Hướng dẫn tỉ mỉ cách nấu cao bí đao trị tàn nhang hiệu quả

Xin mách chị em cách nấu cao bí đao trị tàn nhang cực hiệu quả nhé

Chia sẻ trang này

1. bongmai12

bongmai12 Member

• 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 1,389 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Trị tàn nhang từ thiên nhiên thì có khá nhiều cách nhưng cách nấu cao bí đao để trị tàn nhang có lẽ ít người biết đến. Hôm nay, mình mách cho chị em cách nấu cao bí đao để chữa trị tàn nhang cực hiệu quả dưới đây nhé.

Nấu cao bí đao để trị tàn nhang, bạn cần chuẩn bị những gì: Chuẩn bị 600g bí đao + 50g đường phèn + 50g đường bát.

Chị em cũng nên chú ý, chọn bí đao thì nên chọn quả già. Để chọn được bí đao già thì bạn nên chọn những quả có nhiều phấn đen nhé.

Cách nấu cao bí đao này cũng rất đơn giản:
    Bí đao rửa sạch, bỏ vỏ, cho vào nồi. Dùng đường phên đập nhỏ cho đến khi mịn rồi cho vào cùng bí đao (để trong khoảng 15 phút). Khi đường đã tan ra, bạn tiếp tục đưa thêm đường vào nồi, đun đến khi tạo thành hỗn hợp dung dịch sền sệt. Dùng hỗn hợp này nấu ép lọc lấy nước hoặc xay nhuyễn. Đợi canh bí đao nguội, bạn có thể cho chúng vào lọ thủy tinh, cho vào tủ lạnh để dùng dần.

Như vậy đã hoàn thành song cao bí đao và bây giờ dùng để trị tàn nhang nào!

Với cao bí đao thì bạn sử dụng vào buổi tối trước khi đi ngủ, lấy một chút cao bôi lên vùng da bị tàn nhang. Để nguyên đến sáng hôm sau thì vệ sinh sạch sẽ. Đối với cách này thì bạn nên sử dụng thường xuyên để có được kết quả tốt nhất nhé.

Trị tàn nhang có rất nhiều phương pháp phù hợp với mỗi loại da chị em có thể tham khảo nhiều cách trị tàn nhang rất hay do các mẹ chia sẻ ở đây nè : Cách trị tàn nhang hiệu quả

2. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cách này có vẻ kỳ công đấy nhỉ, có mẹ nào làm cách này để trị tàn nhang chưa?

3. Phương Liên

Phương Liên Member

• 220 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình lười lắm. :( Cách này trị tàn nhang mất thời gian nên chả ham.