Xịt khoáng Bio-essence có dùng được cho da nhạy cảm, dễ nổi mụn?

Xịt khoáng Bio-essence có dùng được cho da nhạy cảm, dễ nổi mụn?

Chia sẻ trang này

1. hlan6649

hlan6649 Member

• 192 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

• 3,636 Lượt xem

• 163 Lượt trả lời

Em mới được tặng 1 lọ xịt khoáng của Bio Essence size nhỏ 100ml, em muốn hỏi là có thể xài loại này cho da nhạy cảm và dễ nổi mụn không ạ? Em thuộc thành phần khá ít dùng mỹ phẩm nên kiến thức hạn hẹp lắm, da lại siêu nhạy cảm nên mong được các chị chỉ giáo ạ.

2. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 199 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có phải chai xịt khoáng của bạn tên là Miracle Bio Water không? Riêng loại này thì cứ an tâm mà dùng hết chai này đến chai khác nha cô gái! Da mình cũng thuộc tuýp cực kỳ nhạy cảm mà vẫn dùng vô tư nha.

3. subisusu

subisusu Member

• 253 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu da bạn thuộc tuýp nhạy cảm thì nên chọn những loại xịt khoáng có thành phần khoáng chất dồi dào và ít muối khoáng thôi để tránh kích ứng. An toàn nhất là cứ mua những loại mà nhãn hàng cam kết dùng được cho da em bé ấy. Đảm bảo an toàn, dịu nhẹ mà chất lượng lại cực tốt nữa nha.

4. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 199 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Xịt khoáng của Bio-essence thì đã có kiểm nghiệm da liễu luôn rồi đó bạn! Nếu bạn để ý thì họ có ghi luôn trên chai là "Dermatological tested for sensitive skin", tức là đã qua kiểm tra da liễu về độ an toàn đối với da nhạy cảm rồi đấy. Cứ yên tâm mà dùng nha!

5. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 258 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cũng thấy trên văn phòng mấy chị em đồng nghiệp dùng chai xịt khoáng này của Bio nhiều lắm. Nghe các chị ấy bảo là vì có hàm lượng khoáng chất dồi dào và hàm lượng muối thấp nên cấp ẩm rất tốt cho da làm việc trong môi trường máy lạnh. Bây giờ đọc thêm review của mọi người là an toàn cho da nhạy cảm nữa là e ưng ngay. Vừa mới lên Lazada đặt liền 2 chai bự để dùng cả ở công ty lẫn ở nhà nè.

6. hlan6649

hlan6649 Member

• 192 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đúng loại này đó bạn ơi, có thể xài loại này trước khi đi ngủ để dưỡng ẩm cho da ko bạn nhỉ?

7. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 199 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có thể hoặc không tùy mỗi người. Nếu bạn thực hiện đầy đủ cách chăm sóc da ban đêm, đã dùng kem dưỡng ẩm, bạn có thể bỏ qua và không dùng xịt khoáng trước khi đi ngủ vì thực tế thì hiệu quả của nó lúc này là không đáng kể. Nhưng nếu bạn thường không chăm sóc da, không dùng kem dưỡng ẩm, xịt khoáng có thể là một lựa chọn thay thế tạm thời. Khoáng chất và vi lượng có trong xịt khoáng sẽ giúp hỗ trợ khôi phục sức khỏe làn da trong giấc ngủ.

8. subisusu

subisusu Member

• 253 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình là một đứa rất nghiện xịt khoáng. Tất nhiên lotion là một câu chuyện khác. Mình dùng xịt khoáng cho các trường hợp như: xịt giữ lớp trang điểm, xịt khi phải dang nắng lúc đi công tác hiện trường, xịt để tẩy bớt dầu thừa trước khi dặm thêm lớp trang điểm đậm nếu phải vội vàng đi tiệc sau khi đi làm về, xịt làm ẩm trước routine dưỡng da buổi tối (bởi vì đi làm về mình đã tẩy trang, đi tắm và dùng lotion lúc đó rồi, trước khi đi ngủ mình sẽ dùng xịt khoáng). Mình dùng nhiều xịt khoáng 1 lúc, vì có hãng có mini tiện mang theo xách đi làm, có hãng không có mini, còn có lúc thì cầm tinh chất.

9. hlan6649

hlan6649 Member

• 192 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi. Thế em dùng sữa rửa mặt xong em dùng nước hoa hồng trước hay xịt khoáng trước hả chị???

10. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 199 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị nghĩ là nên dùng toner trước để cân bằng PH lại nha em ơi.

11. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 258 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi chai xịt khoáng em đem đi, lỡ để dưới cốp xe lúc lấy ra nó nóng ran nguyên cả chai thì có dùng được nữa ko hay bị ảnh hưởng gì ko ạ?

12. subisusu

subisusu Member

• 253 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu 1 lần cũng ko đến nỗi đâu tại vì trong quá trình lưu kho vận chuyển nhiều khi họ cũng để ở nơi nóng thế. Nhưng tốt nhất vẫn nên hạn chế để ở những nơi như thế bạn ạ.

13. hlan6649

hlan6649 Member

• 192 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mn ơi, làm sao cho mặt với cổ trắng bằng body nhỉ, cổ với mặt lòi ra nên nhìn đen đen, khi mặc áo hở vai nhìn kì lắm :(

14. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 199 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn phải chăm dưỡng trắng cho mặt và cổ nhiều hơn. Ra đường nên sử dụng kem chống nắng, bôi lại sau 3-4 tiếng. Hoặc khi make up nên chọn tông kem nền sáng bằng da body luôn để cùng màu như nhau nha.

15. KemKulz

KemKulz Member

• 261 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Lần đầu em dùng xịt khoáng, lại đúng loại em thích nên em review để ai có nhu cầu thì tham khảo nha.
    Da em thuộc loại rất khô, cứ đến mùa đông là phải dùng mật ong dưỡng ẩm mỗi đêm thì da mới đỡ bong tróc và nứt nẻ ấy. Trước đây em chưa từng xài và cũng ko để ý lắm tới xịt khoáng. Nhưng qua công ty mới, thấy hội chị em bạn dì xài xịt khoáng nhiều, vì ngồi điều hòa nên da khô, mn xịt 4-5 lần/ ngày ấy.
    Em google đọc thì có khá nhiều thương hiệu được mn highly recommend trong đó có Miracle Bio Water của Bio-Essence. Hãng này là của bên Sing nha, lên mạng tìm hiểu thì thấy ở bên đó họ nổi quá trời. Nhìn cái lọ xịt khoáng sang chảnh, lại có size nhỏ 100ml nên em mua dùng thử. Mỗi lần xịt xong, em cảm thấy da mát lạnh, sảng khoái lắm. Đặc biệt, đi nắng về, xịt xịt tí là hết khó chịu luôn. Em thấy nhiều người nói, có loại chỉ mang đến cảm giác mát mẻ tạm thời rồi sau đó chẳng để lại ấn tượng gì, như xịt nước lã lên mặt vậy. Loại Miracle Bio Water ko vậy nha, xịt xong thấy da ẩm mướt, mềm mịn cực luôn.

16. TungBach23

TungBach23 Member

• 170 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Da em thuộc loại rất khô, mấy nay sang thu, trời khô hanh, đã nứt toạc hết ra rồi. Liệu em dùng xịt khoáng này có đỡ khô hơn ko nhỉ?

17. hlan6649

hlan6649 Member

• 192 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em nghĩ loại nào cũng chỉ là nước khoáng được khai thác từ các suối nước nóng thôi mà, đâu chả như nhau.

18. subisusu

subisusu Member

• 253 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình hay xài xịt khoáng để tăng thêm độ ẩm cho lớp trang điểm. Sau 3-4 tiếng, da thường bị khô đi, lớp trang điểm sẽ bị mốc và không còn độ bám. Xịt khoáng sẽ cấp ẩm ngay tức thì, tăng độ bám cho lớp trang điểm.

19. subisusu

subisusu Member

• 253 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn chịu khó đắp mặt nạ bắng trứng gà xem thế nào nhé. Lòng đỏ + mật ong: Trong khi lòng trắng thích hợp cho da nhờn thì lòng đỏ cải thiện da khô rất tốt đấy.

20. TungBach23

TungBach23 Member

• 170 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ngày xưa mình cũng làm vài lần, nhưng mùi tanh khó chịu lắm, hic hic
    Bạn có cách gì bớt mùi tanh mà rửa nhanh sạch không, chia sẻ cho mình với