Xin tư vấn trồng răng implant cho người trung niên?

Xin tư vấn trồng răng implant cho người trung niên?

Chia sẻ trang này

1. diệu nhii

diệu nhii Member

• 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

• 2,968 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

2. thúy diễm12

thúy diễm12 New Member

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trồng răng Implant là lựa chọn có hiệu quả để thay thế răng đã mất.
    Mình thấy chị bạn cũng đi trồng răng Implant về khoe là tuổi thọ hơn 20 năm, thậm chí vĩnh viễn nếu chăm sóc tốt.

Mẫu Đơn thích bài này.

3. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 158 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Tốt thì tốt thật nhưng nếu không chọn nha khoa uy tín, rồi không chăm sóc đúng cách có thể gặp các vấn đề như vùng quanh Implant bị viêm, viêm nướu gây ảnh hưởng đến các răng xung quanh, bị nứt vỡ mão sứ trên Implant, trụ Implant lung lay, trụ Implant bị đào thải....

diệu nhii thích bài này.

4. diệu nhii

diệu nhii Member

• 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nghe chị nói e cũng thấy hơi lo. Em thật k có chút k/n nào về mảng này cả. Các chị tư vấn giúp em sài gòn thì nên trồng răng implant ở đâu ạ?

5. Ngọc Candy

Ngọc Candy Active Member

• 207 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nếu nhà em ở gần quận Bình thạnh thì em đưa mẹ đến nha khoa Dr. Care ấy.
    Bên này chuyên về trồng răng implant cho người trung niên. Họ có bác sĩ giàu kinh nghiệm về mảng này.
    Chị cũng trồng răng implant ở đây đc năm ngoái nè, bác sĩ tư vấn tận tình, khám chụp kỹ, rồi mới tiến hành làm. Làm ở đây thì k phải lo gì hết, có phòng vô trùng, trang thiết bị hiện đại, chị đặt trụ nhanh, mất có chưa đến 30p, nghe vài bản nhạc là đã xong rồi à.

diệu nhii thích bài này.

6. Triệu Vy

Triệu Vy Member

• 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nói thẳng ra là yếu tố kỹ thuật chuyên môn và cơ sở vật chất của nha khoa trồng răng implant chiếm 60% tỷ lệ thành công.
    40% còn lại thuộc về việc chăm sóc răng miệng sau khi thực hiện nha mng.

7. Beautiful

Beautiful Active Member

• 180 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

E có con con bạn nè, răng cửa nó có cái bị chìa ra, kiểu vổ á, nó tìm hiểu sơ sài, chỉ quan tâm về giá rẻ nhất rùi chọn nk k uy tín trồng răng implant.
    Sau khổ quá trời luôn, trụ implant bị lung lay, kêu đau, rùi còn còn phải làm đi làm lại, tốn nhiều thời gian hơn.

8. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 227 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chủ top đưa mẹ đi trồng răng implant thì cần lưu ý:
    - Chụp phim CT toàn hàm: để xác định chính xác tình trạng xương hàm, xoang hàm và vùng mất răng của mình. Dựa trên kết quả chụp phim, bác sĩ sẽ lập kế hoặc đặt trụ Implant chuẩn xác, bao gồm thống nhất vị trí đặt, hướng và kích thước trụ Implant
    - Kiểm tra răng miệng và xét nghiệm sức khỏe tổng quát: Bác sĩ sẽ cẩn thận, kỹ càng kiểm tra xem người mất răng có đang mắc phải viêm nướu, viêm nha chu… hoặc các vấn đề răng miệng khác để điều trị dứt điểm trước khi trồng răng Implant. Bên cạnh đó, bác sĩ sẽ xác định tiền sử bệnh lý, không mắc các bệnh chống chỉ định trồng răng Implant như: tiểu đường, tim mạch, nghiện thuốc, nghiện rượu hay đang xạ trị vùng xương hàm.
    - Đo huyết áp: Đối với người trung niên, đặc biệt những người lớn tuổi, huyết áp thường không ổn định nên phải được đo huyết áp để kiểm soát.
    - Tuân theo lộ trình điều trị của bác sĩ, tái khám đúng hẹn và thường xuyên phối hợp với nha khoa thực hiện
    Ngoài ra, như chị gì ở trên nói, bạn nên chọn những nha khoa chuyên về trồng răng implant cho người trung niên như nha khoa dr. Care thì họ sẽ có kiến thức, kinh nghiệm sâu về tình trạng xương hàm, bệnh lý liên quan cũng như tâm lý ở lứa tuổi này hơn.

9. diệu nhii

diệu nhii Member

• 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dạ, nhà em ở quận khác nhưng cũng ko xa lắm chị ạ. E cũng vừa sợt mạng, thấy bên dr.care này đc nhiều cô chú review tốt lắm. Mai e đưa mẹ qua đây khám trc. E cảm ơn chị nha!

10. Tú Cẩm

Tú Cẩm Active Member

• 152 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hic, ngày trc m k biết, đi làm cầu răng sứ, tự nhiên mài mất cái răng bên cạnh.
    bây giờ đc 6 năm rồi, miệng hay hôi, hở chân răng màu đen
    còn hay bị ê răng nữa.
    Kiểu này, m cũng trồng implant luôn cho đỡ khổ.

11. Linh12

Linh12 New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cần cân nhắc