Một số cách làm ngực phát triển hơn cho chị em

Các cách để ngực phát triển cho bạn gái ngực nhỏ

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 1,496 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Với các bạn ngực nhỏ thì làm sao để ngực phát triển luôn là câu hỏi thường trực trong đầu. Trong bài viết này, mình tập hợp một số cách làm ngực phát triển khá đơn giản có thể dễ dàng áp dụng nhé.

1. Bổ sung chất dinh dưỡng cho ngực để ngực nở nang hơn:

Cách làm ngực nở là chị em nên bổ sung các chất như vitamin a, enzyme, b, c, e, đây là những chất mà giúp bỗ trợ cho vòng một của bạn phát triển cách mau lẹ và an toàn. Bạn có thể dễ dàng cung cấp các chất này cho cơ thể qua các loại quả, trái cây như: đu đủ, bưởi, quả anh đào, quả ốc chó, bơ, cam …và nhiều loại quả khác nữa. Cách này đơn giản và làm nở ngực khá tốt nên bạn nên áp dụng.

Ăn đu đủ là cách làm ngực phát triển đơn giản​

2. Tập các bài tập hỗ trợ ngực mau nở nang:

Tập theo bài tập sau sẽ làm cho ngực của bạn phát triển tốt hơn:

Động tác 1 : Bài tập với tạ tay.

Nằm thẳng người trên một tấm thảm tập thể dục. Bạn cần 2 tạ tay, mỗi bên khoảng 1,5 kg. Kéo hai cánh tay ngang bằng vai . Tiếp tục nâng cao cả hai tay trên cơ thể, giữ chúng thẳng lên cao sao cho trọng lực sẽ dồn xuống ngực. Trở lại vị trí ban đầu sao cho trọng lượng lại dồn sang hai bên. Lặp lại động tác từ 10-15 lần

Động tác 2: Đứng lên. Vẫn còn giữ 2 tạ trên tay bạn. Mở rộng cánh tay sang hai bên tạo thành một chuyển động vòng tròn nhỏ tương xứng với chuyển động của cánh tay (vòng tròn có đường kính khoảng 25 cm). Với mỗi lần chuyển động, hãy cố gắng mở rộng đường kính của vòng tròn ra một chút. Lặp lại động tác từ 10-15 lần

Tập luyện là cách làm ngực phát triển được nhiều chị em lựa chọn

3. Mặc áo lót đúng cách để hỗ trợ nở ngực

Khi mua áo lót bạn nên chú ý chọn vừa đúng kích cỡ của mình, khi mặc nên chú ý đến móc kéo 2 bên dây nên xoay ra ngoài, cúi về phía trước để toàn bộ mộ ngực của bạn nằm gọn trong áo. Nên mặc dạng áo ngực nâng ngực và may bằng các lọai vải mềm để ngực được phát triển thoải mái hơn, tưởng chừng đây là những động tác rất quen thuộc nhưng cũng là một cách làm ngực nở rất hiệu quả đấy.

Xem thêm:
    >>> Làm sao để có ngực đẹp?
    >>> Những khuôn ngực đẹp nhờ phẫu thuật thẩm mỹ

2. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn nào ngực nhỏ chắc phải áp dụng đồng thời cả mấy phương pháp này quá, có như vậy thì mới hiệu quả đc chứ ko thì vứt

3. minhthugtt

minhthugtt New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kết hợp cả 3 cách trên mới làm ngực nở được sao? Cũng không khó chỉ mất thời gian cho bài tập làm nở ngực thôi

4. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mấy bài tập nở ngực này mang tính hên xui nhiều hơn. :) Hiệu quả cũng ko đc nhiều cho lắm.

5. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Còn do mức độ chăm chỉ tập nữa đó bạn, nếu nghiêm túc thì cũng hiệu quả lắm đó. Mình thấy mấy cách làm ngực phát triển này rất ok đấy

6. Wind

Wind Member

• 370 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Áp dụng mấy cách làm ngực phát triển này trong bao lâu thì có hiệu quả hả các chị em? Mình thấy mông lung quá.