết xuất từ tinh chất vàng 24k và các loại thảo dược quý hiếm. Mình cũng mới thử sản phẩm này vì thấy được khen nhiều, giá tuy cao nhưng so về mức xa xỉ như đi căng da bằng vàng thì hoàn toàn chấp nhận tốt. Sau một tuần sử dụng thấy da sáng hơn chút và mềm hơn hẳn. Đang hi vọng dùng tầm 2-3 tháng, da sẽ sáng và trẻ ra 5-7 tuổi nè, ko rõ được ko. Haha

14. hlan6649

hlan6649 Member

• 192 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình dưỡng bằng các thực phẩm từ thiên nhiên, thích lắm.

15. Hansury

Hansury Member

• 86 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ví dụ thực phẩm nào hả bạn? Trước mình tự làm nước hoa hồng và trị mụn bằng mật ong nghệ xong mặt nổi mụn đến sợ :(. Nói chung mình ko hợp những sản phẩm chưa qua chế biến

16. PewPew

PewPew Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn da nhờn thì ko nên dùng mật ong và tuyệt đối tránh dầu oliu dầu dừa. Vì nếu dùng thì mụn sẽ thi nhau mọc đấy ạ.

17. freedom2204

freedom2204 Member

• 140 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bao tiền/ bộ hả chị? Có showroom ở Việt Nam ko, hay toàn mua đại lý hoặc xách tay ạ?
    Em search google cũng thấy nhiều loại mỹ phẩm quảng cáo chiết xuất từ vàng 24k mà mông lung, ko biết dùng loại nào.

18. hlan6649

hlan6649 Member

• 192 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Căn bản da mình cũng thuộc dạng đỏng đảnh, khó chiều, mua mỹ phẩm về dùng vài hôm là chán, xong toàn bỏ dở cả 1/2 hộp là bình thường, hoặc để tới khi hết date vứt đi.

Dùng sp thiên nhiên được cái là rẻ mà tiện. Thông thường cứ những sp thông dụng mà dùng thôi.
    Giả dụ như ngày chưa lấy chồng thì mình chăm chỉ, sẽ dùng đủ các bước skincare như thế này (da mình da dầu, lỗ chân lông to):

Tẩy trang: dầu oliu + dầu dừa
    Rửa mặt: xà phòng handmade (tự làm)
    Toner: toner dấm táo hoặc toner diếp cá (tự làm)
    Xịt khoáng: nước khoáng + vài giọt tinh dầu
    Tẩy tế bào chết: bã cafe/ cám gạo/ bột đậu xanh
    Mask: dưa chuột/ lòng trắng trứng/ cà chua

Nếu bị nổi mụn thì chấm tinh dầu trà xanh hoặc oải hương để qua đêm khi đi ngủ.

19. JonSnow

JonSnow Member

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu, mọi người khéo tay quá ạ. Chả bù cho em :oops:

20. hlan6649

hlan6649 Member

• 192 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chủ yếu là chăm chỉ được 1 thời gian trước khi lấy chồng. Ngày đó mình còn chuyên mở các buổi off để chị em đến cùng làm xà phòng handmade tại nhà mình.
    Giờ thì thậm chí đến việc đắp mask thôi cũng lười vô cùng.