Xóa xăm tại thẩm mỹ viện Lan Chi có để lại sẹo không?

Xóa xăm tại thẩm mỹ viện Lan Chi có để lại sẹo không?

Chia sẻ trang này

1. Bonny12

Bonny12 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 7,544 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Em muốn xóa dấu vết mối tình đầu tiên ở trên cánh tay. :(( Trước do yêu quá nên em trót dại xăm tên người đó lên tay, giờ bỏ nhau rồi nên em muốn xóa. Em định qua thẩm mỹ viện Lan Chi xóa hình xăm này, không biết xóa xăm tại thẩm mỹ viện Lan Chi có để lại sẹo không mọi người? Em nghe nói có công nghệ xóa hoàn toàn hình xăm không để lại sẹo.

2. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ông nghệ xóa xăm bằng Toning là công nghệ xóa xăm tối ưu nhất hiện nay.Toning được giới chuyên gia trên thế giới đánh giá cao về sự an toàn, hiệu quả, không gây biến chứng, không kích ứng, không tái phát và đặc biệt không để lại sẹo bạn nhé.

3. LoanCute

LoanCute New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có rất nhiều cách để xóa xăm, như:

- Xăm chồng lên hình xăm cũ để lấp đi, hoặc xăm mới

- Cắt bỏ lớp da xăm và may lại: Với phương pháp này có thể phải cắt làm nhiều lần, nếu hình xăm lớn - tốn kém

- Sử dụng axit ăn mòn, dùng nhiệt, dùng muối… để phá lớp da có mực xăm bên dưới…

- Sử dụng Laser CO2 đốt lột bỏ mực xăm không chọn lọc.

Các phương pháp này sẽ để lại sẹo xấu, hoặc mất sắc tố... gây hậu quả kém thẩm mỹ cũng như gây đau đớn cho bệnh nhân.

4. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cái tmv này nghe lạ hoắc nên chả biết dịch vụ thế nào,cơ mà xóa xăm thì ko để lại sẹo đâu, để lại sẹo thì ai họ đi xóa nữa, để cái hình xăm còn đẹp hơn

5. hoa ban mai tím

hoa ban mai tím New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình biết mấy cánh xóa xăm ntn này
    Xăm chồng lên hình xăm cũ để lấp đi, hoặc xăm mới
    - Cắt bỏ lớp da xăm và may lại: Với phương pháp này có thể phải cắt làm nhiều lần, nếu hình xăm lớn - tốn kém
    - Sử dụng axit ăn mòn, dùng nhiệt, dùng muối… để phá lớp da có mực xăm bên dưới…

6. Bùi Thị Hoàng Oanh

Bùi Thị Hoàng Oanh New Member

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình dùng cánh này thất hiệu quả lắm bạn thử coi sao nhé
    Sử dụng axit ăn mòn, dùng nhiệt, dùng muối… để phá lớp da có mực xăm bên dưới

7. nguyenthisam

nguyenthisam New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban nên lưu ý nhé
    1. Chẳng ai bao giờ phải gây mê để làm xăm hình cả. Theo bác sĩ và các chuyên gia xăm hình nghệ thuật lâu năm thì cũng không nên tiêm thuốc gây tê để giảm đau vì thuốc gây tê ảnh hưởng đến màu mực. Một lý do khác nữa là thuốc gây tê tiêm nếu sử dụng không đúng liều có thể ảnh hưởng rất xấu đến sức khỏe đặc biệt là những người có bệnh liên quan đến tim mạch, huyết áp, gan, thận.
    2. Không nên sử dụng beer, rượu hay các loại chất kích thích (ma túy, thuốc lắc…) khi xăm vì bạn sẽ ra nhiều nước mô (huyết tương) hơn nên sẽ càng đau hơn, da sẽ không ăn mực và tạo ra những hình xăm rất mờ và rất xấu.
    3. Hình xăm của bạn nên được thực hiện với điều kiện vô trùng an toàn (bạn nên yêu cầu các chuyên gia xăm hình thay kim và đầu mũi trước mặt bạn). Nếu cảm thấy điều kiện vệ sinh không tốt bạn nên đề nghị và dừng ngay việc xăm hình.
    4. Các hũ đựng mực cho bạn cũng nên dùng loại chỉ dùng một lần để giảm thiểu tối đa nguy cơ lây nhiễm.
    5. Các chuyên gia xăm hình cho bạn nên dùng găng tay cao su để vô trùng hình xăm.
    6. Trước khi xăm bạn nên ăn no, không nên nhịn đói để tránh tình trạng bị hạ (tụt) huyết áp.
    7. Hãy chọn thợ xăm mà bạn cảm thấy an tâm và tin tưởng, thoải mái nhất, đây là điều rất có ích vì khi bạn tin tưởng ở thợ xăm thì tâm lý sợ đau sẽ tan biến.
    8. Khi đang trong quá trình làm hình xăm mà thấy mệt thì hãy nói ngay cho thợ xăm biết để được nghỉ ngơi sau đó mới tiếp tục.
    9. Âm nhạc là liều thuốc trị đau hữu hiệu, hãy chọn nghe loại nhạc mình thích để vừa nghe nhạc vừa làm hình. Cửa hàng xăm hình chuyên nghiệp luôn có tất cả các loại nhạc theo yêu cầu của bạn, thậm chí bạn nên mang theo đĩa CD nhạc mà mình thích đến cửa hang xăm để yêu cầu được nghe.
    10.Lúc nào cũng có thái độ và suy nghĩ tích cực khi xăm, bạn sẽ cảm thấy thoải mái khi xăm hình.
    11.Khi đi xăm là bạn phải coi đó là quyết định nghiêm túc, thực sự muốn hoàn thành tác phẩm nghệ thuật mà mình đã chọn, không nên chọn bừa bãi chỉ theo ý thích nhất thời vì hình xăm sẽ theo bạn cố định, lâu dài suốt cả cuộc đời.

8. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Giờ dùng tia laser chiếu vào chỗ xăm để tẩy rồi bạn ơi, ai dùng phương pháp này nữa đâu. Lan Chi chắc họ cũng ứng dụng phương pháp đó rồi nhưng tay nghề bác sĩ ko tốt đâu, mình thấy họ trị ko hết.

donghocat thích bài này.

9. donghocat

donghocat Member

• 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cái pp đấy ở thẩm mỹ viện vẫn dùng mà bạn...
    Chỉ là ít người dùng vì nó ít hiệu quả hơn thôi chứ cái đó vẫn còn đc sài. ngyêu mình vừa sài xong

10. PHÙNG THỊ NHƯ NGỌC

PHÙNG THỊ NHƯ NGỌC New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kiểu gì cũng để lại sẹo nhé nhưng tùy người làm nó sẽ để laoij to hay nhỏ mà thui nói chung là sau tầm 2 ba năm nó mới hết được đó