Cách chăm sóc da mặt bị nhờn và bị mụn đúng cách

Cách chăm sóc da mặt bị nhờn và bị mụn đúng cách

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 343 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 2,574 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Chúng ta cùng đến với cách chăm sóc da nhờn và mụn đúng cách từ cà chua và chanh nhé.
    >>Cách chăm sóc da tốt nhất
    >>Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp
    >>Cách chăm sóc da mặt mịn màng
    >>Bí kíp chăm sóc da mặt hiệu quả
    1. Cách chăm sóc da mặt bị mụn và bị nhờn đúng cách từ cà chua

Trong cà chua có nhiều thành phần vitamin A, B, E tốt cho da do vậy cà chua rất tốt cho việc hạn chế độ nhờn của da.
    Cà chua giúp làm hạn chế độ nhờn cho da, giúp da sạch và không sinh mụn
    Nguyên liệu:
    -100g cà chua
    -2 thìa cà phê mật ong.
    Cách làm:
    Dùng 100g cà chua ép lấy nước. Cho thêm 1 thìa mật ong, trộn đều. Thoa hỗn hợp này lên mặt và để trong vòng 20 phút. Rửa lại bằng nước sạch.
    Cà chua chứa chất chống oxy hóa tự nhiên, giúp ngăn chặn quá trình lão hóa da. Ngoài ra kali và vitamin C có trong cà chua cũng giúp làm giảm lượng dầu trên da và se lỗ chân lông.
    2. Cách chăm sóc da mặt bị mụn và bị nhờn đúng cách từ chanh và lòng trắng trứng

Chanh chứa nhiều vitamin C và tinh dầu nên rất tốt trong việc giúp các bạn nữ làm sạch bụi bẩn và chất nhờn bám trên mặt. Lòng trắng trứng chứa nhiều portein giúp da căng, mịn. Sự kết hợp giữa chanh và lòng trắng trứng luôn mang lại hiệu quả trong việc mang lại một làn da căng mịn cho chị em phụ nữ.
    Các bạn nên dùng phương pháp dưỡng da này hàng tuần, khoảng 3 đến 4 lần sẽ hạn chế được lượng dầu trên mặt.
    Sự kết hợp hoàn hảo giữa chanh và mật ong đem đến cho bạn làn da mịn và sạch mụn
    Nguyên liệu:
    -1/2 quả chanh
    -1 lòng trắng trứng gà.
    Cách làm:
    Lấy lòng đỏ trứng gà cho ra bát, sau đó vắt ½ quả chanh vào, trộn đều và bôi vào các buổi tối trong thời gian 20 đến 30 phút.
    Lưu ý nên rửa sạch mặt để lỗ chân lông thoáng, sạch chất nhờn, khi bôi dung dịch trên sẽ hiệu quả hơn.
    >>Chăm sóc da dầu
    >>Chăm sóc da khô
    >>Chăm sóc da mụn

coolcat thích bài này.

2. coolcat

coolcat New Member

• 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Re: cách chăm sóc da mặt bị nhờn và bị mụn đúng cách
    mình đọc bên topic kia có mấy chị nói là cà chua k có hiệu quả đâu nha, các bạn nên dùng cách khác.
    Theo kinh nghiệm của mình thì đắp mặt nạ mật ong là tốt nhất. hihi

khanhvy thích bài này.

3. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Đây là cà chua trộn mật ong mà, cái kia chắc là cà chua ko rồi nên mới ko hiệu quả như vậy. Bạn thử cà chua với mật ong đi, dễ làm hơn các cách khác

khanhvy thích bài này.

4. khanhvy

khanhvy Member

• 79 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình chưa thử cà chua với mật ong bao giờ nhưng mà có vẻ kì quá == mình nghĩ k hiệu quả đâu vì mật ong thường dùng với chanh mà :?

5. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Không nên rửa mặt nhiều:khi trời nóng, da mặt sẽ nhờn hơn do đó mọi người thường rửa mặt nhiều hơn. Tuy nhiên, số lần rửa mặt cũng không nên nhiều hơn con số hơn hai hoặc ba lần một ngày. Rửa mặt nhiều thậm chí sẽ khiến tuyến chất nhờn sản xuất ra nhiều dầu hơn. Do đó thay vì rửa mặt, bạn có thể sử dụng giấy thấm dầu để loại bỏ chất nhờn làm bóng khuôn mặt.

6. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình nghĩ với da nhờn nên rửa mặt thường xuyên 3-4 lần/ngày để da mặt luôn sạch sẽ. Nên sử dụng những loại sữa rửa mặt có tính năng làm sạch và “free oil” để giảm độ nhờn và da được sạch hơn. Rửa mặt bằng nước ấm cũng là cách giúp lỗ chân lông thông thoáng, đồng thời không làm khô da.

7. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người nói mặt nạ lòng trắng trứng gà có hiệu quả cao trong việc trị mụn. Nay lòng đỏ trứng gà cũng có hiệu quả trị mụn nữa ahh. Vậy thì tốt nhất là dùng cả lòng trắng và lòng đỏ, đỡ mất công tách ra làm gì nhỉ?:D

8. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các bạn hãy lựa chọn những loại mỹ phẩm gốc nước dạng kem thay vì các sản phẩm có gốc dầu. Bởi mỹ phẩm dạng kem có trọng lượng nhẹ còn gốc nước giúp mỹ phẩm không làm tăng lượng dầu có trên da bạn. Nên kỹ lưỡng từ khâu chọn mỹ phẩm thì làn da của bạn sẽ được chăm sóc chu đáo hơn

9. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ nên rửa mặt 2 hoặc 3 lần là cùng thôi bạn ah. Việc rửa mặt nhiều lần, thậm chí sử dụng các sản phẩm có tác dụng tẩy mạnh sẽ rất hại da, làm cho da khô ráp và yếu đi, dễ bị kích ứng hơn, thậm chí còn kích thích tuyến bã nhờn tiết ra nhiều hơn. Dù là da nhờn, nhiều dầu cũng vẫn cần được rửa một cách nhẹ nhàng, nhất là đối với da nhiều mụn.

Tốt nhất nên dùng sữa rửa mặt dành riêng cho da dầu, vừa làm sạch sâu nhưng vẫn dịu nhẹ, không làm da bị khô. Không nên rửa bằng sữa rửa mặt quá 2 lần một ngày và không rửa quá 3 lần dù chỉ là với nước bạn nhé! :)

10. Hà Tây

Hà Tây Member

• 73 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Phương pháp trang điểm dành cho da nhờn Sở hữu một làn da nhờn không có nghĩa là bạn không thể trang điểm để trở nên quyến rũ hơn. Tuy nhiên, khi lựa chọn loại mỹ phẩm để trang điểm cho da nhờn, cần đặc biệt lưu ý nếu không sẽ khiến cho da trông rất bóng và bị nổi mụn.

Khi chọn kem nền và phấn nền nên chọn loại không chứa dầu nhờn. Dùng loại phấn có thể giữ nhờn hoặc hút dầu nhờn trên da để giữ cho da luôn khô ráo.

Để ngăn chặn những vấn đề về da khi trang điểm, như bị bong da ở phần trán, cằm, hoặc mũi... do phải đối phó với lượng dầu nhờn tiết ra quá nhiều, hãy đắp một vài lát dưa chuột lên phần da có nhiều dầu nhờn trên mặt, sau đó lau khô và tiến hành việc trang điểm bình thường.

Trường hợp nếu da vẫn tiếp tục bị nhờn sau trang điểm, hãy đắp lên phần da nhờn một lát chanh trong vài phút, sau đó lau khô rồi mới trang điểm.

11. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đây là cách trang điểm, mình nghĩ bạn nên trị sạch mụn và làm cho da hết nhờn rồi hãy trang điểm thì hay hơn. Vì da nhờn rồi trang điểm đến lúc tẩy trang khổ sở lắm đó

12. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy tẩy trang bằng nước hoa hồng cũng dễ làm mà bạn. Nhưng đúng là da bị mụn thì hạn chế trang điểm là tốt. Hình như rửa mặt bằng nước trà xanh cũng giúp trị nhờn, trị mụn thì phải?

13. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Da nhờn và mụn thì rửa mặt bằng nước trà xanh được đó bạn. Trà xanh có tính sát khuẩn, chống viêm mà. ^^

14. Co Dai

Co Dai Member

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bị mụn thì dùng antiacne aa+ là hết mụn thôi mà! Đơn giản mà hiệu quả! :d