Xin tư vấn về quy trình skincare trị mụn?

Xin tư vấn về quy trình skincare trị mụn?

Chia sẻ trang này

1. linhtran86

linhtran86 New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,601 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Hơn 2 chục nồi bánh chưng mà mặt em vẫn nhiều mụn như thời 18 mới rầu các chị ạ :( Em đi đâu cũng đều phải make up mới tự tin được. Giờ em muốn trị mụn nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Em thấy tình trạng mặt mụn của mình tệ hại lắm rồi. Mụn nhiều nhất là phần trán, và 2 má dưới, lại bị lỗ chân lông to vùng chữ T, cằm nhiều mụn ẩn. Hiện tại e đang dùng tẩy trang l'oreal - sữa rửa mặt the faceshop - nước hoa hồng bioderma. Giờ em muốn dùng thêm cao nghệ trị mụn dr.ánh nữa thì có được k? Mà em cũng chưa biết nên dùng vào bước nào hay phải cần thêm/ bớt bước nào nữa không? Mong các chị tư vấn giúp ạ?

2. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 117 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Tầm u30 da dẻ đã xuống cấp rồi không được bằng tuổi 18, đôi mươi nên càng phải điều trị mụn và chăm da kĩ hơn bình thường nữa nhé nàng ơi
    Còn mấy loại skincare với cao nghệ trị mụn mà nàng định dùng thì đều thuộc loại hàng xịn rồi, trên các hội nhóm mách dùng nhiều mà

linhtran86 thích bài này.

3. linhtran86

linhtran86 New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại em cũng ko hiểu rõ cao nghệ nó như nào nên cũng k biết sao, sợ nhất là mặt vàng và khó rửa sạch như nghệ tươi thì quần áo ga gối vàng khè ngại lắm chị ạ

4. Hee Mi

Hee Mi Active Member

• 170 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nên bắt đầu từ việc làm sạch da. Bạn tẩy trang thật sạch, dùng srm kết hợp máy rửa mặt càng tốt nhé, nó sẽ làm sạch sâu hơn. Khi da sạch thì mới làm các bước tiếp theo được. Cao nghệ Dr.ánh là thuộc dạng kem đặc trị mụn nên muốn điều trị mụn thì bắt buộc phải dùng rồi, cái này toàn thành phần tự nhiên với lành tính lắm nên mình thấy dùng sẽ an toàn cho da, không gây kích ứng đâu, cũng k bám vàng như nghệ tươi đâu rửa nhẹ là sạch, cần thiết dùng nước muối sinh lý rửa là sạch mà đảm bảo vệ sinh nhất.

5. linhtran86

linhtran86 New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng mong vậy lắm :(( sao em skincare mà skin nó không care em tí nào. Bao năm vẫn không thể tự tin nổi vì mặt quá nhiều mụn..

6. ngocan85

ngocan85 New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để ý xem nguyên nhân gây mụn là gì để chữa trị tận gốc nhé chủ top. Ví dụ như do nội tiết tố thì để ý sinh hoạt, do môi trường thì chú ý bảo vệ da khỏi các yếu tố ngoại cảnh như bụi bẩn, nước,..

7. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 176 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em có bổ sung cho chị một chút về quy trình skincare cho da mụn nha.
    - Tẩy trang
    - Sữa rửa mặt
    - Toner
    - Kem trị mụn Dr.Ánh
    - Kem dưỡng ẩm
    Ngoài ra thì 1 tuần nên tẩy da chết 2 lần và đắp mặt nạ thường xuyên, với làn da đang bị mụn thì nên đắp các loại mặt nạ có tác dụng hỗ trợ điều trị mụn. Chị tham khảo nhé, nếu chị làm đúng quy trình điều chỉnh chế độ sinh hoạt ăn uống cho khoa học hợp lí hơn thì em nghĩ là sẽ đỡ mụn hơn, da dẻ cải thiện hơn đó chị

8. linhtran86

linhtran86 New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn em nhé, chị cũng skincare kiểu nửa mùa nên mụn vẫn hoàn mụn :( sẽ làm theo đúng chu trình của em gợi ý xem có cải thiện hơn ko

9. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 197 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ấy đi xì pa đi, đi qua đó nặn mụn tiệt trùng rồi bôi cao nghệ lên sau. Nặn ở nhà ko cẩn thận viêm thì khổ
    Được cái nghệ thì nó lành tính, thần dược chữa lành tự nhiên mà, bôi yên tâm mà tinh chất nghệ cô đặc cũng hiệu quả cao hơn so với nghệ tươi thông thường á

10. Hha9x

Hha9x Active Member

• 232 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tớ thấy quy trình skincare của bạn nên bổ sung thêm xịt khoáng hoặc nước thần vào bước cuối để khóa lại các bước dưỡng da. Đó vậy là hòm hòm, còn các sản phẩm thì cũng nên tìm hiểu thành phần cũng như đặc tính xem phù hợp với da ko để thay đổi nha

11. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 256 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhân chứng sống đây em gái ơi. Trước chị dùng mĩ phẩm lung tung xong mụn quá chừng luôn.
    cũng dùng đủ loại kem trị mụn bôi bôi trát trát suốt ngày mà ko đỡ còn nặng hơn, da thâm sạm, mụn đỏ ửng. Xong rồi lại quay đầu là bờ, về dùng cao nghệ dr Ánh này mà khỏi hẳn đấy.
    Mụn cũng đỡ mà da mặt cũng đẹp lên, đều màu lắm.
    chị thấy chấm tí buổi tối là hôm sau khô cồi ngay, tránh động tay lên mặt, skincare sạch một chút độ khoảng tháng hơn tháng là thấy đỡ rõ rệt luôn.
    Cái gì cũng vậy, cứ mua về tự dùng thử để trải nghiệm xem oke ko vì da và cơ địa mỗi người khác nhau nữa mà.

12. linhtran86

linhtran86 New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, nghe các chị nói thế em thấy yên tâm hẳn ý, cũng biết là mỗi người mỗi khác nhưng mà sản phẩm nào mà mng dùng nhiều, tác dụng tốt thì mình cũng yên tâm hơn nhiều. Thanks các chị ạ.