Bạn đã uống thuốc nào để trị mụn?

Bạn đã uống thuốc nào để trị mụn?

Chia sẻ trang này

1. Huy lee

Huy lee New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,943 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Bạn đã dùng thuốc nào để làm giảm dầu ở tuyến bã nhờn trên da? Thấy người ta kê cho mình loại Acnotin 20 nhưng nó là thuốc đặc trị mụn dùng cho trường hợp mụn bị nặng. Và vì thế nó có các tác dụng phụ khá là ảnh hưởng tới da ban đầu. Nên mình hỏi các bạn đã thử dùng loại nào đặc trị trứng cá nhẹ và vữain chỉ giúp mình.
    Tiện thể khuyên các bạn nào có ý định ra viện da liễu thì dẹp đi. Ra đó bác sĩ cầm cái kính soi chưa được 3s rồi phán viêm da. Gõ cho một loạt thuốc hơn một triệu đồng. Mình là sv nên cầm tờ đơn thuốc trên tay ra về mà ấm ức phát khóc.

2. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nếu bạn bị nhẹ thì chịu khó ăn uống, kết hợp ngủ nghỉ sinh hoạt tốt vào, Còn mụn nhìu dùng loại đó mình thấy iệu quả, trc cug dùng 1 time

3. vân vân

vân vân Active Member

• 224 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

khiếp, vào da liễu mà cũng chán thế ah bạn. thế bạn có dùng thuốc ở da liễu kê cho ko hay là bỏ rồi?

4. Huy lee

Huy lee New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngưng thuốc thì có bị tái phát không hả bạn?

5. Huy lee

Huy lee New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sv mà kê tiền thuốc hơn triệu thì mình nghĩ có nhiều cách khác đỡ tốn kém hơn. Cái viện da liễu bạch mai bán thuốc kiếm tiền là chính chứ khám có thấy gì đâu. Phán như thầy bói bạn ạ.

6. vân vân

vân vân Active Member

• 224 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

thuốc thì mình mang đơn ra bên ngoài mua cũng đc mà. nhưng kinh nghiệm của mình mỗi lần đi viện, mua nửa đơn theo bsi kê thôi. về uống xem thế nào đã.
    thế bạn còn uống đơn thuốc đó ko hay bỏ rồi?

7. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Ko biết là kết quả từ thuốc hay do mình kết hơp cả thuốc cả ăn ngủ đầy đủ rồi dùng sữa rửa mặt các kiểu, ra đg che chắn cận thận, mà sau đợt dùng thì mụn vẫn còn nhưng giảm đi khá nhiều.

Huy lee thích bài này.

8. Huy lee

Huy lee New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình uống Actomin được 2 hôm. Sau hôm uống đầu tiên bị chảy máu môi do tác dụng phụ. Mình uống hai hôm rồi bỏ rồi.

9. haidang

haidang Member

• 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng thuốc này dễ bị tác dụng phụ, biểu hiện như nào thì tùy cơ địa của mỗi ng mà bạn. Trc đứa e mình cũng uống thuốc của bác sĩ da liễu, thuốc rất mạnh, làm khô môi nên phải thoa vaserlin, ngoài ra còn phải uống kèm với 1 loại thuốc khác để hạn chế tác dụng của Acnotin, kết hợp với vitamin và tinh chất rau má khô nữa. Phải tuyệt đối kiêng ngọt
    Bác sĩ cũng cho biết là uống acnotin vào thì lúc đầu sẽ làm cho mụn nổi lên rất nhiều kèm theo mủ nữa nhưng sau 1 thời gian sẽ hết hẳn.

10. Huy lee

Huy lee New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống hại cơ thể lắm bạn à. Ở viện da liễu họ toàn bán những thuốc tác dụng cực mạnh. Như vậy họ chỉ bán thuốc và chữa trị ban đầu, xong thì lại đâu vào đó, mụn lại lên. Họ k có lương tâm.

11. Tú Cẩm

Tú Cẩm Active Member

• 155 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Nói thật e nghĩ mụn thường là do nội tiết bên trong. Nên uống thuốc cũng thấy sợ lắm. Nhỡ kích ứng nó lại lên nhiều mụn hơn thì chết.

12. cung hoàng đạo

cung hoàng đạo Member

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị gái tôi cũng có nhiều mụn do sử dụng mỹ phẩm quá đà và không tẩy trang o_O nên bây giờ mặt nhiều mụn, :p:p:p Lúc thì rửa mặt bằng nước nghệ, lúc thì dùng cái lọ kem bí đao bí ngô j đấy nhwung vẫn chuwaddowx lắm, Đến lúc ngừng sử dụng thì lại hết ==' Ko hiểu luôn

13. hongdung028

hongdung028 Member

• 180 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trị mụn mình toàn dùng kem nghệ thôi

14. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 261 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

uống thuốc trứng cá xem sao

15. huyenpham664

huyenpham664 Active Member

• 227 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

chưa uống bao giờ

16. Uyển Nhi 369

Uyển Nhi 369 Active Member

• 168 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

trị mụn mà dùng thuốc theo mình thấy ngưng thuốc hay tái phát lắm

17. tranghoa671

tranghoa671 Active Member

• 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

có loại thuốc trị mụn thật à các mẹ?

18. baolinh8888

baolinh8888 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có loại thuốc chuyên trị mụn ( thuốc bôi nha) của tập thể các bác sĩ da liễu đh y dược. Cam kết hết mụn, thâm, không tái phát. Không phỉa mấy loại kem mỹ phẩm pha trộn nha. Chị em cần lhe em 0905631388, có zalo em tư vấn cho, không bắt mua đâu ạ

19. Boom

Boom Member

• 104 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có hiệu quả thật sự như quảng cáo k nhỉ?

20. uocmuon092

uocmuon092 Active Member

• 240 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

May quá e không bị mụn, thấy mới may mắn làm sao. e thấy bạn e nó chữa mất 20tr mới hết được mụn đấy ạ! May mà nhà nó còn có điều kiện.