Cách tẩy lông chân

Cách tẩy lông chân

Chia sẻ trang này

1. Bất tử

Bất tử New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,254 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Chào các chị, các mẹ. Em post cái này lên đây mún hỏi mọi người về cách tẩy lông chân hiệu quả ạ. Chả là em có nhiều lông ở chân lắm ạ, trông như đàn ông ấy :((( Một lần em lỡ cạo đi, thế rồi bây giờ nó càng ngày càng đen hơn và cứng hơn, nhiều hơn nữa :((
    Em không biết phải làm sao, càng cạo thì càng mọc, chẳng nhẽ em cứ phải cạo suốt sao :( Mọi người có cách nào tẩy lông chân hiệu quả thì share cho em với ạ.
    Em cảm ơn :(
    PS: có chị nào cùng hoàn cảnh với em không :< huhu

2. joon

joon New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách tẩy lông chân mình thường làm là mua thuốc về xoa là lông tự rụng, cũng k bị đen hơn đâu bạn ạ.
    Cái này hiệu quả mỗi tội là hơi bất tiện thui

3. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu bạn ngại thuốc tẩy lông có chứa thành phần hóa học thì bạn có thể dùng cách tẩy lông chân tự nhiên. Cho đường, chanh và mật ong vào nồi, đun sôi đến khi chuyển sang màu nâu vàng. Để nguội dung dịch rồi phết hỗn hợp lên da chân. Tiếp theo, bạn dùng khăn miết lên vùng da. Đợi đến khi hỗn hợp keo lại, bạn giật ngược theo chiều lông mọc. Sau đó, dùng khăn lau sạch da bằng nước ấm một cách nhẹ nhàng. Cách này được nhiều người sử dụng vì nó hiệu quả mà không tốn kém ah

bengoc_babe thích bài này.

4. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cách tẩy lông chân này là nhổ lông hả bạn? giật như thế đau lắm đấy, waxing họ cũng làm kiểu này thì phải và đau lắm.

5. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uhm mình thấy cách tẩy lông chân tự nhiên này chắc không đau như nhổ lông đâu bạn ah. Ai mà chưa quen thì lần đầu tiên thấy đau chứ dần dần rồi cũng quen mà

6. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình tưởng cách tẩy lông chân bằng đường, chanh, mật ong chính là biện pháp waxing tại nhà mà. Tuy nó hơi đau nhưng hiệu quả cũng lâu dài từ 3-5 tuần. Bạn mà sợ đau thì dùng kem tẩy lông đi nhé!

7. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 171 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Khi tắm, áp dụng xà phòng và chà tay chân của bạn nhẹ nhàng với một viên đá bọt mỗi ngày. Điều này tuy sẽ mất một thời gian, nhưng với sự kiên nhẫn của bạn vi ô lông sẽ dần dần giảm bớt và giảm hẳn.

8. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy khi tắm thì hầu như ai cũng sẽ làm việc này, đâu có đỡ vi ô lông đâu bạn. Mình nghĩ nếu bạn chủ thớt cạo lông chân xong lại mọc thì thử cách wax xem sao, hoặc có thể ra tmv

9. perfect

perfect Member

• 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình còn thấy nhiều người mua giấy wax về nhà tự làm nữa đấy? không biết có tốt không nhỉ?
    Mình cũng định thử pp này vì làm mấy cái kia rồi k hiệu quả

10. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Waxing thì chắc chắn hiệu quả hơn cạo lông nhưng mà cũng đau hơn đấy bạn ah. Nếu bạn chịu được đau thì hãy wax. Không thì bạn dùng kem tẩy lông chân sẽ không đau đâu

11. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt cũng có thể tẩy lông chân bằng đá mài nhé. Tất cả việc bạn phải làm là nhúng ẩm đá mài và xoa tròn với lực vừa phải lên da để lấy đi những nang lông. Đây cũng là phương pháp được sử dụng từ thời xưa nhằm giúp loại bỏ tế bào chết và giúp tuần hoàn máu ah

12. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình thấy phương pháp này hại da lắm đó. Đá mài trà sát lên da làm bong lớp biểu bì trên bề mặt da gây tổn thương bề mặt da đó bạn ạ, thà cạo còn đỡ hại hơn

13. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng miếng tẩy lông chân giúp tẩy lông chân nhanh chóng và đơn giản. Chỉ cần dán miếng tẩy lông lên chân rồi một lát sau giật ra là được

14. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng miếng tẩy lông thì đau hơn so với cách wax lông bằng mật ong như trên ấy chứ nhỉ? Tóm lại thì bạn chủ thớt có thể wax lông bằng phương pháp nào cũng được vì wax lông thì lông mọc lên chậm, mỏng hơn và nhạt màu hơn mà

15. Kinami

Kinami New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Wax lông cũng là cách nhổ lông có đúng ko nhỉ? CÒn cạo lông thì chỉ là cắt ngắn lông thôi nên lông nhanh mọc dài ra hơn

16. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Wax lông là nhổ lông nhưng mình nhổ cả đám lông chứ không phải từng sợi lông một bạn ah. Lông chân thì mình thấy người ta hay wax nhiều hơn là nhổ, cạo. Bạn cũng có thể wax lông chân bằng trà hoa cúc thay vì mật ong đấy

17. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói chung là wax lông bằng mật ong hay trà hoa cúc đều tốt :p Wax có ưu thế hơn so với cạo là hiệu quả triệt lông lâu hơn. Khi mới wax thì lông cũng mọc lại nhanh và cứng nhưng một thời gian sau lông mọc ít và nhạt màu hơn đó

18. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mua kem tẩy lông chân thì có gì bất tiện hả bạn? Mình thấy kem tẩy lông thì chỉ việc bôi lên da, chờ 5 phút sau là lông tự rụng rồi, có phải làm gì nữa đâu nhỉ?:D

19. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dùng kem tẩy lông hình như lông mọc lại cũng nhanh và cứng ấy nhỉ? Thế thì cũng tốn kém đấy bạn >< Mình thấy wax lông bằng đường chưng là rẻ nhất đó

20. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dùng kem tẩy lông thì lúc đầu lông mọc lại nhanh và cứng nhưng một thời gian sau lông mọc chậm và thưa hơn đó chị. Nhiều loại kem tẩy lông có hiệu quả trong 3 tuần, gần bằng với waxing đó.hihi