Các bác ơi bọc răng sứ có hại gì không?

Các bác ơi bọc răng sứ có hại gì không?

Chia sẻ trang này

1. hoàng hải hà

hoàng hải hà New Member

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 3,368 Lượt xem

• 29 Lượt trả lời

Ông anh khuyên em nên bọc răng sứ để chấm dứt triệt để tình trạng sâu răng. Em băn khoăn không biết bọc răng sứ có hại gì không? Mấy bác cho em ý kiến nhé.

Lúc đầu muốn đi trám răng cho nó rẻ nhưng nghĩ cho cùng bọc răng sứ thấy yên tâm hơn mà được lâu dài hơn việc trám răng. Nhưng liệu bọc răng sứ có hại gì không mấy bác? Em chỉ sợ hư hại đến men răng làm răng yếu đi thôi :(. Mọi người cho em xin ý kiến nhé.
    Thank all!

2. Tuấn Anhtb9x

Tuấn Anhtb9x New Member

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bọc răng sứ mà có hại thì ai giám đi làm nữa chứ, không sao đâu bạn ak, giờ nhiều người vẫn đi bọc răng sứ đó thôi.

3. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bây giờ mình thấy người ta đi bọc răng sứ ầm ầm :) không thấy bảo hư hại gì đâu, k thì b tranh thủ google tìm hiểu xem

4. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Sorry you can't use this Bb Code
    nếu không quá cần thiết tốt nhất đừng can thiệp gì vào răng lợi không sau này về già khổ lắm

5. hoàng hải hà

hoàng hải hà New Member

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình chỉ sợ bọc răng sứ nó ảnh hưởng đến răng thật thôi :( sợ những tác đông bên ngoài khiến răng yếu đi ý

6. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thực chất bọc răng sứ chỉ là mài thân răng không ảnh hưởng đến nướu cũng như chân răng.

7. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đùa chứ :( bạn chủ thớt đã xác định bọc răng sứ cho cái răng sâu tốt nhất nên chọn loại ngon ngon ấy chứ đừng dại dột chọn răng sứ kim loại thường nha, mình bọc được chưa được 1 năm là hỏng

8. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

lão người yêu mình cũng bọc răng sứ kim loại, ăn nhai ngon lành cành đào nhưng đúng là chỉ được 1,5 năm là nó rơi ra luôn

9. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

răng sứ kim loại thì chỉ được tầm đó thôi b :( nếu trong trường hợp phải mài răng đi để bọc răng sứ không biết có hại gì không vậy mấy b?

10. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mài răng không cẩn thận có thể làm chết lớp men ngoài cùng, có khi còn ảnh hưởng đến tủy nữa cơ ý

henngo thích bài này.

11. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

thật ra nếu sợ như thế mấy nàng nên đến những nha khoa uy tín mà làm, mình thấy nhiều người cũng phải mài răng rồi mới bọc răng sứ có sao đâu :D

myanh thích bài này.

12. myanh

myanh Member

• 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nha sỹ có tay nghề khỏi lo :D mà e thấy bọc răng sứ chỉ là chụp một lớp răng sứ lên răng thật để bảo vệ răng thôi thì chẳng hại gì đến sức khỏe đâu nhỉ

thanhhang91 thích bài này.

13. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

không biết bọc răng sứ có đau và mất nhiều thời gian không nàng nhỉ? Mình đang muốn đi bọc lại cái răng bị vỡ

14. ngayvui22

ngayvui22 New Member

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu phải diệt tủy thì khá đau.
    Thời gian thì 3- 5 ngày là xong

15. vananh90

vananh90 New Member

• 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình bọc răng sứ emax bên hoàn mỹ chỉ thấy hơi ê chân răng 1 chút chứ không đau đâu bạn cũng được phải 6 tháng rồi vẫn không thấy vấn đề gì lo ngại cả. Mình thấy làm ở đây ổn ai cũng khen răng đẹp và giống răng thật lắm

hoàng hải hà thích bài này.

16. hoàng hải hà

hoàng hải hà New Member

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn làm răng sứ e max được 6 tháng rồi có thấy răng bị xỉn màu hay yếu đi không bạn? mình ngại răng xỉn màu lắm

17. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

bạn vananh90 nói làm 6 tháng mà không có vấn đề gì lo ngại chắc không bị xỉn đâu, mà răng emax là 1 loại cao cấp đấy

xuyendoan91 thích bài này.

18. xuyendoan91

xuyendoan91 Member

• 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ôi nha khoa paris emax là 6 củ 1 em đấy, có nha khoa nào giá mềm hơn 1 chút ko ah chứ 6 củ mà thay mấy cái răng liền thì xót xa lắm

thanhthanhss thích bài này.

19. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bọc răng sứ là pải mài răng đúng ko? trên hội thẩm mỹ răng e thấy có mấy c chụp răng mài đi nhiều lắm để chụp sứ đó, nhìn còn có 1/2 răng thôi

phuongthuy thích bài này.

20. phuongthuy

phuongthuy Member

• 74 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mài men răng đi hại lắm chế ah, răng mất men đi rồi dễ bị xỉn và yếu đi nhiều đấy

thucuctt thích bài này.