Bí quyết giữ hạnh phúc luôn được chồng yêu

Bí quyết giữ hạnh phúc luôn được chồng yêu

Chia sẻ trang này

1. Tố Loan

Tố Loan New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 995 Lượt xem

• 1 Lượt trả lời

BÍ QUYẾT ĐỂ CẢI THIỆN ĐỜI SỐNG HÔN NHÂN:
    ĐỂ MỖI LẦN YÊU LÀ MỖI LẦN HẠNH PHÚC
    Đời sống tình dục được thỏa mãn là nền tảng và điều kiện để có một cuộc hôn nhân hạnh phúc. Chỉ có duy nhất đời sống tình dục là thứ bạn chia sẻ cho riêng một người đặc biệt quan trọng mà không phải là ai khác. Đó là sự thăng hoa trong tình yêu, sự cho đi và nhận lại những điều riêng tư và thầm kín nhất. Nếu bạn thấy một cặp vợ chồng lúc nào cũng như mới cưới, thì có thể chính sự hòa hợp về đời sống tình dục tạo nên hạnh phúc và sự gắn kết ấy.
    Những bí quyết sau đây là cách bạn giúp cho đời sống tình dục của mình tốt đẹp hơn mỗi ngày:
    1. Không lảng tránh
    Không thể không phủ nhận rằng cuộc sống bộn bề công việc khiến chúng ta vô cùng mệt mỏi. Có những ngày bạn đi làm về và chỉ muốn ngủ vùi trên chiếc giường êm ái của mình mà không phải làm gì, kể cả chuyện “yêu”. Những lúc đó, bạn hoặc người đó sẽ thường từ chối mong muốn của đối phương. Nhưng bạn hãy nhớ, chuyện yêu có nhiều lợi ích cho sức khỏe, khiến bạn hạnh phúc và giảm bớt căng thẳng. Nếu cả hai bạn đều không lảng tránh mỗi lần được bên nhau, đây là dấu hiệu bạn sẵn sàng giúp người bạn yêu giải tỏa những ưu tư trong lòng. Tất nhiên, lợi ích này không dành cho riêng một người phải không bạn?

2. Lên lịch “yêu” cụ thể
    Đừng nghĩ đây là chuyện vớ vẩn. Thật sự thì đây chính là một trải nghiệm hay ho không phải ai cũng nghĩ đến đấy! Lên lịch “yêu” để bạn có một sự chuẩn bị, đầu tư vào chất lượng, thời gian cần thiết cho việc quan trọng này.Điều đó cũng chứng tỏ bạn rất nghiêm túc trong mối quan hệ. Tuy nói rằng phải lên một kế hoạch cụ thể, nhưng đừng quá khắt khe! Nếu có một ngày nào đó mà cảhai bạn đều thực sự mệt với công việc, chỉ muốn nằm ôm nhau nghỉ ngơi hết đêm,thì hãy cứ thoải mái. Cách này giúp bạn chủ động, linh hoạt chứ không tạo áp lực cho bạn hay người ấy. Vì suy cho cùng, chẳng phải chuyện gối chăn chỉ có mục đích là khiến cả hai hạnh phúc hơn hay sao?

3. Tôn trọng không gian riêng tư
    Nếu đang dành cho nhau những cử chỉ thân mật mà điện thoại reo lớn, nếu đang chuẩn bị tận hưởng niềm hạnh phúc mà bỗng nhiên con gõ cửa vào đòi mẹ…bạn sẽ thế nào? Sẵn lòng tắt điện thoại, khóa trái cửa để dành sự riêng tư tuyệt đối cho nhau cũng chính là cách bạn tăng hiệu quả của một cuộc ái ân, là cách bạn thể hiện bạn biết trân trọng mỗi giây phút ở bên người ấy.

4. Sáng tạo
    Bạn đừng nói với tôi bạn luôn quan hệ trong phòng ngủ của mình, vào một ngày cuối tuần lúc nửa đêm? Bạn dự định duy trì điều đó trong suốt 10 năm,20 năm, thậm chí 30 năm sắp tới? Đừng có biến những điều tuyệt vời trở nên nhàm chán như thế chứ?
    Hãy thử một đêm trốn con đi nghỉ ở ngoài bãi biển, hãy thử tranh thủ trước giờ đi làm mà dành cho nhau những cử chỉ thân mật, hãy thử ngậm một viên kẹo và chuyền cho chàng bằng một nụ hôn nóng bỏng…hãy thử để biết sự sáng tạo nhỏ nhoi làm bạn và người kia sung sướng biết bao! Không chừng lần sau, người kia sẽ là người chủ động bày trò cho bạn trong chuyện này đấy!

5. Bạn có quan tâm đến chính bản thân mình?
    Đây là điều rất cần thiết nhưng không phải ai cũng nhớ, đó là: chăm sóc bản thân mình. Ở đây đề cập đến sức khỏe thể chất và tinh thần của bạn.
    Bạn đã chuẩn bị một buổi ăn tối lãng mạn, giường ngủ rải đầy cánh hoa, phòng thoảng hương thơm và có chút nhạc, chút ánh sáng mờ ảo, nhưng chính bản thân bạn lại đầu bù tóc rối vì phải làm tất cả những điều này, liệu người ấy có còn hứng thú? Hay khi đang yêu đương nồng cháy, bỗng đối tác phát hiện ra bộ đồ lót cáu bẩn bạn đang mặc trên người, liệu họ còn muốn tiếp tục?
    Có thể có, nếu đối tác của bạn không phải là người quá quan tâm đến những yếu tố bên ngoài. Nhưng hơn ai hết, vẻ ngoài của bạn tạo cho chính bạn sự tự tin. Tự tin để cho đi và đón nhận trở lại cảm xúc mãnh liệt của tình yêu.
    Có thể là một bộ đồ lót mới, có thể là một mùi nước hoa mới, có thể là bạn đã tắm rửa thật sạch sẽ, thơm tho…tất cả đều là cách bạn chăm sóc chính mình. Không phải lúc nào chúng ta cũng cầu kỳ trong ăn mặc hay hay đòi hỏi một vẻ bề ngoài hoàn hảo. Nhưng việc bạn làm mình đẹp lên, khỏe mạnh lên, là bạn đang dành cho người đó một đối tác tuyệt vời về cả thể chất lẫn tinh thần.
    Không phải ai cũng hoàn hảo, nhất là phụ nữ sau khi sinh hoặc phụ nữ bắt đầu có tuổi, cơ thể họ đã phần nào không còn đẹp như trước, đặc biệt là “cô bé” và “đôi gò bồng đảo”. Họ e ngại, họ lo lắng, mặc cảm và thiếu tự tin, thậm chí từ chối chuyện quan hệ. Nhưng, không có đời sống tình dục thì cuộc hôn nhân của bạn sẽ ra sao?

Rất may mắn khi y học ngày càng phát triển, những phương pháp trẻ hóa âm hộ,làm hồng nhũ hoa,…đều rất an toàn. Nếu bạn muốn cải thiện những vấn đề đó, bạn có thể tìm hiểu thêm. Hãy nhớ rằng, đó không phải là ích kỷ, là chỉ chăm sóc bản thân mình, mà đó còn là chăm sóc người bạn đồng hành của cuộc đời mình.

2. lantrang551

lantrang551 Member

• 131 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sẽ xem xét hjhj