Xoá chân mày thêu

Xoá chân mày thêu

Chia sẻ trang này

1. Vy phạm

Vy phạm New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,824 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Xin chào bác sĩ
    Em mới thêu chân mài dc mấy ngày k phù hợp và nay e muốn xoá! Nhưng hiện này e thấy trên thị trường có hai loại laser toning plus hay laser Ya hai cái loại laser này có giống nhau k bs?vậy liệu e xoá chân mày thì làm loại nao tốt và k để lại sẹo! E ở tphcm thì đến thẩm mỹ viện nào Co loai laser nay?Mong nhận dc hồi âm của bác sĩ
    E cam on bs!

2. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

Mới thêu chân mày được vài ngày, có nên xóa chân mày thêu?
    Trường hợp của bạn mới thêu chân mày được vài ngày bạn chưa nên xóa xăm vội nhé. Vì lúc này, vùng chân mày đã bị tổn thương, mực xăm còn mới chưa khô hẳn. Nếu xóa xăm luôn rất dễ gây nguy hiểm cho da. Bạn nên đợi khoảng 4 tuần để vùng da vừa xăm được ổn định và phục hồi trở lại thì mới nên xóa xăm.

Nên xóa xăm chân mày bằng công nghệ laser toning plus hay laser Yag?

Laser Yag và Laser Toning Plus đều là hai công nghệ sử dụng tia laser để xóa mực xăm. Với sự kết hợp của 2 bước sóng ngắn (532nm) và bước sóng dài (1064nm), tác động toàn diện lên vùng xăm, loại bỏ hoàn toàn màu mực xăm.

Tuy nhiên, Laser Toning Plus là thế hệ màu mới nhất, được đánh giá cao từ các chuyên gia hàng đầu trên thế giới. Ngoài việc có thể xóa màu mực xăm triệt để, an toàn, không để lại sẹo, Laser Toning Plus còn cung cấp các dưỡng chất tái tạo collagen giúp da phục hồi nhanh hơn

Bên cạnh đó, nếu xóa xăm chân mày bằng công nghệ Laser Yag bạn sẽ phải mất thời gian ít nhất là 4-8 lần điều trị mới có thể xóa hết mực xăm, còn Laser Toning Plus chỉ sau 4-6 lần là những vết xăm biến mất hoàn toàn.
    Bạn nên lựa chọn cơ sở xóa xăm chân mày uy tín và có áp dụng công nghệ mới nhất này để làm nhé.

Hy vọng câu trả lời trên sẽ giúp bạn có lựa chọn đúng đắn!

3. Huonghuong123

Huonghuong123 New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác sĩ cho e hỏi là e mới đi phun lông mày tán bột nhưng vì xấu quá nên e muốn xoá nó.màu lông mày lên màu xám rất nhạt,nếu dùng công nghệ Laser Toning Plus thì mấy lần là hết ạ?và có phải lông mày nhạt thì sẽ đi ít lần hơn lông mày đậm không?em cảm ơn bs!

Vy phạm thích bài này.

4. Vy phạm

Vy phạm New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lại một người nữa giống như tôi! Thật là khổ vụ làm đẹp này quá đi

5. Binhpham

Binhpham New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai có kinh nghiệm xóa xăm chân mày giúp m với