Yêu bao nhiêu đủ để cưới?

Yêu bao nhiêu đủ để cưới?

Chia sẻ trang này

1. langyen

langyen Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 889 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Các chị ơi? Theo các chị, yêu bao nhiêu thì đủ để cưới ạ?
    Em và bạn trai đã quen nhau đc 3 tháng, yêu nhau được 2 tháng. Nhưng anh ấy đã đề cập đến chuyện cưới nhau. E còn trẻ, năm nay mới 20 nên cũng chưa muốn cưới vội. Còn anh ấy năm nay 28 nên gia đình cũng muốn cưới luôn. E cảm thấy yêu nhau được 2 tháng - thời gian quá ít ỏi, chưa đủ để hiểu hết về nhau. Cưới xin là chuyện lớn, nếu ko hiểu nhau, sau này lấy về em sợ sẽ phát sinh nhiều mâu thuẫn.
    E đang băn khoăn quá. Người ta yêu nhau mấy năm, mới nghĩ đến chuyện cưới xin. Vì khi ấy tình yêu cũng đủ lớn để đi đến đám cưới.

Chúng em yêu nhau 2 tháng, ít khi giận hờn, cãi vã lắm. Em sợ, cái gì đến nhanh cũng sẽ đi nhanh. Các chị cho e lời khuyên với ạ.

2. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mới 2 tháng thì cũng chưa chắc 2 bạn đã hiểu nhau. Thời của mình yêu 2 năm roài mà còn chưa biết hết, lấy nhau về bao nhiêu tật xấu của axa mới tòi ra.
    bạn còn trẻ cứ nên xông pha trên đường đời đã ko sau này hối hận về chuện lựa chọn đấy. Cũng phải qua 3 dến 4 mối tình thì ng mình lấy mới có một chút trọn vẹn đấy bạn ah.

3. bongmai12

bongmai12 Member

• 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình nghĩ bây giờ cưới nhanh hay chậm ko quan trọng. Quan trọng là mình tìm đc 1 nửa của mình, cảm thấy hợp, cảm thấy yêu và xác định cưới. nhiều người yêu nhau đến chục năm nhưng cuối cùng cũng có đến được với nhau đâu. nói chung là yêu thì cưới thôi bạn.