Xin kinh nghiệm khắc phục chứng mất ngủ, dễ cáu gắt hay vã mồ hôi đêm?

Chia sẻ trang này

1. Ponpon Bike

Ponpon Bike Member

• 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

• 2,486 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

42 tuổi hay bị mất ngủ, dễ cáu gắt hay vã mồ hôi đêm là dấu hiệu tiền mãn kinh à các mẹ? Có cách nào giúp khắc phục vấn đề này không vậy? Mình có uống mầm đậu nành mà ko thấy cải thiện mấy, có người mách dùng sâm nhung tố nữ tuệ linh, có hiệu quả ko? đã mẹ nào dùng chưa? chia sẻ giúp mình hoặc sp nào ok cho m xin thông tin với ạ? Cảm ơn cm nhiều

2. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 177 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

+ Chị nên bổ sung đầy đủ các thực phẩm giàu omega 3 và omega 6 có nhiều trong đậu nành, hạt hướng dương, dầu mè, rong biển
    + Nên ăn nhiều rau xanh, trái cây tươi, ngũ cốc nguyên hạt để bổ sung chất xơ, vitamin và các khoáng chất cần thiết cho cơ thể. Đặc biệt là những nhóm thực phẩm giàu chất chống oxy hóa giúp làm chậm quá trình lão hóa cơ thể như: súp lơ, rau bina, xà lách, khoai lang, ớt chuông,…
    + Tăng cường bổ sung các chất đạm có lợi trong các loại cá biển như cá hồi, cá thu, cá trích,… trong chế độ ăn uống hằng ngày. Điều này giúp giảm lượng cholesterol xấu hấp thu vào máu, hạn chế nguy cơ các bệnh về tim mạch, cao huyết áp.
    + Hạn chế các thực phẩm có chứa nhiều đường hoặc chất béo. Chị cũng nên tránh các đồ uống có cồn (cà phê, bia, rượu,…), các chất kích thích.

Ponpon Bike thích bài này.

3. thảo dolly

thảo dolly New Member

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn nên thể dục thể thao như đi bộ, chạy bộ, ngồi thiền, yoga, đạp xe, bơi lội… đây là giải pháp giảm stress nhanh chóng, góp phần điều hòa tâm trạng ổn định, cải thiện giấc ngủ hiệu quả đó b ạ :)

4. gaidep770

gaidep770 Member

• 210 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cũng có thể ạ, vì mãn kinh thì tùy người sớm người muộn, tầm hơn 40 m thấy cũng nhiều mẹ có dấu hiệu dần rồi đó ạ.
    Dùng mầm đậu nành hay bị tăng cân, kiểu giữ nước đó mẹ, mầm đậu cũng tràn lan quá nên chẳng biết như nào đâu.
    Trước mình có uống collagen Swise của úc uống hết 1 hộp nhưng ko hề thấy cải thiện gì. sau chuyển qua sâm nhung tố nữ Tuệ linh có tìm hiểu bổ sung nội tiết tố tự nhiên an toàn và mạnh gấp 10.000 mầm đậu nành, dược liệu sâm tố nữ sạch theo tiêu chuẩn GACP , chiết xuất 100% tự nhiên đặc biệt an toàn, phù hợp với mọi đối tượng kể cả người bị huyết áp, tim mạch, gan thận ... nói chung cty dược TL cũng lớn và đc nhiều người biết đến nên an tâm, tìm hiểu qua thấy oke quá nên mua thử 1 hộp uống, cải thiện dần sau tuần đầu uống. Ưng cái bụng ghê

5. Áo Cưới Moza

Áo Cưới Moza New Member

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng là dấu hiệu tiền mãn kinh đó chị. Uống viên dầu cá đi mom. hoặc nếu trong chế độ ăn hay bổ sung cá ngừ, cá thu, cá trích rồi thì có thể ko cần. Mỗi ngày uống 1-2 cốc sữa không đường tách béo, bsung các loại đậu, động vật có vỏ, trứng…

6. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 174 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

7. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 160 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Xây dựng chế độ ăn uống nghỉ ngơi khoa học sẽ cải thiện được phần nào đấy ạ
    • Tập thể dục hàng ngày
    • Hạn chế uống rượu bia, chất có cồn, chất kích thích
    • Ăn nhiều đồ luộc, hấp, hạn chế đồ chiên xào dầu mỡ nhiều
    • Cố gắng tạo cho mình giấc ngủ ngon và ngủ đủ 7 – 8 giờ/ngày, nên đi ngủ sớm trc 10-11h nhé.
    • Bổ sung thêm sâm tố nữ tuệ linh cũng là ý kiến hay, sản phẩm tốt, an toàn hiệu quả, ko bị lệ thuộc vào sp, đây là giải pháp bổ sung nội tiết tố an toàn đấy ạ
    • Duy trì cân nặng ổn định với chỉ số BMI trong giới hạn bình thường

8. Ponpon Bike

Ponpon Bike Member

• 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Vâng cảm ơn mom, mình cũng sẽ ghi chép lại các thực phẩm nên và không nên sử dụng ạ
    Mệt mỏi quá mom ạ, nhiều khi bức bối ghê luôn

Thu Sầu thích bài này.

9. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 177 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Kết hợp cả ăn uống với dùng thực phẩm bổ sung đi ạ. nếu chị phân vân giữa mầm đậu nành với sâm nhung tố nữ Tuệ linh thì em nghĩ chị nên chọn sản phẩm có nguồn gốc xuất xứ đảm bảo ưu tiên hàng đầu nhé. mầm đậu em thấy nhiều chị rao bán trên mạng kêu tự làm rẻ lắm, không biết đâu mà lần, mà mấy thứ uống vào người thì tốt hơn hết là cẩn tắc vô ưu. Tuệ linh em thấy là cty dược lớn có nhiều sp nổi tiếng. Chốt lại là chị cứ nên tìm hiểu cho kỹ nhé.

kieuphuong984 thích bài này.

10. lahuong12

lahuong12 Member

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sau sinh mình đuối hẳn, cả sức khỏe cả sinh lý, cả nhan sắc.
    Nói chung là tự ti lắm. Bạn mách dùng đủ loại trên đời, cũng ko kỳ vọng gì đâu và đúng là mãi chưa hiệu quả j cả.

11. Ponpon Bike

Ponpon Bike Member

• 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mệt mỏi em nhỉ
    Chị dạo gần đây hay mất ngủ, dễ cáu gắt vã mồ hôi đêm
    Chưa tìm cách nào cải thiện được đấy

12. kieuphuong984

kieuphuong984 New Member

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi mua ở đâu thì chuẩn chỉnh ạ? hay cứ ra hiệu thuốc hỏi là có thế ạ?
    Em dạo này cũng sa sút quá luôn thể. nghe các chị nói sâm tố nữ tuệ linh có vẻ cũng được nên em muốn thử xem thế nào

Thu Sầu thích bài này.

13. minhanh12

minhanh12 New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

14. Tú Cầu

Tú Cầu Active Member

• 127 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Phụ nữ tiền mãn kinh thì nên bổ sung các thực phẩm chức năng gì vậy mọi người. Mẹ mình 51 tuổi, gần đây bị bốc hoả, hay cáu gắt, mệt mõi người và khó ngủ nữa. Cho mình xin ít review với

15. Mộc Mộc

Mộc Mộc Active Member

• 127 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nó là do thiếu hụt estrogen thôi ấy. Nên bổ sung đồ có nhiều estrogen vào là đc bạn ak
    Ngâm chân với nc ấm trc khi ngủ cho đầu đỡ bốc hỏa nha
    Ngày nào cũng nên uống đủ 2 lít nước mỗi ngày và bổ sung thêm mấy loại thực phẩm bổ sung như vitamin E, sâm tố tữ Tuệ linh cũng rất oke, nhiều chị em đánh giá hàng việt nam chất lượng cao ( bổ sung nội tiết tố, tăng tiết dịch, giúp da căng sáng, giảm thâm nám sạm mờ nhăn, hết bốc hỏa, giúp ăn ngủ ngon ... )

16. ThamMyHoangTuan

ThamMyHoangTuan Member

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước mắt nên đi khám tổng quát đã mom ơi xem người có u xơ, nhân xơ gì ko.
    Bổ sung tpcn không đúng có thể sẽ làm phát triển u xơ ấy.
    Nên đi khám tổng quát trước đã nhé
    Sau đó bổ sung cũng chưa muộn đâu

17. Ponpon Bike

Ponpon Bike Member

• 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Dạ em có khám cách đây nửa tháng rồi mom ạ, nhà em gì chứ riêng cái khoản khám sức khỏe, tầm soát thì đều đặn đầy đủ lắm ạ. Cơ thể hoàn toàn bình thường không có u hay nang gì hết ạ, nên nếu có thể thì bổ sung được bình thường đúng không ạ

18. tunganhson4

tunganhson4 New Member

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy mẹ mình ko dùng gì cả. Chỉ là mẹ đi tập thể dục thẩm mỹ, có bạn bè vui vẻ, thoải mái tâm trí nên mẹ mình trôi qua giai đoạn đó vô cùng thoải mái. Có phần trẻ và hài hước ra.

Tú Cầu thích bài này.

19. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 177 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Dạ vâng mom, mom ra hiệu thuốc gần nhà hỏi thử xem họ có bán sâm nhung tố nữ Tuệ Linh không ạ. Bình thường như em vẫn mua mấy hiệu gần nhà em. còn nếu không thì mom lên web hãng mà đặt, bữa chị cùng cơ quan em ko biết mua trực tiếp tại cty hay mua ship hàng mà thấy bảo mua 2 hộp được tặng 1 hộp vitamin đấy ạ

uocmuon092 thích bài này.

20. vedepthammy

vedepthammy Active Member

• 210 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chị thử tham gia mấy lớp tập yoga xem sao chị. hoặc ko thì ở nhà chị mở mấy bài thể dục thẩm mĩ í . Vừa vui vừa khoẻ mà thoải mái tâm lý nữa là ok hơn nhiều đấy ạ.
    Mẹ em dạo trước giai đoạn tiền mãn kinh cũng làm như thế . Chỉ cần thoải mái tinh thần là ok hết nè [​IMG]