Cách làm trẻ hóa làn da ở đâu uy tín các bạn ơi?

Cách làm trẻ hóa làn da ở đâu uy tín các bạn ơi?

Chia sẻ trang này

1. sonny

sonny New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,410 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

2. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên chọn cách đắp mặt nạ để trẻ hóa làn da, trong các cách đắp mặt nạ thì mật ong là lựa chọn rất tốt đấy.

Mật ong chắc chắn rất tốt cho làn da vì nó giúp giữ ẩm và làm da trở nên mịn màng, tươi tắn hơn. Cách làm loại mặt nạ này rất đơn giản, bạn chỉ cần trộn hai thìa mật ong với một lòng đỏ trứng gà và một vài giọt dầu hạnh nhân hay dầu olive. Sau đó đắp hỗn hợp lên mặt trong vòng 15 phút đồng thời massage nhẹ nhàng, rồi rửa sạch bằng nước ấm.

3. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mật ong thì em nghĩ làm da mịn màng chứ chưa chắc đã làm trẻ hóa làn da hiệu quả đâu chị. Giải pháp hiệu quả nhất là quả mướp đấy ah. Trong mướp rất giàu vitamin B và C giúp chống oxy hóa mạnh mẽ, ức chế sự hình thành melanin và làm chậm tiến trình lão hóa ah

4. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sử dụng sản phẩm dưỡng ẩm da sau khi đã rửa sạch mặt, bạn nhớ thoa cả kem dưỡng ẩm ở các khu vực vùng cổ nữa nhé. Khi da được chăm sóc và dưỡng ẩm tốt thì khuôn mặt bạn sẽ thực sự trông rạng ngời, tươi trẻ.

5. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy hiện tại nhiều người hay đến tmv ứng dụng phương pháp tảo Silic đấy, giá cũng ko đắt mà hiệu quả ra phết:

Mình thấy các bước thế này nè:

Bước 1: Chuyên gia soi da, phân tích làn da bạn và dựa vào loại da để áp dụng liệu trình làm trắng trẻ hóa nhằm mang lại kết quả tốt nhất.

Bước 2: Tẩy sạch lớp trang điểm, làm sạch bụi bẩn dầu nhờn trên da bằng hoạt chất chiết xuất từ 100% thành phần thiên nhiên, thương hiệu dược mỹ phẩm hàng đầu của Mỹ.

Bước 3: Rửa mặt, tẩy tế bào bằng scrub chiết xuất từ cam Nam Mỹ, loại bỏ những tế bào thâm sạm bị sừng hóa trên da, thúc đẩy những thành phần dưỡng sâu vào da hiệu quả.

Bước 4: Xông hơi làm sạch sâu trong chân lông, thanh lọc cho làn da tinh khiết nhất.

Bước 5: Massage nâng cơ, bấm huyệt mặt giúp tinh thần thư giãn, thúc đẩy quá trình lưu thông máu cho làn da khởi động thẩm thấu các bước trị liệu.

Bước 6: Đẩy mạnh các hoạt chất serum thẩm thấu làm tan các sắc tố melanin thâm nám, tái tạo làn da trắng sáng ngay lập tức.

Bước 7: Đắp vi tảo nuôi dưỡng tế bào kích thích trẻ hóa da.

Bước 8: Phủ bột ngọc trai lên bề mặt da bảo vệ chống lão hóa.

Mẹ Tôm thích bài này.

6. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đọc thì nghĩ công nghệ tảo silic này là dịch vụ chăm sóc da của spa chứ không phải của thẩm mỹ viện ah :p Cách này thì chắc là trẻ hóa làn da nhanh và hiệu quả rồi nhưng chi phí của nó đắt mà bạn thu hoa. Mình nghĩ có khi phải đến 10tr ấy chứ!

7. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Công nghệ này lạ nhỉ, chỉ có ở các tmv thôi đúng ko hả bạn? Mình chưa thấy ai ứng dụng phương pháp này để trẻ hóa làn da cả

8. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chắc công nghệ tảo silic này chỉ có ở spa thôi chứ không có ở tmv đâu bạn. Mình thấy ai có điều kiện đi spa thì làn da đều đẹp hết:) Mà bên cạnh việc đắp mặt nạ thì tập yoga cũng giúp trẻ hóa da đấy mọi người

9. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mấy cái này spa có thì tmv cũng có chứ bạn ơi, mình thấy tmv nhiều dịch vụ hơn spa mà. Mình thấy nhiều tmv quảng cáo cái này lắm đó

10. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy chăm sóc da thì nên đến spa hơn là tmv bạn ah. Spa có vẻ tự nhiên và an toàn hơn đấy :p Nghe nói bây giờ ở spa có công nghệ trẻ hóa da Ultherapy với các ưu điểm vượt trội hơn hẳn so với Thermage, phẫu thuật căng da, công nghệ laser,...đấy

11. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các bạn thử dùng Collagen xem sao nha.

Collagen Enhance là sản phẩm của công ty Robinson Pharma - USA có tác dụng giúp giảm các nếp nhăn, sạm nám, tàn nhang, da dẻ mịn màng, khỏe đẹp. Sản phẩm đang rất được ưa chuộng và thịnh hành tại Mỹ. Hàng triệu phụ nữ đã xóa tan nỗi lo lắng về lão hóa da và duy trì được vẻ đẹp, sự trẻ trung cho mình khi sử dụng sản phẩm. Vấn đề tuổi tác không còn là điều chị em phải lưu tâm nữa.
    Được chiết xuất 100% thành phần từ thiên nhiên, mỗi viên nang Collagen Enhance chứa đầy đủ các hoạt tính bổ sung các dinh dưỡng cần thiết giúp tái tạo và phục hồi làn da của bạn một cách nhanh chóng, hiệu quả lâu dài và không hề có tác dụng phụ.

12. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình không thích dùng viên uống trẻ hóa da vì sợ ngưng dùng thì lão hóa da nhanh hơn:( Chống lão hóa da tại nhà tốt nhất là đắp mặt nạ cacao mọi người ah:D

13. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo ý kiến mọi người xem,mình nghĩ làm gì đến nỗi ngưng dùng thì lão hóa da nhanh hơn hả bạn. Như thế thì thuốc này khác gì thuốc gây nghiện đâu

14. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nhiều người và cả các chuyên gia nói uống thuốc trẻ hóa da thì phải dùng trong thời gian dài, nếu đang dùng mà ngưng trong thời gian ngắn thì phản tác dụng đó bạn!

15. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe mà sợ thế, sau này chắc mình không dám dùng thuốc uống trẻ hóa da đâu. hjc. Các chị chịu khó đi ngủ sớm cũng là cách giúp làn da tươi trẻ hơn đấy.hj

16. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ trẻ hóa da tại nhà cũng rất hiệu quả, chỉ mất tầm 15 phút thôi mọi người à. Mình nghe có chị chia sẻ đắp nước ép mướp hương trộn với sữa tươi và mật ong giúp tăng độ đàn hồi cho da, giảm nếp nhăn, da dẻ tươi trẻ và hồng hào đấy_sss

17. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có loại thuốc uống trẻ hóa da đó mọi người. Mình nghe nói hiệu quả trông thấy chỉ trong vòng từ 2-6 tuần cơ:))))

18. ngocvan87

ngocvan87 New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ dùng rồi hả hay nghe ai nói? Em nghĩ không như mẹ nói đâu, Thời gian duy trì cũng tương đương nhau mà có vẻ Utherapy còn mắc hơn rất nhiều. Hôm trước em có dịp tới bệnh viện Á Âu được biết Thermage duy trì từ 2-3 năm mà chi phí chỉ bằng 2/3 của Ultherapy (em tới chăm sóc da, sẵn tiện cùng bà dì tư vấn về vụ trẻ hóa âm đạo không phẫu thuật), thấy có mấy chị khách hàng nhìn sang sang nói vậy mà....:|. Chị muốn tìm hiểu về giá thì thử vào topic là nghe các mẹ kháo ầm ah