Bí quyết tẩy lông chân an toàn của mọi người là gì?

Bí quyết tẩy lông chân an toàn của mọi người là gì?

Chia sẻ trang này

1. uyny

uyny New Member

• 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 2,917 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

2. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình hay tự waxing hoặc cạo tại nhà. :v Cũng nhanh và hiệu quả lắm bạn ạ

3. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình cũng hay tự wax tại nhà, mình thường mua miếng wax về tự làm đó bạn, cũng hiệu quả lắm đó. Giá cũng rẻ thôi, 100k là được 1 hộp to tướng hà

4. bestwish

bestwish Member

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trước hết bạn cho đá mài cho vào nước để làm ẩm. Sau đó, bạn cầm viên đá xoay tròn với lực vừa phải lên da. Đá mài không chỉ giúp bạn lấy đi những sợi lông phiền phức mà còn giúp loại bỏ tế bào chết và thúc đầy tuần hoàn máu ấy nhé :D

5. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mua ở đâu mà rẻ thế bạn nhỉ? Mình cũng đang định dùng các miếng wax lông cho rẻ nè, chứ cứ tự làm hợp chất wax lích kích và mất thời gian lắm

6. loveyou

loveyou Member

• 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trà hoa cúc
    Tẩy lông chân tại nhà siêu dễ bằng trà hoa cúc

Nguyên liệu:
    - ½ chén trà hoa cúc
    - 1 quả chanh
    - 2 muỗng canh nước trái cây tươi
    Cho tất cả các nguyên liệu vào nồi, đun sôi cho đến khi hỗn hợp chuyển sang màu vàng mật. Khi hỗn hợp đã bớt nóng và không thể gây tổn thương da, bạn bôi một lớp mỏng lên da. Cũng như với cách dùng mật ong, bạn dùng khăn miết lên vùng da rồi giật ngược lại. Sau đó, bạn dùng khăn mềm lau sạch bằng nước ấm.

7. bigsmile

bigsmile Active Member

• 109 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

cái này uống được không nhỉ? nhìn hấp dẫn thế ? mà bôi vào chân giựt có sợ đau không đấy ?

8. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu cách này cũng tương tự như dùng mật ong thì khi giựt ra sẽ hơi đau đó bạn. Bạn mà giựt sai cách thì còn đau nữa cơ. Hình như mình phải giựt thật nhanh theo chiều mọc ngược lại của lông, không được giựt theo góc 90 độ. Mình thấy đây là cách tẩy lông an toàn còn hơn là mua miếng wax lông bạn ah

9. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng hay wax lông chân. :D Mình tự làm hỗn hợp wax tại nhà nên chi phí cũng rẻ, làm cũng ko mất nhiều thời gian lắm. :D 1 buổi sáng chủ nhật bỏ ra tâm 30-45 phút là xong.

10. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Uhm wax lông tại nhà thì tầm 3-4 tuần thì mới phải wax lại bạn nhỉ? Như vậy thì an toàn hơn là mua miếng wax hay sap wax rồi. Mình sợ đau nên dùng kem tẩy lông chân ah. Mình dùng kem tẩy lông cleo thấy cũng hài lòng lắm

11. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vẫn cứ lo ngại về độ an toàn của kem tẩy lông chân bạn ah. Không biết kem tẩy lông làm sao mà khiến cho lông tự rụng được nhỉ? Các thành phần thiên nhiên thì làm sao làm được điều đó

12. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói đến việc lông tự rụng là thấy ớn, ko muốn dùng cách này nữa rồi. Có vẻ phương pháp này ko tốt cho da đâu

13. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Lông tự rụng càng nhàn, càng ko đau chứ sao bạn nhỉ. Chứ wax giật từng nhúm lông nên đau lắm, như thế còn kinh khủng hơn

14. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bạn nên wax thì hơn, dùng kem tẩy lông mình sợ hại làn da lắm, mình thích wax hơn. :D Mình ko thích dùng các chất hóa học bôi lên da đâu

15. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dùng kem tẩy lông cũng ko hại cho làn da đâu bạn ơi, mình thấy nhiều bạn dùng rồi mà, đơn giản dễ dùng và cũng hiệu quả nữa, tự làm hỗn hợp wax khá lích kích

16. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tự làm hỗn hợp wax mất công nhưng tiết kiệm bạn ah. Dùng kem tẩy lông thì có khi 1-2 tuần lông mọc lại rồi nên tốn kém lắm. Mỗi tuýp kem tẩy lông cũng tầm 200-300 ngàn chứ có rẻ đâu

17. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Uhm nếu dùng kem tẩy lông chân thì cũng tốn kém đấy mọi người. Bạn nào ngại làm hỗn hợp wax thì có thể mua sáp ong bán sẵn ấy. Mua sáp ong vẫn rẻ hơn so với kem tẩy lông mà

18. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mua sáp ong về thì mình vẫn phải đun lên mà bạn. Như thế thì thà mua mật ong về đun lên còn hơn.hj

19. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thấy bảo có loại sáp ong không cần đun lên đâu. Nó gọi là wax lạnh thì phải. Cơ mà không đun lên thì liệu sáp ong có dính vào da được không nhỉ? Có nàng nào wax lạnh rồi thì giải thích cho chị em đi :)

20. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Phải đun lên mà bạn, đun kết hợp cùng nước cốt chanh và đường thì mới tạo được hỗn hợp wax lông hiệu quả đó bạn ơi